1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đồ ăn trên máy bay.

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi vitdoi, 19/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ducnm78

ducnm78 Thành viên mới

Khiếp, đúng là con gái khoe khéo thế.... Chẳng bù cho tớ đi đâu cũng được người ta hỏi mày là người Lào hay Campuchia. hí hí.
    Thấy mục này là Thực Phẩm cơ mà sao lại toàn bình loạn về tiếp viên. Thực phẩm trên máy bay măm chán bỏ xừ. Ko fresh mà lại có vị khác >==> ko ngon tí nào.
  2. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

He he
    Lâu lắm mới bay lại của VNA. Tầm 3h chiều, trưa bị nhịn nên đói quá, lên trên đấy ăn cái gì cũng ngon

3. royalsalute

royalsalute Thành viên mới

Choài, sao tôi sợ đồ ăn của Thai Airway thế hả giời. Lần nào tôi đi cũng có mỗi món cary gà nhão nhoét, vàng khè, nhìn đã muốn oẹ. Hay tại số tôi đen nhỉ, không đi vào hôm có đồ ăn ngon??? Lại ước giá mà được đi VN Air, đồ ăn còn nuốt được. Tuy rằng tiếp viên của Việt Air thì ăn nói cộc lốc, làm đổ đồ ăn vào người khách còn đứng cãi nhau hic...Chán!
  4. hanoi1986

hanoi1986 Thành viên mới

Tớ ghét nhất là ăn cua VNA, tớ đi VNA có đến 20 lần mỗi năm. Nhưng mà cứ đến giờ chuẩn bị ăn là mừi nấu ăn bốc mùi khắp khoang hành khách.ĐÚng là "hành" khách. Món thì chẳng có gì: anh ăn cơm cá (basa) hay mì bò, hôm khác thì anh ăn há cảo hay mì ... Lắm lúc phát sợ. Trừ phi đói quá, còn không thì chỉ dám ăn bánh mỳ và bơ. Bơ thì ngon nhất thế giới vì mua của hãng ở new zealand, tớ đi các hang khong khác nhu cathay pacific, aeroflot, ải france, british, malaysia .vvv. không thấy ngon bằng. Bay đường dài của MAL mới sướng, uống rượu vang thả phanh, ăn cơm xong lại còn được ăn kem - ấn tượng phết
  5. hotbox

hotbox Thành viên mới

èh èh...
    Cái tô-pík nì hay wá! Cơ mừh Hai Lúa nì đếk hỉu là pax (hành khách, nói theo ngôn ngữ của các e-lin) đi máy bay vì công việc cần fải đi, vì có cái điểm đến du lịch (văn hoá, lịch sử, ẩm thực hay thậm chí là ***, etc...), vì thăm thân, đoàn tụ hay lấy vợ lấy chồng... chẳng bít nữa! Nếu mà pax đi máy bay vì cái ethnology vớ vẩn ấy ở trên cao cả ngàn mét so với mặt biển thì... tui khuyên là các pax nên đợi đến khi có tiền mua máy bay riêng với fully equipped galley và cả tá đầu bếp của pax nhé! Còn nếu không thì để đi xui 1 thằng đầu bếp cứng cựa dưới mặt đất lên thầu đồ ăn trên máy bay (ai muốn xơi thì đề nghị vui lòng set menu khi mua vé & đặt chỗ), thía là ngoooooooon ngay mừh.
    Mà tui cũng thấy lạ, vì topic là Đồ Ăn trên A/C, mà nhiều pax trong nì lại liên tưởng đến món... tươi sống giè giè đó, kỳ quá. Đề nghị mod mở thêm tô-pík về vấn đề này, để anh em đỡ bị phân tâm trong lúc bàn & suy ngẫm về những món đồ ăn (tất nhiên là không ra gì so với ở những nơi thấp hơn chỗ đó 800-1000 m) trên máy bay đó.
    Theo tui đượcbít thì trên các chuyến bay dài của các bác VN-e-lin, mì tôm là một đặc sản đấy! Tui cũng đi 1 số lần, nhưng số đen wá, toàn vớ fải các chuyến bay nhiều phụ nữ / trẻ em nên khi mình order là hít sạch mì ăn liền. Nghĩ mà thèm, cứ bảo lần sau đi fải nhớ mang mấy bát mì đi mà toàn wên không hàhhh?!?
    Được hotbox sửa chữa / chuyển vào 14:08 ngày 01/11/2005
  6. cherry86

