1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đố tí chơi!

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi banhbaochiennong, 09/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

Đố tí chơi!

Em đố các bác tẹo nhé!
    1, Một nhà bác học cần vượt qua sa mạc trong 6 ngày và đem theo một số người khuân vác. Tuy nhiên mỗi người kể cả ông chỉ đem được tối đa 4 ngày lương thực. Hỏi ông cần đem theo ít nhất bao nhiêu người khuân vác?
    2, Một chiếc thuyền thả 1 chiếc thang dây xuống nước. Mỗi giờ thuỷ triều lên được 2 nấc thang. Hỏi sau 3 giờ nấc thang bị ngập nước là nấc thứ mấy nếu như ban đầu ở nấc thứ 3? 3,Món chân gà nướng ra đời sớm nhất ở đâu?
    4, Ai là người khoẻ nhất hành tinh?
    5,Ai là người đẻ nhiều nhất trên thế giới?
    6,Mối tình vui vẻ nhất?
    7, Gà có trước hay trứng có truớc?

UNTI-LOVE

[
  2. X81RIFA

X81RIFA Thành viên quen thuộc

Mấy câu hỏi này của bác.....ấy quá, tôi đành phải trả lời đại vậy. Nếu có đúng câu nào thì vote cho tôi mấy * để gọi là an ủi nhé.
    1, Con người có thể nhịn đói được trong 2 ngày => mang bao nhiêu người đi không thành vấn đề
    2, 9 nấc vì 2t+3 ( t=time )
    3, Trung Quốc
    4, x81rifa
    5, bà Âu Cơ
    6, banhbaochiennong + x81rifa
    càng câu hỏi về sau càng mất hứng thôi thì
    7, chế món phở gà sau đó làm một tô đập quả trứng vào...hic hic đang đói mà nhắc đến phở...đau dạ dày qué
    M86 D90 G94 T97 R00
  3. banhbaochiennong

Bác nói sai hết rùi
    1,Để vượt qua sa mạc trong 6 ngày , nhà bác học cần thuê 2 người khuân vác (mỗi người kể cả bác học mang được 4 ngày ăn). Sau ngày thứ nhất, một người khuân vác trao cho bác học và người kia số lương thực một ngày, còn mình thì quay trở lại với một ngày ăn.
    Sau ngày thứ 2, ngườ khuân vác thứ 2 sẻ cho bác học 1 ngày lương thực và quay về.
    Còn 4 ngày lương thực, đủ để bác học vượt qua sa mạc.
    2,Thuỷ triều lên - thuyền lên- thang cũng lên theo.Sau 3 giờ, hoặc hơn đi nữa thang vẫn ngập nước ở nấc thứ 3.
    3,Ở Việt Nam. Vua Hùng thứ 18có người con gái là Mị Nương, để thách cưới ông đã bắt Sơn Tinh, Thuỷ Tinh phải tìm " Voi chín ngà,gà chín cựa, ngựa chín hồng mao". Chính vì hiểu cách chơi chữ của vua Hùng mà Sơn tinh đã thắng. Chàng đem ngà voi và hồng mao ngựa luộc lên, còn chân gà thì để thơm ngon tinh thiết chàng đem nướng, từ đó món chân gà nướng ra đời. Dĩ nhiên tất cả đều??? CHÍN.
    4,Đó là thần trụ trời. Vì ông thản nhiên" ngẩng đầu đội trời lên,rồi tự mình đào đất, đắp đá thành một cái cột vừa cao vừa to để chống trời.
    5, Mối tình vui vẻ nhất là của Chử Đồng tử và Tiên Dung
    bác đừng có mơ ăn của em nhá. Trả lời thì lung tung mà còn đòi à?

UNTI-LOVE

[
  4. X81RIFA

X81RIFA Thành viên quen thuộc

Xin chào banhbaochiennong...hic hic cứ nhắc đến mấy từ này mình lại...đau dạ dày qué . Mấy câu trả lời của bạn cũng thú vị thật đấy nhưng có vài câu chưa có chuẩn xác cho lắm, để tôi sửa tóm tắt lại cho, có gì đừng có giận nữa nhé
    1, câu này bạn trả lời chính xác
    2, Một chiếc thuyền thả 1 chiếc thang dây xuống nước. Mỗi giờ thuỷ triều lên được 2 nấc thang............. vì thuỷ triều lên, thang cũng lên theo vậy đối nghịch với câu "thuỷ triều lên được 2 nấc thang" của bạn.
    3, Món chân gà nướng ra đời sớm nhất ở đâu?
    - Ở Việt Nam. Vua Hùng thứ 18 có người con gái là Mị Nương.......banhbaochiennong có óc hài ước thiệt
    4, Ai là người khoẻ nhất hành tinh?
    - Đó là thần trụ trời........cái này banhbaochiennong không có hình ảnh minh hoạ cụ thể rồi, mà câu trả lời đúng là x81rifa, không tin nhìn cái avatar xem, cũng đang tập đội trời đấy
    5,Ai là người đẻ nhiều nhất trên thế giới?
    - Cái này ai cũng bít
    6,Mối tình vui vẻ nhất?.........vẫn là banhbaochiennong + x81rifa không ai phủ nhận được
    7, Gà có trước hay trứng có truớc?......hic hic cái này chỉ có mình banhbaochiennong mới biết, phải đi hỏi lại múi được hì hì
    đọc đến đây rùi thì...kèm chế...đừng có giận...con gái giận trông xíu lém
    M86 D90 G94 T97 R00
  5. banhbaochiennong

Bác nói như thế mà bảo em không giận được à, vô lí lém.
    Em hỏi lịch sự thế mà bác lại trả lời em thế à, không được nhá. Bác đừng có thấy em vào là phá em đâu nhá! Bác mà còn phá em thì...... Bác không tưởng tượng được đâu....

UNTI-LOVE

[
  6. x80rifa

x80rifa Thành viên mới

Không biết x81rifa giải đố kiểu gì vậy ,muốn cưa Bánh bao chiên nóng thì nói đại ra đi làm chi mà phải đố với chả đác ở đây ,ăn thật nói thẳng cho nhanh ,thế kỷ công nghệ rồi đâu có phải thời chiến quốc nữa ,nói thật nha đối thử của x80rifa đấy
    Bác khoe bác đội trời đạp đất ,nói trước ....đây còn phụt lửa đấy
    Được x80rifa sửa chữa / chuyển vào 05:14 ngày 09/03/2003
  7. banhbaochiennong

Đọc kĩ chữ kí trước khi muốn dùng!

ANTI-LOVE

8. ghost2k1

ghost2k1 Thành viên rất tích cực

MULTI-LOVE

Ghost2k1

9. banhbaochiennong

Anh Ghost đẹp trai quá, mấy hôm nữa đi họp em muốn nhờ anh mấy chiện nhé!

ANTI-LOVE

10. cuunon007

cuunon007 Thành viên quen thuộc

Closed
    Tiền bạc công minh
    Ái tình...linh tinh cũng được