1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Điện thoại, máy tính và Internet: what and how (much) ?

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi bagiadaukho, 06/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bagiadaukho

bagiadaukho Thành viên mới

Ôi trời, bạn ơi đừng bỏ việc mà đi "chăn" các cháu nhé, tớ đang có 1 vấn đề về cái yes Optus định hỏi thăm bạn cái, bạn mà bỏ đi làm việc khác thì tớ biết hỏi ai .
    Chuyện là thế này, hôm trước tớ lướt web và gặp 1 cái link nó quảng cáo hấp dẫn quá, nó bảo "nếu bạn đang dùng dịch vụ diện thọai của Optus thì hãy đăng ký ngay hôm nay để được nhận khuyến mãi cước gọi quốc tế bằng với cước gọi trong nước". Hehhê, ham của rẻ tớ liền apply số đt vào. Thế là từ đó điện thoại của tớ bị tra tấn bằng tin nhắn mỗi ngày rằng: số tiền trong tài khỏan của bạn không đủ để sử dụng dịch vụ này, bạn nên nạp tiền để được nhận ưu đãi. Cách đây mấy hôm mình có việc cần gọi về nhà nên nạp tiền, mới nâp cái thẻ 30 đồng, gọi về nhà mất 1 nửa, còn 1 nửa thì để đó đúng 2 hôm, nhận được 2 cái tin nhắn kêu trui cập web tone mobile gì đó, mình biết là vớ vẩn nên xóa tin nhắn đi chứ ko vào web. Nhưng ngay sau đó kiểm tra tài khỏan thì tiền đã biến mất hết ???? Giờ phải làm sao đây bạn? từ khi tiền trong tài khỏan hết mình lại tiếp tục nhận tin nhắn kêu nạp thêm tiền, mà tin nhắn ghi là from Optus??? Hay là giờ mình bỏ luôn cái sim này đi rồi mua sim khác dùng nhỉ? Mất cái số này mình cũng thấy tiếc, nó là số mình dùng từ hồi mới sang đến giờ Bạn có cách nào giúp mình được không? Thanks bạn trước nha
    Được bagiadaukho sửa chữa / chuyển vào 23:52 ngày 06/05/2007
    Được bagiadaukho sửa chữa / chuyển vào 23:53 ngày 06/05/2007
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Cái này các cụ bảo là Tham thì thâm . scam bạn ạ. Trong tất cả pre-paid plans của Optus, trừ cái thằng nông nô turbo charge ra thì những thằng còn lại gọi international chỉ có 2 mức 37c/30s (Mỹ, Anh, NZ, HK, Sing...) và 74c/30s (các nước còn lại, trong đó có VN).
    Gọi local = international chỉ có ở Yes Plan postpaid (cũng đắt lè ra rồi, thật ra gọi là local đắt như international thì đúng hơn ).
    Trò này không phải của Optus (Optus cũng làm tiền nhưng không đến nỗi như thế). Có thể gọi đến số customer care của Optus prepaid ,1300 555 002 (24h), nhờ nó ngừng trò này lại. Nếu nó trả lời không được thì chỉ còn cách thay số thôi. Gọi đến số này nó tính 25c/call. Ít ra cung góp phần tăng doanh thu lên 1 chút .
    Mà bạn có thể cho mình cái link lừa đảo ấy được không?
    PS. Chỗ mình là Optus Zoo (http://mobile.optuszoo.com.au) nên mình chỉ làm trực tiếp được mấy vụ kiểu như mua ảnh *** muốn đòi lại tiền ... thôi
    Được alexanderthegreat sửa chữa / chuyển vào 10:37 ngày 07/05/2007
  3. bagiadaukho

bagiadaukho Thành viên mới

Bạn "dám" bảo tớ Tham thì thâm hả. Tớ cho 1 trận về vợ nhận không ra bây giờ . Tớ mà nhớ cái trang web đó thì tớ chết liền đó, cả tháng nay rồi còn gì, mà cái tật cứ vào 1 trang rồi thấy link nào hay là bấm tiếp bấm tiếp, làm sao mà nhớ được. Mà máy của tớ cài cái chế độ gì mà tắt máy là nó mất hết trong hostory, chẳng còn cái dấu vết gì cả. Đau lòng lắm cơ, cứ tưởng quen được bạn làm hẳn trong Optus để "xử" hộ vụ này, cuối cùng vẫn không giải quyết được gì. Mà có gọi lên customer care cũng chẳng được nữa bạn ạ, nó hỏi tớ mấy chi tiết tớ nói nó đều không chịu, hóa ra hồi mới sang, sim đt của tớ do 1 em sv ở đây mua hộ, activate hộ luôn nên chi tiết cá nhân cũng ... không phải là tớ nốt .
    Thôi thì tớ đành chia tay với nó vậy. Còn khỏang 200 phút free nữa dùng nốt cho bõ tức hehhe.... Số đt của tớ là 0421072584, ai muốn buôn hay tám gì thì mời vào
    Được bagiadaukho sửa chữa / chuyển vào 21:52 ngày 07/05/2007
  4. alexanderthegreat

Còn 1 cách nữa là đổi sang turbo charge. Cre*** của turbo charge chỉ dành cho voice/SMS nên thằng khác muốn cướp cũng không được. Nhưng muốn đổi thì cũng phải gọi lên customer care ==> hết cách.
    Nhân đây tranh thủ nhắn luôn. Ai bị 1 thằng cha căng chú kiết nào đấy gửi vu vơi mấy cái SMS vớ vẩn thì đừng nhắn lại. Đa phần cũng là trò lừa đảo. Cre*** hết lúc nào không biết, hoặc cuối tháng bill lên ầm ầm.
  5. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Có bạn nào biết nhà cung cấp dịch vụ Internet (vùng Lalor, Mel) nào mà ko phải đóng phí lắp đặt ban đầu nhiều (mình đã có modem Motorola của Optus) mà contract cũng ngắn ngắn thôi (chừng 6 tháng) ko?
    Ko hiểu sao ở cái xứ này Internet đắt vậy ko biết, sang đây phải quên hẳn mấy phần mềm P2P đôi lúc dùng hết quota thì tốc độ shaped xuống chậm như dial-up modem ở VN những năm 97, 98 :(
  6. alexanderthegreat

Bạn vào đây tìm thử.
    http://bc.whirlpool.net.au/
    nhưng mà chỉ có 6 tháng thôi thì mình biết chắc không có thằng nào cho free activation đâu
  7. peovn

peovn Thành viên mới

đừng đâm đầu vào Telstra với lại [b[Optus[/b] mà bị nó chém, anh alex nhỉ
  8. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Hi Alex, search bang whirlpool thì thấy thằng này có vẻ được:
    http://home.aapt.com.au/At_home/Internet/
    loại 512Kbps standalone ($49 per month)
    Vậy là chi? phải trả $99 cho BYO modem.
    Mình ko hiểu BYO modem là cái qua''i gì, cái modem đó có dùng được với cái Motorola modem của Optus ko hay là cắm thẳng vào Wireless Router được rồi.
  9. alexanderthegreat

BYO: Bring your own
    Nếu modem của bạn không bị locked by Optus thí bạn mới dùng được với AAPT
  10. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Vậy là modem nào của Optus co'' the bị lock a? Có cách nào kiểm tra được ko?