1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đồ ăn trên máy bay.

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi vitdoi, 19/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Hic, em đây vừa đi một chặng dài Helsinki-Frankfurt-Hongkong-Vietnam. Từ HK về bay bằng VN airlines Mèng ơi, nó fát cho cái landing card mà ko fát cho cái bút, làm 6 người cứ chờ nhau để đợi 1 cái bút viết của bác người Đức
    Nói đến ăn....Từ Helsinki đến Frankffurt em bay Finnair, đồ ăn ko xuất sắc nhưng tại em đói và mệt quá (đi từ nhà 2h sáng , đến 5h mới ra sân bay để 8h lên đường) nên ăn sạch. Chặng Frankfurt HK đi Cathay Pacific, đồ ăn tàm tạm, uống rượu là ngon nhất Nhân viên tận tình, em kêu dizzy là chạy tới chạy lui hỏi han Đến khi từ HK về VN , hic, chị tiếp viên đi qua em quên ko fát khay thức ăn cho em. Mãi đến khi còn khoang 45 fút là hạ cánh bà chị mới nhớ ra đến xin lỗi rối rít, mới em ăn nhưnng sắp hạ cánh rùi em mệt quá chả thiết gì nữa. Bà chị tưởng em dỗi, cứ xin lỗi rồi hỏi em thích ăn gì, nói dai như điar, hic. Em mệt ơi là mệt mà fải nhe răng cười méo xệch "ko sao đâu, sắp xuống rùi, em ăn sau cũng được. Cảm ơn"... ==> ko biết đồ ăn thế nào
  2. skept82

skept82 Thành viên mới

Vừa chu du mấy chặng đường dài của Air France. Nói túm lại mê 1 món món mỳ cốc của Nhật có cả tôm nõn trong đó. Ngoài ra fình fường.
    Hôm trước đi PLUNA trong khu vực Latin America, bon nó cho ăn cơm với gà xào rất ngon. Mỗi tội hơi ít. Nghĩ lại vẫn thèm
    Được skept82 sửa chữa / chuyển vào 07:41 ngày 01/12/2005
  3. tinhyeutimthayt

tinhyeutimthayt Thành viên mới

em thi so nhan vien hang vietnam Airline lam roi
    khi lam thu tuc di o san bay thi tu nhung bi du lai ko cho di voi mot ly do cuc ki vo lu giay to ko day du lam em bi tre chuyen bay luon (ko biet nhan vien do co biet tieng anh ko ?)
    buc bing wa r37)][ em da len khieu nai va chi nhan duoc mot loi noi rang se doi chuyen bay dum cho chu ko co mot loi xin loi nao ca
  4. ngaymoibatdau

ngaymoibatdau Thành viên mới

Hớ hớ Bác làm cho VNA nên bênh quá. Tớ đay đã từng rất nhiều lần đi máy bay của VNA. Chà Tiếp viên thì khá xinh nhưng hình như không biết cười với người Việt Nam nghèo như tớ thì phải ? toàn thấy các cô chăm sóc cười tý toét với mấy anh tây hoặc Việt kiều hồi hộp. Máy bay delay chẳng them báo cho khách làm tớ dậy lục đục từ 5 giờ sáng bò đến Nội bài lại lộn về Hà nội ăn cơm trưa Còn Bác lại so sánh sân bay Changi với Nội bài thì là mắt bác có vấn đề, vậy nên VNA chậm phát triển và kém các hãng HK khác là phải thôi, Bác AQ quá
  5. blue_fire25

blue_fire25 Thành viên mới

Tui thì thấy người nhà mình hình như chưa thấy rõ "công dụng" của 2 từ "Cám ơn""Xin mời" , 2 câu này bên nước ngoài thường xuyên được dùng tạo không khí thoải mái mà lịch sự, không có tí tẹo xã giao, khách sáo nào cả.