cherry86 Thành viên mới

Nghe mí bác kể mà em lại nhớ đến kỉ niệm hồi năm ngoái đi máy bay đến Slovakia, hic. Chuyển máy bay đến 4 lần từ VN , Pháp, Praha,rồi mới đến Bratislava. Mà em phải công nhận là đồ ăn của Air France là được nhất, sau đó là VNA. Các bác cứ chê đồ ăn của VNA chứ em thấy đồ ăn của mấy hãng bên Czech va Slovakia còn kinh hơn nhiều (em nhớ được phát mỗi cái bánh mì kẹp salam mặn kinh khủng, không sap mà nuốt được, phục vụ thì chả muốn nói nữa.
  7. cherry86

cherry86 Thành viên mới

Nghe mí bác kể mà em lại nhớ đến kỉ niệm hồi năm ngoái đi máy bay đến Slovakia, hic. Chuyển máy bay đến 4 lần từ VN , Pháp, Praha,rồi mới đến Bratislava. Mà em phải công nhận là đồ ăn của Air France là được nhất, sau đó là VNA. Các bác cứ chê đồ ăn của VNA chứ em thấy đồ ăn của mấy hãng bên Czech va Slovakia còn kinh hơn nhiều (em nhớ được phát mỗi cái bánh mì kẹp salam mặn kinh khủng, không sao mà nuốt được, phục vụ thì chả muốn nói nữa.
  8. kalytran

kalytran Thành viên mới

Em thì cũng chỉ nội địa phải bay ATR 72 ghê quá, như bị nhét vào cái thùng ồn ào vậy, cánh quạt phành phạch kêu như cổ động, em nhớ lần em đi Đà Nẵng trời thì rất trong, không mây mù thế mà bác phi công lái cứ như biểu diễn, hành khách thì cứ bám chặt vào ghế chứ không dám thả ra nữa, có lẽ bác ấy tưởng chúng em đang thi tuyển tiếp viên hàng không.....hic...hic....đến sân bay em cố xem thử bác phi công ấy , cũng đẹp trai, Vietnamese ..... nhưng lái ác quá, thế là nhận hành lý xong em phải ngồi lại sân bay thêm 1h nữa cho nó khoẻ rồi mới dám đi ra Hội An tiếp.
    Mấy anh chị bay của các hãng khác cho em hỏi trên máy bay có bông gòn không? hôm em bay đi Quy Nhơn, vì tội nghe phone nhiều nên bị nhức buốt tai thế mà em hỏi chị tiếp viên thì chị ấy cười bảo trên máy bay làm gì có bông gòn, trông em lúc đó thật ngớ ngẩn....thế nhỡ có người bị đứt tay hay chảy máy thì em không biết VNAir làm thế nào.
    Em nói thật với em thức ăn VNAir hổng bằng một góc thức ăn tàu lửa nữa.........Nếu bác nào đi tàu rồi thì biết nhể, thức ăn hơi bị ngon, sạch và hợp khẩu vị nữa, chỉ có đều nó không nhanh, sạch và ngồi ê ẩm thôi .....
  9. cuoc_song_tuoi_dep

cuoc_song_tuoi_dep Thành viên mới

đoc bài em thấy các bác khó tính wá, em thì lênh may bay ăn cái j cũng thấy ngon. nhưng có một lần ăn sáng trên sing air dở kinh khủng kô nuốt nổi, còn lại những lần khác em chiến sạch.
  10. blue_fire25

blue_fire25 Thành viên mới

Các bác cứ kể lể những món ở đâu đâu ý, tui thì khoái nhứt là món mì tôm cốc trên máy bay đó ! Ngon cực kỳ luôn, mà không hiểu sao lên máy bay ăn mì tôm thấy ngon dã man, tây đi máy bay Việt Nam Airline nhà mình cũng khoái mì tôm lắm đó !