1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đồ án quy hoạch, ai biết chỉ giùm

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi 20DALL20, 15/01/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. 20DALL20

20DALL20 Thành viên quen thuộc

Đồ án quy hoạch, ai biết chỉ giùm

Em là sinh viên năm cuối kiến trúc ạ, bây giờ em sắp phải làm đồ án tốt nghiệp, dưng mà lại phải làm quy hoạch mới chết chứ.
    Các bác đi trước, cũng như các bạn có nhiều kinh nghiệm làm đồ án quy hoạch có thể chỉ cho em một số kinh nghiệm được ko, nhất là về phần thể hiện đồ án.
    Hi vọng những lời khuyên, kinh nghiệm mà mọi người đưa ra ko chỉ sẽ giúp cho 20dall20 làm tốt đồ án tốt nghiệp sắp tới mà chúng sẽ còn giúp ích cho nhiều người sau này
    Chân thành cám ơn !!
  2. HTYCG

HTYCG Thành viên quen thuộc

Em đã có quy hoạch, dự định về một Design=đề án nào trong đầu ? Nếu có thể được chọn lại - Em thử lấy cái khu đất mà Toà Nhà Thương Mãi vừa mới cháy ...
    chụp hình xung quanh, và nếu có hình cũ ngày xưa (trước khi Building bị cháy) rồi làm một Đề Án của một Building mới .
    1 / mang nhiều cải cách SAFETY
    2 / Kiến Trúc of New Materials - more Glass // more in Blue- Color và Sun-Energy System open architecture and Last but not least: more Under-ground Parkings, more Creation Centre and Day Care Centre
    ...
    ..hoa gạo rưng rưng dòng sữa
    buổi trưa hè nghe chó sủa cuối thôn
  3. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Quy hoạch hả? Hỏi đúng chỗ rùi. Nhưng sao kỳ zậy, chỉ thích thể hiện thôi hả. Cách hay nhất là vẽ theo kiểu Landscape, nghĩa là vẽ liên hoàn, nhìn như 1 bức tranh, nhưng phải có chủ ý về bố cục . Nếu được như vậy thì hay wa'.Thứ 2 là dùng màu đơn sắc thôi, chỉ dùng 3,4 màu gần nhau, chạy theo 1 tông,gần giống với trường phái tranh quốc hoạ của TQ. Nhưng cái chính vẫn là ý đồ, cần phải cân nhắc kỹ khi đặt 1 cái gì vào bài, không nên wa' dễ dãi........................................................................................
    vbl
  4. minh_le

minh_le Thành viên quen thuộc

Được chứ ! nhưng mà bạn đang học trường nào vậy ?
    Nếu bạn đang học trường Kiến Trúc ,tôi sẽ giới thiệu cho bạn một số thầy giáo giỏi về từng mảng của chuyên ngành Quy hoạch!
    Bạn đã có ý định làm đề tài gì chưa?,chuyên về mảng nào vậy ? (nhà ở hay quy hoạch chung hay công viên , hay du lịch ...)
    Hy vọng qua tết ra HN tôi sẽ được gặp bạn, chúng ta sẽ trao đổi nhiều về vấn đề này! tôi có rất nhiều kinh nghiệm đấy ! tôi đã từng làm tốt nghiệp hơn 3 lần ! ( 1 lần làm thật va 3 lần làm giúp ! hi hi )