1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dictionary for Bikers - Từ A đến Z

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi motormaniac, 27/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Chào bác Khome và Kasanova! Cho em hỏi các bác lấy ở đâu ra mấy cái hình bánh răng và cái hình mô phỏng bốn thì nổ của động cơ. Em rất khoái cái hình phô mỏng của bác Kasanova. Chỉ cho em với nhé ! Càng sớm càng tốt! Tiện cho em hỏi ebook hoặc các loại sách để học về ô tô. Để là 1kỹ sư ô tô giỏi ( kiếm tiền) cần đọc tìm những cuốn loại sách nào nhi? Em biết dùng CAD và Solid work ! Không rõ phần mềm tính toán và thiết kế ô tô dùng cái gì nhi? Theo em được biết thì hình mỗi hãng đều có một phần mêm riêng, và được giấu kín vì vần để cạnh tranh. Thanksssssssss
  2. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Chào bác BMW35bk, đọc cái nick của bác là tui đoán bác học bách khoa và khoái xe hơi phải không, hẹ hẹ ... tui thì chỉ có cái vế sau thôi. Bác có thể vào cái link này : http://www.howstuffworks.com/ - mô tả hoạt động của đủ mọi thứ trên trời dưới đất từ máy ảnh, lò nướng... cho đến xe ô tô, tàu vũ trụ... viết rất hay bằng ngôn ngữ đại chúng đễ hiểu chứ không như sách giáo khoa, nếu có thời gian dịch phổ biến lên đây sẽ rất hay. Chúc bác vui.
  3. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Thanks you so much Kasanova! Trang này rất hay! Còn trang nào nữa không, phổ biến cái nhé Thanksss
  4. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Chữ K - KAWASAKI
    Cái tên Kawasaki thường làm liên tưởng đến xe máy nhưng thật ra mới đầu khi Shozo Kawasaki thành lập vào năm 1878 nó là một xưởng đóng tàu. Năm 1896 Kawasaki mở rộng hoạt động trên lĩnh vực xây dựng và vận tải. Ngày nay, cùng với đóng tàu, Kawasaki sản xuất máy bay trực thăng, tàu hoả, thiết kế người máy, chế tạo máy bay .... Những chiếc máy bay Thần Phong "Kamikazes" lao thẳng vào ống khói tàu chiến Mỹ hồi Thế chiến lần thứ 2 chính là sản phẩm của Kawasaki.
    Kinh tế Nhật suy sụp sau Thế chiến buộc Kawasaki quay sang sản xuất động cơ xăng loại nhỏ phục vụ dân dụng, họ mua lại một công ty nhỏ đã từng sản xuất xe gắn máy là Meguro để hướng đến việc sản xuất xe máy.
    Model 1962:
    Model 1966:
    Kawasaki hiện sản xuất nhiều loại xe gắn máy từ 50cc cho đến 500cc và trở thành cái tên lớn trong lĩnh vực này.
    SAMURAI250: