1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dirt bike Friends:PHONG SA LY - Bắc Lào - Miền đất hứa ( kế hoạch giỗ tổ 10/03).

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 06/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. harchitec

harchitec Thành viên quen thuộc

A tưởng sau lần đầu tiên ấy E đã biết "Huyền thoại" là gì chứ ???. Cocacola thôi nhé :)).

#Sapa trong chiều.
  2. seaurchin

seaurchin Thành viên mới

Tại vì rằng thì là ko có icon hỗ trợ, mà em thì chả biết vẽ dư lào, nên các huyền thoại cứ default tạm hiểu [r2)] cái này là COCA nhé! =))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ôi, Điêu ơi là Điêu, anh Last đã confirm thế kia thì em tin Điêu ko vì mấy thứ "phù du, vớ vẩn" kia mà mất tình "huynh muội" nhể? ;))
    Mà anh Last ơi, Hoàng Dung tỉ tỉ lợi hại thế kia á? Chơi cả lá ngón cơ á? Tiếc là em chả sợ vì nhà em có họ hàng với ... Tiết thần y =))
  3. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Người đáng nói câu này nhất trong đoàn phải là em, chị Bốp chát ạ!!! Về nhà em đã viết được một bài ký .... dài từ trong nhà ra đến ngoài ngõ đấy! hehe Hôm nào có khi phải mời các "hoại thuyền" nhỉ???
    =============
    Toàn chém vớ vẩn, viết hồi ký rồi thì phọt lên đây đê, ủ ở nhà làm gì chứ=D>. Mà cô là cô coi thường Minsk huyền thoại của anh lắm đấy nhé, cứ liệu... A Điêu không những có Hãn huyết bảo mã S3456, Phong tình đao mà anh ấy còn biết mua ''Quyền'' nữa đấy nhé. Không tin cứ lên Háng... mà xem=)). Nhà anh ấy toàn báu vật đấy, nhưng mà muốn biết à ''Ở LẠI ĐÂY ĐÊM NAY'' Nhé.=D>
  4. seaurchin

seaurchin Thành viên mới

Ây dza, ngưỡng mộ còn chả hết, nào dám coi thường ạ, oan uổng em quá! huhu. Thực ra vụ TCQ của Xadieu em đọc lâu lắm roài, cơ mà hôm gặp các anh, không nhớ, và cũng không nghĩ đây lại là ... :P Biết cảm nghĩ lúc em mới đọc xong là gì ko ạ? "Ặc, thằng dở hơi này, không hiểu con cái nhà ai, điên không đỡ được!!!" (hehe, Xadieu ơi, em xin lỗi, lúc đó chưa biết mà!)

Đây nhá, ko có lại nói em chém vớ vẩn http://ttvnol.com/hoiuc/1417935
    Em ko chơi các forum, ko thích public tâm sự lung tung, và cũng ko muốn múa rìu qua mắt thợ, viết rất nhiều, nhưng chủ yếu để thỏa mãn cái thú thích đọc, thích viết của bản thân, nên chỉ keep blog cá nhân thoai! hehe, post ngoại lệ này lọt và đây là để cảm ơn siêu xế của em và các "hoại thuyền" nhá!!! :-bd
  5. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

Khiếp thật! Mấy hôm bị lỗi máy tính mà các mem chém gió ác liệt quá đấy. Các bạn chịu khó up ảnh đi nhé! Mình đang sửa ảnh.
  6. xadieu_2000

Chương trình Dirt Bike đợt tới đây:
    - Tuần này: ngày thứ 5 đến chủ nhật ( ngày 16 - 19/2) chương trình điểm đến là Đồng Văn - Hà Giang. Chương trình này triển lãm ảnh ĐỒng Văn phối hợp giữa 2 diễn đàn phuot.vn và box DL - TTVN. Chương trình này nhóm Dirt Bike cử 2 tay Dirt Bike cự phách của nhóm và cũng là 2 tay sát gái khủng khiếp: Cuong1102 và Lastwalkman tham dự, ngoài ra còn có dở ông dở thằng là tay Camlip.....
    Link chương trình cụ thể và lịch trình ở đây: http://ttvnol.com/f_233/1416967
    Mọi người có thể tham gia theo link trên.

