1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Điên thoại mới (dành riêng cho người đã chết).

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi thanchettc, 06/12/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thanchettc

thanchettc Guest

Điên thoại mới (dành riêng cho người đã chết).

Ý TUƯỞNG NGHIÊM TÚC KHÔNG PHẢI ĐÙA CỢT
    Thưa các bác, chả là em làm ở BƯU ĐIỆN nên em đang có ý tưởng nghiên cứu một loại điện thoại dành cho người đã chết, mong muốn cho người đã chết có thể liên lạc được với thế giới thực tại.
    Vậy bác nào có ý kiến gì mong hãy giúp đỡ em nhé.
    Em xin chân thành cảm ơn.
  2. duy79

duy79 Thành viên mới

Bác thử ghi âm lời nói của người sắp chết như kiểu ngân hàng đề thi ĐH ý, người sống muốn hỏi gì thì dùng máy tính tìm thật nhanh rùi play thui. Ko thì vẫn dùng kiểu cổ truyền là gọi hồn vậy. Bưu điện nhiều tiền thế thì thuê hẳn một đội ngũ cô đồng chuyên nối máy giữa người sống và người chết nhỉ. Bác cứ làm đi rùi anh em liên kết mở cửa hàng mã bên cạnh.
  3. thanchettc

thanchettc Guest

Nói như bác thì còn gọi gì là điện thoại nữa chứ.
    ý của em là sản sinh ra một cái điện thoại thật 100% luôn. Như những cái mà mình vẫn dùng ấy chứ không phải như bác nói đâu.
    mà bác ơi, ở chỗ em họ sản xuất nhiều hàng mã lắm. chắc bác không đến lượt đâu.
  4. thandong12tuoi

thandong12tuoi Thành viên mới

Các anh chị ơi
    Em có nhớ cái anh gì bảo là Không có ý tưởng nào là hoang tưởngÝ tưởng nào cũng có thể thực hiên
    Nên em nghĩ anh có thể hợp tác với mấy anh đó và có thể mấy anh đó sẽ giúp anh giải quyết được ý này
    Riêng em đề xuất điện thoại bàn truyền tín hiệu bằng cáp quang như internet sẽ rẻ hơn việc truyền tín hiệu theo cách cổ điển là cáp dây thép dể bị đứt và bị ăn trôm cắt
    Ngoài ra hình như tốc độ cáp quang nhanh hơn và truyền giọng nói đi rõ hơn phải ko ????
    Hình như đó là IP phong phải ko? ví em chưa biết IP gọi internet ko cần kết nối máy vi tính hoạt động theo nguyên lý nào nên có thể ý của em trùng với IP phone ( sorry)
    Bye
    bebi lớp 7
  5. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Dào ôi , hay nhỉ !
    Mấy ông ngoại quốc chôn thẳng cái càm tay theo người chết , vì họ sợ nguời ta chết lâm sàng và khi bừng tỉnh rút luôn cái di điện gọi cho nguwòi thân đào lên , hoặc mở nắp ... nhưng cơ bản di điện dùng pin ngắn quá , lỡ mua đồ Tầu...
    Thôi chứ ! Ý tưởng gì thì cũng phải hiện thực chứ ... Ta muốn nói chuyện với nền văn minh khác ngoài trái đất , còn phải nào thu âm , nào hình vẽ ...nào vân vân ...Chứ nói chuyện với thế giới bên kia thì bằng kiểu gì mới khổ cho ta ... Vì :
    Linh hồn này thì xuống địa ngục , linh hồn kia thì trên Thiên đàng ... Nhà cung cấp dịch vụ lại nhờ nhau đuwòng truyền , rồi lại cãi nhau có mà chết à Thôi cứ nói như bạn gì ất , ta cứ làm vài trạm "gọi hồn " là vô tư
    Nói chuyện này mà nhớ hồi Cô Phương ở đầu cầu Hàm rồng , hình như bây giờ làm cầu Hàm rồng mới nhà cô ngay gần đuờng mới ấy , cả hai chị em nhà Cô phải ra xin lỗi nhờ mình về để Cô còn hành nghề .... sau khi thấy mình có mặt nhà cô đến ngày thứ 12 !
  6. Kidfun

Kidfun Thành viên mới

Hay đấy. Ghi lại giọng người quá cố trước khi chết. Tạo phần mềm chuyển giọng. Đặt những câu trả lời phù hợp với những câu hỏi. ( Trí tuệ nhân tạo ) . Sẽ có những người thân muốn tìm lại cảm giác của người quá cố khi gọi điện.
    Tuy nhiên. Điện thoại này rất khó bán vì : Khi đi đặt điện thoại này chẳng khác gì đi mua quan tài, Chẳng ai muốn chuẩn bị cho cái chết cả ? Hay ý tưởng của bạn khác ?
  7. thanchettc

thanchettc Guest

Đây cũng là một ý hay
    Nhưng bạn ơi,Khi khách hàng đặt loại đt này thì người ta cũng chỉ là dự tính thôi.Người ta vẫn luân chẩn bị sẵn mọi thứ cho nhưng người sắp mất mà.
    Hơn nữa những người con có híu ,chung tình........thì ai chẳng muốn có cá gì đó của nguời quá cố lưu lai với mình
  8. heavytank

heavytank Thành viên mới

Lấy số của mấy bà đồng cốt ấy. Khi nào nhớ người thân thì gọi
  9. donghailongvuong

donghailongvuong Thành viên mới Đang bị khóa

Được !     Tôi thấy ông cũng hay chọc ngoáy lung tung nhưng khi viết bài này Tôi thấy ông được đấy. Nếu bố nào lập topic này có nói là "ý tưởng nghiêm túc" thì theo tôi điều đó ko quá khó khả thi...nhưng ko phải trong giai đoạn này. Khi tiến bộ nhân loại càng ngày càng phát triển vượt bậc thì người ta còn cấy cả bách khoa toàn thư các loại vào đầu một đứa trẻ mới ra đời chứ lị. Cứ đợi thôi !
    Biển động lặn sâu xuống đáy tránh thương tích trong thời gian dài !  (cấp báo ngày 31/2/2005)