1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DIỄN ĐÀN LẤY Ý KIẾN ĐÓNG GÓP - ??oTiếng nói của Thanh Niên Việt Nam với hành trình các mục tiêu thiê

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi anhtuanonline, 21/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Z0983083810

Z0983083810 Thành viên mới

Còn một phần nữa về chúng ta có thể làm được gì bác Sáng cho lên nốt hộ em nhé.
  2. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

Thôi , đưa thế thôi , chán rồi , chả có ai mò vào viết bài cả
    Đang xem đống tư liệu MDG , nhức hết cả đầu đây này
  3. ngocsangvn

[​IMG] [​IMG]
    http://maps.grida.no/go/download/mode/plain/f/millennium_development_goals__2005_trends_large.jpg
    Source Millennium Project ( 2005 )
    Được faithful_forever sửa chữa / chuyển vào 15:18 ngày 24/08/2006
  4. ngocsangvn

Nếu thảo luận về cả 8 mục tiêu có vẻ hơi nhiều Để nội dung cuộc thảo luận gần nhất với hội thảo tại Nam Định tháng 9 tới chúng ta thử tập trung vào 1 số vấn đề nhức nhối của xã hội hiện nay xem sao
    Tư liệu dưới đây được trích từ phim tư liệu của tổ chức Liên Hiệp Quốc tại Việt Nam
  5. ngocsangvn

Môi trường - liệu bạn có từng quan tâm ?
    Những cú "bay đêm" - Những hiểm hoạ khôn lường của HIV - AIDS
    Những phút giây bồng bột có thể phá huỷ cả tương lai - gia đình của chính chúng ta

Bình đẳng giới - nâng cao vị thế của người phụ nữ ???
    THỰC TRẠNG - GIẢI PHÁP ?
  6. anhtuanonline

anhtuanonline Thành viên rất tích cực

Mọi người ơi, hãy cho ý kiến và cùng đăng kí tham gia hội nghị VIỆT NAM 2015 sẽ diễn ra vào 17/09 tại Nam Định nhé.
    Deadline nhận dăng kí là 04/09
    Các nhóm đăng kí được mời tham gia sẽ được hỗ trợ toàn bộ chi phí tham gia và là cơ hội triển lãm, quảng bá hình ảnh của nhóm tới đông đảo thanh niên VN.
    Các bạn gửi rmail về hòm thư:
    nhung@vietnam2015 hoặc anhtuanonline@gmail.com để nhận bản đăng kí nhé.
  7. cuoideunhatvinh

cuoideunhatvinh Thành viên mới

Em thiết nghĩ chúng ta đã làm được gì cho nhưng nơi mà mình sinh sông rất rất nhiều cái để mình quan tâm ví như Môi Trương nơi mình ở thế nào v.v.....
    Mục tiêu và lý tưởng của em và các bạn trong đôi thì có nhưng mình lại không có điều kiện để tham gia vì ở Tỉnh em một Tỉnh mà nên kinh tê đang trên đà phát triển với nhiều lĩnh vực chỉ làm được 1 phần nào đó để phát triển thanh niên trong những năm đầu của thế kỷ 21, em rất mong được sự quan tâm của các anh các chị đển chúng em.
    To faithful_forever: em vào đọc được đã lâu nhưng chưa ai tham gia nên em chưa giam rất mong mọi người ủng hộ
  8. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Tuấn ơi , lần này nhóm tuổi trẻ xanh ở Nam Định có tham gia ko ? Mấy đồng chí kì cưu ở Vì biển xanh - Đà Nẵng có tham dự lần này ko ? Mà nhóm GAV có đi ko hay chết rồi ?
  9. ngocsangvn

chết ồi
    Được faithful_forever sửa chữa / chuyển vào 20:32 ngày 30/08/2006
  10. anhtuanonline

anhtuanonline Thành viên rất tích cực

Lần này sẽ có rất nhiều nhóm tham gia, trong đó TTX và VBX cũng sẽ tham gia.
    Một cơ hội để các nhóm giới thiệu mình đến các nhóm TN bạn bè và các cơ quan, NGOs như: SDC Thuỵ Sỹ, Colenco Thuỵ Sỹ, Tổ chức Phát triển Liên Hiệp Quốc tại VN ... Cơ quan truyền thông, báo chí.
    Nói đến việc lấy ý kiến của TN. Thực ra có rất nhiều ý kiến, rất nhiều suy nghĩ cho rằng chủ đề này quá lớn và to tát. Hoặc 1 lý do nào đó mà thanh niên chúng ta chưa thực sự lên tiếng. Có thể là tiếng nói của họ chưa thực sự được quan tâm.
    Nhưng nếu tìm hiểu về MDGs, các bạn sẽ thấy nó không quá to tát, lấy ví dụ việc chúng ta đang làm cũng là 1 mục tiêu để phát triển, việc chúng ta lên tiếng, dám lên tiếng cũng là 1 thành công. Các bạn thắc mắc: lên tiếng làm gì? ý kiến đó sẽ cho ra kết quả gì? Nếu nói trong diễn đàn này thì nó để tổng hợp lại thành 1 bản báo cáo để đưa tới hội nghị thượng đỉnh và đến các cơ quan liên quan nhằm hỗ trợ các hoạt động TN. Nhưng nếu ko nói đến hội nghị đó, ko quan tâm đến cái mục đích đó, chúng ta ko thể lên tiếng sao?
    Để đạt được các mục tiêu, đồi hỏi rất nhiều yếu tố và với sự tham gia của tất cả thành phần XH, nhưng với mình, mình quan tấm đến vai trò của TN. Trên TG vài trò của TN rất được chú ý, các hoạt động của họ cũng được hỗ trợ tốt. Nhưng ở VN thi sao? Dường như các hoạt động TN tự phát ko được chú ý lắm, mặc dù các hoạt động đó đóng góp ko nhỏ cho việc phát triển XH. Vậy phải làm sao để các hoạt động đó được biết đến?