1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Điện thoại, máy tính và Internet: what and how (much) ?

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi bagiadaukho, 06/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. peovn

peovn Thành viên mới

có chắc là được ko? theo như giá bạn nói thì đây là ADSL2, mà vùng của bạn (Lalor) hình như chưa có exchange ADSL2 của letsgo, nếu ngược lên Epping 1 tí thì có. Với lại ADSL2 của nó phải bundle với phone của nó, tức là phải đổi điện thoại sang letsgo, chắc bà chủ nhà lại ko chịu đâu
    Được peovn sửa chữa / chuyển vào 09:09 ngày 11/07/2007
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Thật ra tốt nhất vẫn là thoả thuận với bà chủ nhà upgrade lên cái Power (20G+40G off peak) và bạn trả tiền phần chênh lệch (69.95-39.95=30) và hứa khi bạn dọn đi bạn sẽ trả phí downgrade xuống Sprint như cũ (50$ thì phải).
    Đổi sang phone của nó thì Cable Optus lại tính phí cao lên , phức tạp lắm.
  3. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Thôi chắc chỉ còn cách kéo Optus Cable mới, dù sao cũng còn bớt tiền được cái modem có sẵn. Nếu mình kéo cable mới thì chỉ phải đóng tiền chừng $100 phải ko Alex? Thường thì khi mình đăng ký thì bao lâu họ đến kéo cable vì mình sẽ away khoảng 1 tuần nên sợ người ta gọi thì ko có ở nhà.
  4. alexanderthegreat

Cái này thì mình cũng không rõ lắm vì mình không làm bên OptusNet. Với cả nó phụ thuộc vào bên bán hàng. Hỏi lại cho chắc chứ minh vẫn nghĩ nó không kéo thêm đường cable thứ 2 vào cùng một địa chỉ. Bất cứ broadband plan nào của Optus cũng tối thiểu là 12 tháng. Bạn chỉ định dùng có 6 tháng thôi thì khi đi nó lại chém thêm tiền laị khổ.
  5. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Tình hình là Optus nó mới gọi cho mình và bảo tại một địa chỉ thì chỉ cho kéo 1 Optus Cable thôi và kế hoạch dùng Optus cable phá sản.
    Bây giờ mình tính là sẽ kéo cái line HomeBasic của Optus theo mình thấy là New Number Fee là $55 và monthly fee là $19. Sau đó sẽ sử dụng Letsgo với Activation Free là $66 và monthly free là $39 nữa.
    Các bạn thấy như vậy là ổn ko và còn hidden cost gì ko nhỉ?
    Kiểu này chắc phải ở đây hơn 1 năm rồi, ko biết nếu chuyển nhà đi chổ khác trong thời hạn contact thì phải trả tiền gì đây nữa. Phức tạp quá!
  6. alexanderthegreat

Dùng ADSL2 của Letsgo nó bắt phải bundle với đường điện thoại của nó (bài trước Peo cũng có nói) không dùng đt của Optus được và nó tính điện thoại 30.95/tháng tổng cộng là 70.9. Khá thú vị là mấy thằng ADSL2 reseller của Optus đều đòi phải bundle với điện thoại của nó.
    Vùng mà Optus có ADSL2 thì cũng là vùng mà mạng landline cũng là của Optus luôn (thế nên nó mới có cái plan 19$/tháng). Những vùng khác thi Optus cũng là reseller của Telstra thôi (và do vậy chỉ có plan đt từ 34$ trở lên).
  7. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Ơ, nhưng trên website nó phân biệt rõ là ADSL thôi là $40, còn bundle mới $70. Vậy thì cái plan $40 đó cho trường hợp nào?
  8. alexanderthegreat

Nó không bĂn riêng cĂi plan 40$. BỏĂn có thỏƠy là dặỏằ>i cỏằTt Bundle nó có dỏƠu tickle không? Tỏằâc là trong 70 $ bỏĂn trỏÊ hàng thĂng, 40 là tiỏằn ADSL2 và 30 là tiỏằn 't. Nó 'ỏằf tĂch bỏĂch 'ỏằf sau này bỏĂn 'i khai thuỏ thơ tiỏằn Internet sỏẵ claim thuỏ 'ặỏằÊc còn 't thơ không.
  9. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Vỏưy tóm lỏĂi chỏc chỏằ? còn cĂch là dạng gói bundle $70/month này thôi.
  10. alexanderthegreat

Với trường hợp của bạn thì có lẽ chỉ còn cách ấy. Mình mà như bạn ở có 6 tháng thôi thì cũng không có ý định mắc bất cứ dịch vụ gì. Bạn download nhiều thì letsgo có thể thích hợp còn nếu ít thôi thì có thể xem thằng này, nó cũng là reseller của Optus và chắc sẽ cover nơi bạn ở. Thằng này thì download quá sẽ thu thêm tiền chứ không giảm tốc độ.
    http://www.exetel.com.au/a_plan_pricing_adsl2_phone.php?link=link02
    Còn nếu bạn định ở cố định lâu dài thì Optus cũng không phải quá đắt. Mặc dù giá nó cao hơn bọn khác 1 chút nhưng hiện tại nó là thằng duy nhất mà mình biết cho miễn phí cả activation fee lẫn modem (plan 24 tháng).
    Mình được cty cho free broadband nhưng chỗ nhà mình không nằm trong vùng Cable/ADSL2 của Optus mà chỉ có ADSL nên chắc lại phải dùng ADSL2 của TPG vậy