1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Điều hoà không khí và thông gió .... mại dô

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi nguoidungthoi, 27/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emmanuel_1081

emmanuel_1081 Thành viên mới

haha, hôm nay em mới đọc được toppic này. Hay phết nhỉ. Em vừa ra trường, có gì phải học hỏi các pác thêm roài.
  2. hung163

hung163 Thành viên mới

Em chào các bác,em cũng mới vào nghề nên về kinh nghiệm cũng chưa có gì nhiều.Các bác có thể cho em xin một ít tài liệu về điều hoà không khí đặc biệt về phòng sạch được không?Em cũng có tham khảo các hãng (LG, York..)
    Cảm ơn các bác nhiều, chúc các bác thành đạt trong công việc cũng như hạnh phúc trong cuộc sống.
    Ever_Onwards !
  3. chutmayman

chutmayman Thành viên mới

@Nguoidungthoi: Bác cho xin báo giá phụ kiện của điều hoà Daikin nhé. Hôm nay gọi bác không được. Có gì bác gửi vào tungnt@ccu.vn nhé.
  4. nguoidungthoi

nguoidungthoi Thành viên rất tích cực

Phụ kiện zì vậy Anh Tung ? Mail cho em đi : tanthanh782001@gmail.com. Em đợi
  5. chutmayman

chutmayman Thành viên mới

Tớ mail rồi. Chơ hồi âm của 2 bác.
  6. khahn

khahn Thành viên quen thuộc

Có bác nào cung cấp phụ kiện điều hòa sản xuất tại VN ko? Mình đang có thông tin 1 gói thầu bé bé khoảng 300T, ai cung cấp PM cho mình nhé!
  7. nguoidungthoi

8. nguoidungthoi

Gửi bạn Lộc : Bạn nên vào topic này nè . Như bạn nói nếu điều hòa đó vẫn hoạt động được thì độ chênh lệch nhiệt độ của outdoor và môi trường rất lớn. Điều này làm tăng độ supcool của gas. Bạn hãy căn cứ trên giản đồ Mo của R22 và sẽ biết kết quả hoạt động của máy ( nếu bạn là dân trong ngành) .Còn như nếu bạn ko là người trong ngành thì hẹn bạn Tớ sẽ cho hình minh họa và giải thích cụ thể.
  9. herot457

herot457 Thành viên mới

10. x430

x430 Thành viên mới

Hêhhê, lâu ngày rồi mới vào lại 4room này các bác ah, dạo này cũng nhiều anh em cãi nhau vui vẻ quá chừng nè ta.
    Em thấy mấy bác ngòai Hà nội ta có vẻ thích mấy món của Daikin quá nhỉ, chắc là ngòai đó bác Đai tha hồ mà hòanh hành rồi
    Nói về hệ Chiller em thấy mấy bác nói khó có khả năng tiết kiệm nhiều thì thật là các bác dạo này chắc ít update kiến thức rùi.
    Gửi các bác chút kiến thức ở http://www.hvacr.com.vn/portal/modules/news/article.php?storyid=270
    về phân tích các hệ thống,
    Đây là trang web về Điều hòa không khí và Thông gió duy nhất và hàng đầu tại Việt Nam bây giờ, chúng ta phải có một Cộng đồng riêng đê anh em bàn luận với nhau tốt hơn.
    [/quote]
    Ha ha, Herot cũng tung hoành nhiều nơi quá vậy ta.
    Các chiến hữu nào quan tâm đến ngành lạnh nên tham gia vào www.hvacr.com.vn ở đây có vô số thứ các bạn cần.