1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Độ nhạy cu??a Left mouse bị gia??m, la??m sao đê?? nó nhạy lại?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi JudeLe, 09/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Độ nhạy cu?a Left mouse bị gia?m, la?m sao đê? nó nhạy lại?

Phím chuột trái của em ấn vào nó không còn tách tách như chuột phải, có lẽ em chơi CF quá nhiều nên bị giảm đàn hồi.

Con chuột này em xài quen cữ tay, trọng lượng, tốc độ chuột trong game rồi sợ thay chuột khác sẽ mất một thời gian làm quen mới bắn lại được phong độ.

Có cách nào cho phím chuột trái nó nhạy lại gần được như ban đầu không ạ?

Kính mong cao thủ chỉ giáo, em hậu tạ ngàn sao ạ.
  2. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

Chuột quang thì chịu roài, kiếm con y chang mà xài thoai pác ạ!
    Chuột bi thì pác tháo ra thay lại cái lò xo của nóa thì ok ngay!
  3. nautical

nautical Thành viên quen thuộc

Cơ cấu của cái tạch tạch đấy bé li ti bác ợ, nếu rảnh bác mở ra mà xem, trước em xài con chuột bấm không những không tạch mà lúc được lúc không, em tháo ra sửa mỗi cái đó mà xài ngót 5 năm, bàn phím giờ vẫn xài, hơn 6 năm
  4. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Đã có ***** cho hai bác ạ.
    Bác nautical cho em hỏi nếu tháo ra chỉnh hay thay cái làm nó kêu tách tách thì có khó không? Em hơi kém về mấy cái việc phải dùng đến tools ạ.
  5. JudeLe

JudeLe Thành viên mới

Con chuột của em là con chuột Laser của Acrox, không phải loại đắt tiền, lúc mua có 245k thì phải ạ, còn bảo hành hơn 1 năm. Liệu nó có bảo hành cho cái tạch tạch của phím chuột không hả các bác?
    Nếu không, em mở ra liệu có lắp nổi lại như cũ không?
  6. xdvn

xdvn Thành viên mới

Các công việc thông thường đổi sang tay trái dùng, vào control panel chỉnh lại chức năng phím phải-trái;
    Khi nào chơi game thì lại đổi lại. Làm quen với tay khác chỉ một buổi là ok.
    Một cách nữa là tháo con chuột đó ra, đổi ngược cả cụm cái tạch - tạch của bên trái = bên phải. Tất cả các loại laser hay optic gì thì cái tạch-tạch đấy y hệt như nhau.
    Rất dễ, dùng cái tuốcnơvít 2 cạnh loại nhỏ (nhỏ như bút thử điện, gỡ 2 bên nó ra) là đẩy đc ra. Đẩy ra rồi thay cái bên này = bên kia

được favourite sửa chữa / chuyển vào 10:55 ngày 10/12/2008
  7. xdvn

xdvn Thành viên mới

Bạn có nhìn thấy 2 cái củ đen đen có cái phím đỏ ở trên không. Đấy chính là cái cần phải chuyển.
    Nó có cái đế bên dưới màu trắng, phần mầu đen đc cài vào phần đế bằng cái lẫy nhựa. Phải dùng cái gì nhỏ nhỏ gẩy cái lẫy nhựa (cả 2 bên đó ) ra, nhấc lên đổi chỗ là xong.
    CHú ý nhìn ngó cho kỹ, lần đầu tiên mình làm ko cẩn thận gẫy một bên lẫy đi đời ngay con chuột may mà hồi đó chuột toàn 50 ngàn/con. Từ sau thì không bao giờ bị nữa.
    Đổi một thời gian lại tháo ra đổi lại, chuột lại chạy ngon. Hiện giờ ngại không tháo ra lằng nhằng nữa mà đổi dùng tay trái luôn thấy cũng OK.
  8. vnexpressnez

vnexpressnez Thành viên mới

Bác này vui tính quá
    Tốt nhất là bác mua con khác mà sài. Dùng nhiều loại chuột khác nhau khi chơi game cũng là một hình thức hay chứ. Trung thành với 1 loại mà khi thi đấu xa nhà ko mang theo thì bác làm thế nào
  9. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Tiện thể cho iem ké lun: Con lăn ở giữa bị đơ làm thế nào ợ? Giờ lăn lên trên hay xuống dưới nó đều xuống cả
  10. cuazai

cuazai Thành viên mới

Mua con khác về xài. Mua con chuột quang tàu í, có 45K dùng được khoảng 9 tháng. Tính ra mỗi tháng chỉ phải bỏ ra có 5k, bằng một gói xôi.