1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Điện hoa buổi sáng đây!!!

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi nhungngo82, 12/10/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nhungngo82

nhungngo82 Thành viên mới

Điện hoa buổi sáng đây!!!

Chả là tớ và bạn bè rất hay đi chợ hoa sớm trên Yên Phụ ( ít nhất 1 lần / tuần Còn bt là sáng thứ 7 cuối tuần và sáng thứ 2 đầu tuần) - 4h sáng đã mò dậy đi rồi..
    Tớ thích cái cảm giác nhìn người khác hạnh phúc và thích cả những gương mặt của mọi người khi mới ngủ dậy_ đáng yêu lắm!
    Vậy chị em, anh em nào muốn nhà mình sáng nào cũng có hoa tận nhà mừ không thể dậy sớm được, muốn được tặng hoa, hoặc muốn tặng ai đó hoa thì có thể đăng kí với mình.

Mình cần :

+ loại hoa
    + số lượng hoa
    + địa chỉ người cần tặng
    + khoảng thời gian tặng (vd: từ ngày x đến ngày x+ y trong tháng )

Phạm vi tặng :

Trong nội thành Hà Nội thôi ạ ^.^

Chi phí
    - Tiền hoa : rất rẻ , tớ sẽ liệt kê sau
    - Tiền vận chuyển: 7k/ người , ko phụ thuộc vào giá trị bó hoa ( đôi khi tiền hoa <5k ấy chứ ^.^ )
    nếu bạn ở quá xa thì bọn tớ xin 10K vì dạo này bác xăng dầu lên giá quá

Chống chỉ định :
    - Những nhà ngóc nghách khó tìm.
    - Những ai thích bó hoa cầu kỳ , sang trọng , quá coi trọng hình thức bó hoa
    - Những khu nhà .. lắm trộm , nó lại thó mất bó hoa trước khi có người nhận thì....hic hic

Chú ý :
    - Hoa sẽ ở trong trạng thái dân dã nhất : nghĩa là 1 bó to dùng với 1 cái dây lạt buộc phía dưới ( có khuyến mại 1 tờ báo bọc bên ngoài ^.^ )

-Bọn tớ thường đi từ 4h 30sáng -> 7h sáng

- Hoa sẽ gài ở .. cửa, hoặc đưa trực tiếp cho người nhận tùy theo yêu cầu của mọi người

Các bạn có thể đặt hoa ngay tại topic này hoặc nhắn tin cho tớ_ Giang Thúy, theo YM: november_rain_gt hoặc số máy 0986024313

theo hướng dẫn sau :

Soạn tin nhắn: TH: A + B + C + D/ A'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' = Z... Rồi gửi đến số máy: 0986024313_ Giang Thúy ( hoặc: 098.788.2.788_ Hồng Nhung)
    Trong đó: TH là mã số tặng hoa
    A là tên người nhận hoa
    B là địa chỉ nhà của người nhận hoa
    C là tên loại hoa mà bạn yêu cầu
    D là yêu cầu đặc biệt( tặng kèm 1 bài hát, 1 bài thơ, nụ hôn, 1.... hờ hờ cái này tùy ý người tặng nha)
    A'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' là tên của bạn( người tặng)
    Z: Tên, địa chỉ của bạn

Hình thức chi trả "thiệt hại"
    1: Nếu có thể thì gặp trực tiếp( Hồng Nhung,P106 nhà A5 ngõ 29 Phố Vũ Thạnh, đường Giảng Võ DĐ_ 098.788.2.788)
    2. Chuyển khoản theo:
    STK: 0021000860947
    Tên TK: Ngo Thi Hong Nhung
    Ngân hàng Ngoại Thương, chi nhánh Thành Công.

Nếu các bạn đặt thường xuyên và theo tháng, thì mình sẽ tổng kết chi phí một lần vào cuối tháng

Cảm ơn mọi người đã quan tâm

Được Loa_ken_den_si sửa chữa / chuyển vào 16:12 ngày 03/03/2007
  2. nhungngo82

nhungngo82 Thành viên mới

Một vài hình ảnh Part 1:
    Đây là giá của một số loại hoa - có thể thay đổi chút ít tùy theo thời tiết , thời vụ, miệng lưỡi của đứa mua ^.^
    Hoa Phăng( giờ chỉ còn Phăng công chúa thôi) : 10k / 50 bông ( nên tặng 1 bó 50 bông là đủ )
    Hoa cánh **** : 8k / bó
    Hoa tỉ muội : 8k/ 100 bông ( 100 bông là đủ rùi ạ )
    Hoa Bách Nhật( có mầu tím, đỏ): 12k/100 bông
    Đồng tiền: 7k/20 bông
    Hoa hướng Dương: từ 15 đến 35K tùy theo loại to nhỏ
    Ngọc lan : 10k/ 1 bó 10 cành - ko dài = cành bán ngoài Hồ Tây nhưng trông cũng đẹp và thơm lắm
    Hồng thơm: 30K/100 bông
    Hoa hồng thường(8k/50 bông)
    Hoa hồng Đà Lạt( hơi đắt hơn một chút, khoảng 2k/bông)
    Hoa cúc( vàng, trắng, tím: giá 12k/20 bông) , hoa bách nhật , hoa lưu ly , hoa thạch thảo , hoa baby , hoa ly ( cái này đắt ^.^ , hum nào đẹp trời và em ngọt giọng thì mua được khoảng 15k đến 20 (loại đẹp mừ ở cửa hàng bán mấy chục khìn í ) ....
    Hoa Thiên điêu: 40k/bó 10 cành
    Lay ơn, : 25k/bó 10 cành; loa kèn: 30k/bó 10 cành
    Còn rất nhiều các loại hoa đẹp, mình sẽ tiếp tục đăng ảnh lên nhé.
    Chúc mọi người một ngày mới tốt lành.
  3. yeusom

