1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Độ lười khi học tiếng Anh của người Việt

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi leoelight, 17/08/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leoelight

leoelight Thành viên tích cực

Nếu quyết tâm đủ lớn và hành động cương quyết liệu chúng ta có khác hơn bây giờ.Bài viết sẽ phân tích con sâu lười trong các bạn trẻ Việt để tìm ra phương thuốc chữa trị đúng đắng.

Xem thêm: những câu nói tiếng anh hay về tình yêu

Đối với học sinh, sinh viên

Luôn có lý do cho việc lười biến của mình như “tết đến rồi, để qua tết rồi hẵn học”. “Mới thi xong, học hành gì nữa, để kỳ sau rồi học”. Các vòng luẩn quẩn lý di lý trấu khiến các bạn mãi không khá khẩm được. Việc lười biếng sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến thu nhập của các bạn. Vì vậy, đừng bao che cho bản thân mà hãy tự mình quyết tâm vượt ra khỏi nó.

Lười và học theo kiểu phản khán: tức là khi mình không thích, không hiểu nhưng vẫn cứ nhồi nhét vào đầu.

Lười vì bất mãn với giáo viên: trong quá trình học vô tình bị la dẫn đến ức chế và muốn “bùng cháy”. Và các mà bạn “bùng cháy” lại là thôi không học nữa. Đừng tự chuốt thiệt thòi vào thân nhé!

Xem thêm: thành ngữ tiếng anh thông dụng

Lười vì chán với giáo trình: Hệ thống nền giáo dục Việt Nam vẫn chưa phát huy hết tiềm năng của môn học tiếng anh khiến cho nó trở nên vô cùng nhàm chán cũng là nguyên nhân không thu hút được các bạn trẻ Việt Nam.

"Người đi làm

Lúng túng và thiếu chủ động trong việc học và ngại “tuổi cao” là tâm lý lớn nhất sinh ra bệnh lười của những bạn nhân viên văn phòng.

Trở về sau một quãng thời gian dài ở công ty bạn dường như cảm thấy kiệt sức và không còn có thời gian để học bất cứ gì nữa. Stress cũng là nguyên nhân khiến bạn trở nên lười biếng và muốn buông xuôi tất cả mọi thứ mặc dù biết lợi ích đang ở ngay trước mắt. Thời gian ít bạn hãy tận dụng nó thật hợp lý để việc học Tiếng Anh trở thành cơ hội thư giãn của bạn chứ không phải là một cái gì đấy quá áp lực.

Xem thêm: bài tiếng anh giới thiệu bản thân