- Tuần sau: 24/2 - 26/2 ( tối thứ 6 đi và chiều chủ nhật về). Chương trình: tắm suối khoáng Mỹ Lâm - thả thuyền Na Hang xuyên HỒ Ba Bể. Chương trình do đại trưởng cự Xạ Điêu dẫn đoàn.

Lịch trình cơ bản như sau:
    Ngày 1: Xuất phát HN 16-17h Hà Nội - Thăng Long - QL2 - Vĩnh Yên - Sơn Dương - Tam Dương ....tắm suối khoáng Mỹ Lâm - Tuyên Quang ( hoặc chạy đường Vĩnh Yên - Phú Thọ - Đoan Hùng, đường này chạy đẹp nhưng chán và nhiều xe tải).
    Ăn nghỉ: Tối chưa đến tp Tuyên Quang qua Mỹ Lâm tắm suối nước Nóng( cách TQ khoảng 15-25km, không nhớ chính xác). Sau đó về Tp Tuyên Quang ra bờ sông Lô nhậu Cá Lăng ở quán cá Sông Lô. Tối ngủ Tuyên Quang.

Ngày 2: Tuyên Quang - ......Na Hang - bản Lãm - Yên Hoa - Đà Vị.
    Tối ngủ Đà Vị
    Ăn ngủ: Tối cắm trại ngủ lều ở Đà Vị ( Đà Vị là bến thuyền). Ăn có gà quay.
    Đoạn đường Na Hang tới bản Lãm Yên Hoa là đi đường bộ.

Ngày 3: 2 option ( đều là đường thủy)
    Option 1: đi lên rồi quay lại đường thủy, tập trung Na Hang
    Đà Vị (cho xe máy lên Thuyền) - Thác Đầu Đẳng( Thác Đầu Đẳng là ranh giới Na Hang và Hồ Ba Bể, vượt qua nó là sang Hồ Ba Bể) - quay lại Đà Vị - Yên Hoa - bản Lãm - Na Hang. Từ Na Hang bỏ xe xuống đi đường bộ và về theo đường cũ về HN( Na Hang - Tuyên Quang...).
    Option 2: đi xuyên Na Hang sang HỒ Ba Bể và về hướng Bắc Kan.
    Đà Vị ( cho xe lên thuyền) - Thác Đầu Đẳng - Hồ Ba Bể ( ăn chơi nhảy múa đến khoảng 2h-3h chiều) rồi sẽ xuất phát về Hn theo hướng Chợ Đồn( hoàn toàn đi đường bộ về HN) hoặc đi sang bên này hồ rồi đi ra Chợ Rã Phủ Thông Chợ Mới....

Thành viên:
    - Hiện tại đã có 2 thành viên( 2 xế)

@:
    - Nghe giang hồ đồn đại thì tuy rằng QL 279 đã nhấn chìm nhưng mùa khô một số đoạn vẫn đi được và hoàn toàn offroad. Trên đường đi lịch trình cũng có thể điều chỉnh để đi đoạn đường thú vị trên ( chú Last với chú Cuong chắc lại nói mỉa anh: để xem thằng Điêu nó ngã như thế nào. Chẹp chẹp....anh với em thế đấy).
    - Mình đọc truyện Kim Dung khá nhiều, lại nghe nhiều tích lạ đồn đại thì cá Anh Vũ là một loại cá rất hiếm có và khó tìm. Vùng Na Hang lại là nơi có cá Lăng, cá Anh Vũ, thịt chua Na Hang. Sản vật nhiều vô cùng. Nếu ông trời thương biết đâu được...cứ hy vọng đã.
  7. Long.Lost.Love