yeusom Thành viên mới

hơ,hay đấy!sắp tới tớ sẽ mở hàng cho các ấy,24/10,hì
    nhớ lấy rẻ thui nha
    hồi tớ học năm 2,cũng lon ton đi bán hoa mùng 8-3,mịt gần chết nhưng vui đáo để,cuối buổi mỗi đứa được 100n,lại còn thừa tiền ra Cấm Chỉ ăn lẩu nữa,hí hí
  4. lyenson

lyenson Thành viên mới

Bạn nhungngo82 chào "gánh hàng hoa" đẹp quá!
    Mà này, anh muốn đặt hoa tặng một bạn đang ở HN được ko vậy? Cô này mình chỉ có cảm tình thôi, chứ chưa biết mặt và không biết địa chỉ cụ thể thì có giao hoa tận tay được ko?
    ( có csdl là add mail and phone n_)
    tặng trước cô giao hoa 1 bông nè...
  5. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Dịch vụ hay đấy, nhưng mà mấy bạn oi, mang sang bên Box Thị truờng đi, ở đó đông hơn đó
    Biết Box đó chứ
  6. cailaithayco

cailaithayco Thành viên mới

Ý tưởng hay,dù không mới,tôi nghĩ nếu các bạn tập trung cho công việc này với 1 mục tiêu lớn thì có thể sau này bạn sẽ thành công lớn đấy. Cho tôi góp vốn tham gia với,hihi
    Nhắc bạn việc này,bạn sẽ lấy tiền trước hay sau khi chuyển hoa.Lấy trc đúng ko? Như thế chắc các bạn phải làm việc nghiêm túc và giữ chữ tín.
    Đối với những ai buổi tối bất chợt nổi hứng muốn tặng hoa người yêu buổi sáng hôm sau thì các bạn làm thế nào?tôi nghĩ có nhiều người nổi hứng lắm đấy .
  7. LeaveandWind

LeaveandWind Thành viên mới

Y tuong hay wa . Minh thich hoa lam va tuong lai cung dinh mo 1 shop hoa nhung chua biet bat dau tu dau.
    Nhung ma ne, cac ban chac di lam roi thi sap xep thoi gian buon ben the nao vay?? (hoi de ly kinh nghiem HiHi)
    Hic, uoc gi nguoi iu minh doc duoc Box nay!!!!!!!!!
  8. hnluvpr_4ever

hnluvpr_4ever Thành viên mới

Ôi hay đấy, tớ cũg thik tặng hoa người khác buổi sáng, nhưng màh nếu tớ đăng kí tặng ngày nào cũng được àh, hay là chỉ có một số buổi nhất định thui
    Chúc công ty của ấy làm ăn fát đạt nhé, giá rẻ thế này chắc chắn là đắt hàng đó ;)
    Được hnluvpr_4ever sửa chữa / chuyển vào 18:02 ngày 13/10/2006
  9. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Hì hì, cảm ơn mọi người đã ủng hộ nhé, bọn mình sẽ cố gắng nhiều hơn nữa
    ---> Yeusom: OK liền, 24/10 hả, chắc hôm đó trời đẹp lắm đấy nhỉ
    --->anh Lyenson: có sđt là được anh ạ, anh chọn ngày rùi nhắn cho em nhé. Thank anh vì bông hoa hồng, vứn đề hơi tiếc tiếc là iem ghét hoa hồng nắm nắm í , nhưng mà được tặng là em thích rùi
    --->nhagiaucungkhoc: Mình cũng đã đưa bài ở bên đó, cũng đã có người đọc và đặt hàng, cảm ơn bạn nhé, khi nào bạn muốn tặng hoa thì call mình nhé
    --->cailaithayco: Ý tưởng của bọn mình xuất phát từ sở thích mún ngắm trời và ngắm hoa (cả người bọn mình mang hoa đến nữa) vào sáng sớm, nhìn tất cả thật đáng iu, sau đó nghĩ ra và làm dịch vụ này, bọn mình làm việc rất nghiêm túc và nhiệt huyết (người trẻ mà), còn chuyện lấy tiền trước hay sau thì cũng tuỳ, bọn mình rất tin tưởng mọi người . Còn với chuyện ai đó bất chợt nổi hứng và mún tặng hoa cho bạn bè ngay sáng hum sau thì chỉ cần liên lạc với mình, mình mở máy 24/24 mà.
    --->LeaveandWind: Mở shop hoa cũng thật là nhiều vấn đề, bạn nhỉ. Hiện giờ bọn mình cũng sắp xếp được thời gian, dù hơi mệt nhưng vẫn vui lắm. Hì hì, chuyện người iu bạn bít box này hay không thì cũng không khó lắm đâu
    --->hnluvpr_4ever: hum nào ấy mún tặng hoa thì cứ liên lạc với tụi mình nhé.
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm và ủng hộ. Mỗi ngày mình sẽ cố gắng up thêm các loại hoa cho mọi người chọn lựa nha. Hun
    Được november_rain_gt sửa chữa / chuyển vào 22:00 ngày 13/10/2006
  10. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

HE he he..........Up hộ cô bạn nào............
    Hôm nào đặt hàng cái nhể..........
    Toàn chê bạn nghèo thôi