1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ding dong ! Merry Christmas & Happy New Year !

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi sweettaboo, 18/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweettaboo

sweettaboo Thành viên mới

Jingle Bells

Dashing through the snow
    In a one-horse open sleigh
    Through the fields we go
    Laughing all the way.
    Bells on bob-tail ring
    Making spirits bright
    What fun it is to ride and sing
    A sleighing song tonight.

cho: Jingle bells, jingle bells
    Jingle all the way,
    Oh what fun it is to ride
    In a one-horse open sleigh, O
    Jingle bells, jingle bells
    Jingle all the way,
    Oh what fun it is to ride
    In a one-horse open sleigh.

A day or two ago
    I thought I''d take a ride
    And soon Miss Fanny Bright
    Was seated by my side;
    The horse was lean and lank
    Misfortune seemed his lot,
    We ran into a drifted bank
    And there we got upsot.

A day or two ago
    The story I must tell
    I went out on the snow
    And on my back I fell;
    A gent was riding by
    In a one-horse open sleigh
    He laughed at me as
    I there sprawling laid
    But quickly drove away.

Now the ground is white,
    Go it while you''re young,
    Take the girls along
    And sing this sleighing song.
    Just bet a bob-tailed bay,
    Two-forty as his speed,
    Hitch him to an open sleigh
    and crack! You''ll take the lead.

Bác nào upload nhạc nghe online nữa thì hay nhỉ...
  2. sweettaboo

Bí mật về ông già Noel
    Khi bạn còn nhỏ, bạn tin là có ông già Noel. Bạn cặm cụi nắn nót viết thư nhờ ba gửi cho ông để nói rằng bạn mong nhận được một con búp bê biết nhắm mắt, biết khóc oe oe.
    Khi bạn lớn hơn một tuổi, bạn hối hận vì trong năm mình đã trót nói dối, trót vẽ bậy vào vở vài lần, và bạn sợ mình không có tên trong danh sách những em bé ngoan. Bạn thừa nhận đó là lí do để ông già Noel lại một lần nữa, không tặng bạn một con búp bê biết nhắm mở mắt, thay vào đó, là một cái khăn len xù xì giống giống với cái của mẹ đan.
    Khi bạn lớn hơn một chút nữa, thay vì viết thư hay cầu nguyện nho nhỏ, bạn gào tướng lên trong nhà rằng bạn muốn một con búp bê và thật nhiều kẹo chocolate. Vì nhỏ cùng lớp tiết lộ cho bạn rằng, muốn để ông già Noel mang tới món quà mình muốn, cần phải nói to cho ba mẹ biết.
    Khi bạn lớn thêm nữa, bạn rất thất vọng sau đêm Noel. Vì bạn biết, chẳng có ông già Noel nào cả. Và cho dù bạn có là một em bé ngoan hay không, bạn vẫn sẽ chỉ nhận được những ?omón quà ba mẹ có đủ tiền mua được?.
    Khi tôi mười bảy tuổi, tôi háo hức chờ đón Noel. Vì cho dù có ông già Noel hay không thì tôi vẫn nhận được quà từ gia đình, bạn bè và? cả người đó nữa. Quan trọng hơn hết, tôi còn có lí do để háo hức chọn mua, bọc gói cẩn thận và tặng cho những người tôi yêu quí món quà mà họ muốn.
    Noel năm nay tôi lại tin rằng có ông già Noel. Và tôi viết thư, thầm cầu nguyện nho nhỏ, rằng tôi mong ông già Noel sẽ cho tôi được có lại những giây phút vui vẻ hạnh phúc bên cạnh những người tôi yêu mến. Vì những giây phút ở bên cạnh người thân yêu ấy mới là những món quà mà ai cũng mong muốn mỗi dịp Giáng Sinh về. Và để nhận được món quà đó, tôi vẫn phải cố gắng để trở thành ?omột em bé ngoan?, một người tốt?
    Còn bạn ?
    (st)
  3. sweettaboo

Bí mật về ông già Noel
    Khi bạn còn nhỏ, bạn tin là có ông già Noel. Bạn cặm cụi nắn nót viết thư nhờ ba gửi cho ông để nói rằng bạn mong nhận được một con búp bê biết nhắm mắt, biết khóc oe oe.
    Khi bạn lớn hơn một tuổi, bạn hối hận vì trong năm mình đã trót nói dối, trót vẽ bậy vào vở vài lần, và bạn sợ mình không có tên trong danh sách những em bé ngoan. Bạn thừa nhận đó là lí do để ông già Noel lại một lần nữa, không tặng bạn một con búp bê biết nhắm mở mắt, thay vào đó, là một cái khăn len xù xì giống giống với cái của mẹ đan.
    Khi bạn lớn hơn một chút nữa, thay vì viết thư hay cầu nguyện nho nhỏ, bạn gào tướng lên trong nhà rằng bạn muốn một con búp bê và thật nhiều kẹo chocolate. Vì nhỏ cùng lớp tiết lộ cho bạn rằng, muốn để ông già Noel mang tới món quà mình muốn, cần phải nói to cho ba mẹ biết.
    Khi bạn lớn thêm nữa, bạn rất thất vọng sau đêm Noel. Vì bạn biết, chẳng có ông già Noel nào cả. Và cho dù bạn có là một em bé ngoan hay không, bạn vẫn sẽ chỉ nhận được những ?omón quà ba mẹ có đủ tiền mua được?.
    Khi tôi mười bảy tuổi, tôi háo hức chờ đón Noel. Vì cho dù có ông già Noel hay không thì tôi vẫn nhận được quà từ gia đình, bạn bè và? cả người đó nữa. Quan trọng hơn hết, tôi còn có lí do để háo hức chọn mua, bọc gói cẩn thận và tặng cho những người tôi yêu quí món quà mà họ muốn.
    Noel năm nay tôi lại tin rằng có ông già Noel. Và tôi viết thư, thầm cầu nguyện nho nhỏ, rằng tôi mong ông già Noel sẽ cho tôi được có lại những giây phút vui vẻ hạnh phúc bên cạnh những người tôi yêu mến. Vì những giây phút ở bên cạnh người thân yêu ấy mới là những món quà mà ai cũng mong muốn mỗi dịp Giáng Sinh về. Và để nhận được món quà đó, tôi vẫn phải cố gắng để trở thành ?omột em bé ngoan?, một người tốt?
    Còn bạn ?
    (st)
  4. giahy11

giahy11 Thành viên mới

[red]ui hay quá
  5. giahy11

giahy11 Thành viên mới

[red]ui hay quá
  6. zesman

zesman Thành viên rất tích cực

Nghe đã đời luôn nha.
  7. zesman

Nghe đã đời luôn nha.
  8. giahy11

giahy11 Thành viên mới

troi` hay qua!anh ơi cho em hỏi là mình muốn tạo một trang web nghe nhac online,(dùng PHP) thì em làm sao để cho nghe online vậy anh?mình cho echo đoạn code này của được ko?hihihi
  9. giahy11

giahy11 Thành viên mới

troi` hay qua!anh ơi cho em hỏi là mình muốn tạo một trang web nghe nhac online,(dùng PHP) thì em làm sao để cho nghe online vậy anh?mình cho echo đoạn code này của được ko?hihihi
  10. zesman

lỗi lập trình, nhờ mod xoá bài này giùm
    Được zesman sửa chữa / chuyển vào 15:06 ngày 19/12/2004