1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Điện hoa buổi sáng đây!!!

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi nhungngo82, 12/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emcuoide

emcuoide Thành viên mới

chị ui mùa này chị có kiếm đc hoa hướng dương ko ạ,hoa laọi to ý ạ
    báo giá cho em luôn với nhé
  2. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

em ui, hướng dương mùa này đang đẹp đấy, bông to đã có rùi đấy, giá thì vữn thế, tầm 45 đến 50k/ 1bó (trừ hôm zời mưa thì các cô bán hàng thường tăng giá lên chút xíu )
    Iem đã PM cho mọi người rùi đấy ạ
    chúc mọi người ngủ ngon
  3. mu_hl_ftu

mu_hl_ftu Thành viên mới

Lâu lắm k ghé qua box của Thuý rùi.
    Tớ sẽ lại tiếp tục đặt hoa của Thuý đấy. Mùa này còn loại hoa cúc trắng phớt tím k nhỉ? Loại mà có lần Thuý chuyển cho tớ ấy. Nếu còn thì mai chuyển cho tớ 1 bó nhé. Vẫn còn giao hoa tận nơi đấy chứ? Có gì tớ sẽ nhắn tin cho Thuý địa chỉ giao hoa nhé.
    Thanks Thuý nhiều!!! Chúc các cậu luôn thành công với dịch vụ đáng yêu này!!!
  4. NguyenHoaMocLan

NguyenHoaMocLan Thành viên mới

Em ơi, hoa này gọi tên là hoa gì nhỉ?
  5. bonghoa

bonghoa Thành viên mới

Mình muốn đặt 1 bó hoa cúc trắng,chỉ màu trắng thôi nhé,gói vào lớp giấy kinh trongsuốt ,thắt thêm dải ruy băng nhẹ nhàng đẹp đẹp là ok.Tặng con trai mà.Khoảng bao nhiêu bó thì ôm to to nhỉ.Khoảng 3 bó được ko?có nên kèm phụ kiện gì nữa ko nhỉ?Bạn tư vấn hộ nhé.Giá khoảng bao nhiêu?Mình đọc lại topic thấy bạn nói 25k/3 bó kể cả phí vận chuyển rồi,nhưng là trước đấy 2 tháng.Ko bít bây giờ giá bao nhiêu?
    Mình nhờ các bạn chuyển vào sáng sớm ngày 23-9(sáng thứ 2),khoảng 5 rưỡi sáng vì 6h anh í đã phải đi làm rồi mà.À ,địa chỉ ở phố Nguyễn Văn cừ,cũng ko có ngó ngách gì đâu ,bạn có nhận ko vậy.Có gì trả lời mình sớm nhé.Mình sẽ qua cửa hàng bạn(Nguyễn phong sắc kéo dài) gửi tiền và đưa thiếp cho bạn vì nhà mình gần đó mà.Nếu ok cho mình cái hẹn luôn
  6. bonghoa

bonghoa Thành viên mới

Bạn ơi cúc trắng cánh **** trên với cúc này ,cái nào đẹp hơn nhỉ?Bạn có hình nào rõ hơn về loại cúc này ko?
  7. November_rain_gt

Dạ, đó là hoa Lan Tường, có các màu: hồng, tím nhạt, tím thẫm, trắng, ngoài ra còn có trắng viền hồng, viền đỏ, viền tím nhạt, viền tím thẫm nữa. Loại này nếu để ở nhiệt độ tầm 20 độ trở xuống thì tươi cũng lâu lắm đấy, nhưng để ngoài zời nắng nắng thì héo nhanh lắm, hic, cánh xoăn tít
  8. November_rain_gt

cái bông cúc nì với cúc dưới cùng một họ đấy, cúc dưới là cúc margritte, thỉnh thoảng tớ mới thấy ở chợ thôi, hic hic. Còn loại trắng này bông cũng giống thế, ít lớp cánh hơn và cánh dày hơn chút xíu, để được lâu lắm, mùa này bắt đầu có cúc nhưng mừ tớ chưa thấy có loại cúc nì, chắc khoảng tầm 1 tuần nữa thì có rùi đấy, ngoài màu trắng có các màu khác nữa (phớt tím, tím, hồng hồng).
    Cúc cánh **** mùa này có màu vàng thui ấy ạ, màu sắc nhìn là thấy tươi vui rùi nhưng mà cắm khó lắm, hic hic, tớ không kiên nhẫn nên toàn tháo lạt ra là...cho luôn vào bình (kiểu theo trường phái natural ý ). Cúc cánh **** thì không bền bằng cúc kia .
    Em cảm ơn mọi người đã luôn ủng hộ dịch vụ
  9. bonghoa

bonghoa Thành viên mới

Ấy tìm cho tớ cúc trắng như trên ảnh được ko_Ok thì trả lời tớ ngay nhé ,tớ sẽ qua cửa hàng đưa xiền cho ấy,trước tớ đi chợ hoa thấy mấy cô bán ở dìa dìa đường có bán nhiều đấy.Tớ cần lắm,chỉ cần màu trắng thôi
  10. November_rain_gt

Hic,như tớ đã PM cho ấy rùi đấy, hiện nay tớ vẫn chưa thấy có,hoa này mùa đông mới đúng vụ,để mai tớ đi hỏi thử các cô bán hàng xem tuần sau có ko rồi tớ sẽ PM lại cho ấy ngay tức khắc nhé