Long.Lost.Love Thành viên mới

Lộ trình đẹp như mơ... nhưng có đi thật ko hay lại chỉ pót cho đẹp thớt hả anh Tiện?
  8. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Anh Điêu sang bên topic Ẩm thực, có nói đến món cá Dầm xanh của bác S123456 đấy. Loại cá này nếu không nhầm cũng gần giống cá Anh vũ, nhưng cũng hiếm lắm
  9. s123456

s123456 Thành viên tích cực

Qua TQ ới em để em đi uống ké rượu với:-":-"
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Cái đoạn đỏ đỏ kia là không đúng đâu bác; Na Hang đi Bản Lãm giờ chỉ đi được đường Thủy

Cái chỗ xanh xanh kia: Đà Vị không phải là bến thuyền, mà Đà Vị có nhà nghỉ bác ạ;
  10. xadieu_2000

@ cảm ơn s123456. Mình sẽ kiểm tra lại thông tin. Hôm đó lên TQ giao lưu nhé! Mình sẽ alo cả hummer2008 nữa.

Tuyên Quang buổi tối vui phết! Đường phố dọc bờ sông Lô chút gì đó rất nhẹ nhàng. Lần trước phí không lên được TQ tết Trung thu. Tiếc.

@ đăng già: Lại đá đểu rồi! Lần này đã quyết. Nhất quyết như sơn. Không có gì có thể lay chuyển được.

@ các bác:
    Cá dầm xanh rất giống Cá Anh Vũ. Chỉ khác nhau cái Vây. Cá dầm xanh vây màu xanh . Còn cá anh vũ vây màu phơn phớt đỏ, mồm thì như mỏ quạ. Vì nó là giống sống ở đầu nguồn nước chảy siết nên mồm răng rất cứng, như mỏ quạ ( nghe đồn thế). Chỉ khác nhau thế thôi nhưng nhiều bác vẫn dính đòn.
    Mình là mình ăn ở hiền lành phúc đức nên hay gặp chuyện may. Mình tin lần này là mình được ăn Cá Anh vũ lắm! Không thì Dầm Xanh Dầm Đỏ gì cũng được.
    Đây là minh họa và các phân biệt cá Dầm Xanh và Anh Vũ nhé! Theo như mình nghe lời đồn đại trong một giấc mơ thì giá Cá Anh Vũ gốc khoảng 1- 3 tr/ kg nhưng nếu phát giá ra Hn thì nó tăng lên khoảng 15 - 20 triệu/ kg và hết ngay.

@: ờ mà chắc cú thì tối thứ 6 cứ ra nhà hàng Sông Lô làm con cá Chiên cá Lăng Cá ngạnh cho chắc cú đã.

" THAN ƠI! HỠI! LÀM ĐƯỢC MIẾNG CÁ ANH VŨ TRƯỜNG THỌ 1000 NĂM - SỐNG NGANG TRỜI ĐẤT. KHÁC GÌ ''ấy" Gái 16". Chẹp chẹp...mình nghe đồn thế!". Biết bao giờ...

Phân biệt cá Dầm xanh - Anh Vũ ( sưu tầm)
    Cá Anh Vũ sống ở tầng đáy của các sông, suối nước trong, nước chảy xiết, nơi nhiều rạn đá, nhiều tảo đáy như những khe đá của sông Gâm huyện Bắc Mê. Cá Anh Vũ có hình dạng rất giống cá dầm xanh (rầm xanh) nên rất dễ nhầm lẫn nếu không biết cách phân biệt. Cá dầm xanh giống như cá anh vũ nhưng có nhiều ở các sông, giá rẻ hơn. Đặc điểm dễ nhận biết cá anh vũ là ngoài miệng cá dày giống miệng lợn, cá anh vũ có vảy óng ánh màu ửng đỏ còn cá dầm xanh thì ửng xanh.
    Đây từng là sản vật tiến vua, giống cá sông nổi tiếng này hiện có giá rất cao, tùy loại lớn nhỏ lên đến vài trăm ngàn đồng một ký, tại các nhà hàng lớn giá lên đến 1 triệu đồng/kg. Đây là giống cá cực kỳ quý hiếm, có nguy cơ tuyệt chủng và đang nằm trong danh mục cấm xuất khẩu của Bộ thủy sản.