1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Độ tuổi trung bình bắt đầu QHTD?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi bebuday, 15/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebuday

bebuday Thành viên mới

Độ tuổi trung bình bắt đầu QHTD?

Hi all!
    Vô box này thấy các bạn bàn đến chuyện QHTD nhiều quá, đâu đâu cũng thấy QHTD. Chẳng lẽ GDGT chỉ là hướng con người ta đến QHTD một cách an toàn và làm thế nào để lên 9 tầng mây hay sao?
    Mình thấy độ tuổi trung bình khi bát đầu QHTD rất sớm. Bọn chíp hôi 13-15 tuổi đã biết mây mưa sấm chớp ầm ầm, cả bọn đàn anh đàn chị
    trong câu chuyện có 10 phần thì 8 phần là nói đến ***. Như vậy GDGT có góp đc gì, hay là vẽ đường cho hươu chạy, (tất nhiên cũng có những phần tích cực).
    Nhưng tóm lại là mình phản đối chuyện QHTD sớm, chuyện sống thử truớc khi cưới, chuyện QHTD trước khi cưới, chuyện QHTD lung tung,
    Có ai phản đối hay đồngy thì cho ý kiến.
  2. lightningzora

lightningzora Thành viên mới

đơn giản là vì các thành viên trên này ko ai có thẩm quyền CẤM bạn làm chuyện đó. Thế nên các thành viên chỉ có thể làm hết sức mình để giúp bạn TRÁNH CÁI XẤU khi "thử" mà không có kiến thức gì hết.
    QHTD sớm là có hại và tất nhiên tui ko đồng tình nhưng chuyện QHTD trước hôn nhân giữa 2 người đủ chín chắn và đủ kiến thức thì tui không phản đối
  3. moitoanh

moitoanh Thành viên mới

Định mượn gió bẻ măng hả? Quên đi nhé!
  4. Cadeho

Cadeho Thành viên mới

Bạn ko thích QHTD trước hôn nhân, ok, đấy là quan điểm của bạn. Nhưng ko thể bắt mọi người cũng ko QHTD như bạn được, thế nên mới cần " hướng con người ta đến QHTD một cách an toàn và làm thế nào để lên 9 tầng mây "
    Tớ ko nghĩ là đến bây giờ vẫn còn có người nghĩ GDGT là "vẽ đường cho hươu chạy" đâu nhé, suy nghĩ lạ thật đấy
  5. codocbenem

codocbenem Thành viên rất tích cực

Lần đầu là 29 tuổi 8 tháng, lần tiếp theo là 35 tuổi và 2h, sau đó phải 42 tuổi 2-3 tháng gì đó mới tạm bắt đầu thường xuyên!! Coi như đóng góp vào cân bằng số tuôit trung bình cho các con số của các bạn khác!!
  6. Snoop_dog

Snoop_dog Thành viên mới

kô hiểu
  7. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Đồng ý với wan điểm của bác này.
  8. timaikhongth4y

timaikhongth4y Thành viên mới

Thế bạn nghĩ biết quan hệ an toàn và đưa nhau lên.....tầng mây thứ 9 là dễ lắm? là sinh ra, lớn lên tự hiểu hay sao?
    Cái quan điểm của bạn bạn cứ giữ, còn không cần bảo vệ hay gì đâu, mỗi người có quan điểm riêng và họ tôn trọng quan điểm của bạn. Nhưng thử hỏi, nếu bạn không hiểu, hay cứ cho là bạn hiểu làm sao quan hệ cho an toàn, nhưng đến 1 lúc bạn muốn (ví dụ là khi có chồng chẳng hạn nhé) mà bạn ko tìm hiểu (như ở đây mọi người đang làm chẳng hạn) thì bạn:
    - Có lên được 9 tầng mây hay không?
    - Có làm cho chồng bạn thoả mãn không?
    Mà này, nói nhỏ nhé, 90% nguyên nhân chồng chán vợ-vợ đi couple là liên quan đến ******** (mà người ta hay ghi trong đơn ly dị với lí do "không hợp nhau") đấy bạn ơi.
    Còn thời này, cấm làm sao được, bạn chẳng nói 15-16 nó abc abc ầm ầm, tôi thấy bạn nói hơi quá, chưa đến mức đấy đâu, nhưng chúng nó đã thế, lại chưa biết hết, abc abc rồi xảy đến nhiều hậu quả, thế thì thà là cho chúng nó biết cách tránh hậu quả có phải đỡ hơn không? không có cái hoàn hảo mà chỉ có cái hợp lý nhất thôi, vậy thì bưng bưng bít bít để làm cái gì nhỉ?
  9. daivuonganmay

daivuonganmay Thành viên mới

nói có vẻ đúng , đàn bà sinh ra .....................
  10. advantech

advantech Thành viên mới

Mình thấy việc quan hệ trước hôn nhân không hay lắm, chỉ vì cái nhục dục mà không giữ cho nhau, không làm chủ bản thân những lúc yếu mềm nhất.
    VÌ thế mình không tán thành chuyện QHTD trước hôn nhân.
    Còn hạnh phúc gia đình có hàng tỉ thứ quyết định nó, đâu chỉ có QHTD.
    Trước đây các cụ nhà ta vẫn giữ được đấy thôi. Bây giờ mới sinh lắm chuyện, đứng núi này trông núi nọ, cả gái, cả trai nhìn thấy của lạ là quên hết mọi thứ, chