1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Định hướng giúp em chuyện kiếm tiền :D

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ctbk3101, 17/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

Định hướng giúp em chuyện kiếm tiền :D

Tranh thủ lúc mưa bão chém gió 1 chút
    ( thực ra cũng là có chút lăn tăn )
    lắm lúc bình tâm ngồi cạnh tách trà em cũng có nghĩ đến tương lai việc làm
    e học viễn thông, cứ cho là học giỏi khủng khiếp đi, 1 hay 2 năm nữa tốt nghiệp bằng giỏi, du học tây mẽo gì đấy về, thì có thể cho là đã đạt tới hỏa hầu ( em chỉ giả định trong trường hợp tốt nhất thôi )

lúc đấy thì hoặc là ở lại trường làm giảng viên cho thỏa cái mơ ước gõ đầu trẻ
    hoặc là làm nhân viên kỹ thuật cho 1 nhà mạng nào đấy
    ~
    thu nhập trung bình trong 10 năm đầu, cứ tạm tính là 30 củ 1 tháng đi
    chung cư ở mĩ đình bây giờ là 30 củ 1m2
    nghĩa là nếu e chỉ làm k ăn k mặc, đất nhà k lên giá, bố mẹ k cho tiền tiêu vặt, thì 10 năm nữa mới mua đc cái nhà chung cư 120m2
    thật cứ nghĩ đến cảnh ấy mà e lại thấy sầu lòng hối tiếc sao k học chứng khóan hay lô đề gì đấy có phải hay hơn k

nhưng e hay nghe nói đi làm rồi nhiều khi vẫn trông vào đá ngoài làm thêm

các bác đi làm rồi, truỳền đạt cho thằng e chút kinh nghiệm đc ko ạ, gọi là hiểu biết hơn về cuộc sống

thank các bác

***** nhiệt tình
  2. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Chủ ngữ của hành động "không cho tiền tiêu vặt" là "em" hay là "bố mẹ em"?
  3. Cao_boi_mien_Tay

Cao_boi_mien_Tay Thành viên mới

Nói thế thì nó cũng vô cùng , vấn đề là yêu tiền , hay là yêu nghề, hay là cân đối cả hai. Chứ thằng chứng khoán , lô đề nó lại nhìn thằng buôn ma tuý, ôi sao giàu thế , chuyển sang buôn ma tuý, lại nhìn thằng giết người, cướp vàng , ôi nó đâm một phát đã có trăm triệu rồi, thế là : chuyển" ....... nhà 120m2 kể ra thì cũng to quá, mua tạm nhà 40m2 đã
    Tớ thằng yêu nghề đây, một tháng kiếm đc 1,5tr nhưng vẫn cố sống sót
  4. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

nếu đã du học tây mẽo đạt tới hoả hầu rồi thì mần chi chạy về việt nam làm việc cho lương bèo bọt hả em giai
    còn trong điều kiện bình thường tốt nghiệp bằng khá ,đi làm nhân viên trong một công ty nào đấy ,cố gắng dồn tiền để học cao thêm ,khi đó rồi mới tính tiếp chứ ngồi không mà nghĩ ngợi thì nó vô cùng
  5. Thefuneral

Thefuneral Thành viên mới

Tập chém gió khỏe, dẻo mỏ. Tập thể hình cho ngon ăn. Đi thẩm mỹ cho đẹp zai cỡ sao sít. Rồi cưa 1 em nhà mặt phố, bố làm to; bố vợ mua nhà cho, lo gì!
    Đùa chứ để mua được nhà vẫn phải có nền là các cụ cho $ bác ạ!
  6. ptd139

ptd139 Thành viên tích cực

anh cũng học viễn thông như chú đây. Chú bảo chú giả định đã đạt tới toả hầu rồi mà còn đi làm nhân viên kỹ thuật cho nhà mạng nào đấy thì anh cũng chịu cái giả định của chú . Nếu như đã đạt tới trình độ thế thì tiền nong ko thành vấn đề nữa rồi, 1 tháng chú kiếm được 50 đến 60 triệu chứ 30 triệu là cái gì. Sau này chú đi làm chú sẽ thấy ko phải cứ làm ra nhiều tiền là hay đâu, cuộc sống còn nhiều vấn đề khác mà tiền ko giải quyết được đâu. Nhưng mà thôi, ngày mưa ngày bão chém gió tí cho vui thế thôi, chú cứ phấn đấu lên cái mức toả hầu như chú giả định đi. Không khéo lúc đấy lại lên đây giật topic hướng dấn tiêu tiền .
  7. talawas88

talawas88 Thành viên tích cực

Bác tính đi tây thì phải tính chuyện ở lại tây làm vài năm chứ bác
    Em quen mấy bác học Comp Sci. ở mấy trường top đầu rồi ra làm Sillicon valley lương thấp cũng 100k nhiều thì 200-250k/năm là thường bác ợ! Tích kiệm mấy hồi ra cái nhà ở VN?
  8. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

vâng, bây giờ cứ biết học thôi, còn có tới đc hỏa hầu không thì e cũng chịu, xa vời lắm
    cơ bản e thấy có nhiều người 30 tuổi đã có nhà lầu xe hơi
    em chỉ so sánh điều kiện làm việc trong nước, rõ ràng dù lương có tới 60 70 củ ( rất khó ) thì cũng ko thể đủ
    vậy cái việc kiếm tiền của họ là ra làm sao ạ
  9. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Mở công ty, cửa hàng, buôn bán hoá đơn đỏ..
    Lên nhanh lắm, thật đấy, thời buổi này phi thương bất phú bác ạ.
  10. ptd139

ptd139 Thành viên tích cực

chú rooney nói đúng đấy, người ta kinh doanh, nhưng mà dựa vào mối quan hệ mà giành được những hợp đồng ngon, đại khái giống giống như vợ ông thứ trưởng trong chạy án ấy. Còn chuyện 30 tuổi có nhà lầu xe hơi thì một mình làm nên cũng ko phải ko có nhưng mà đa số là có bố mẹ trợ giúp .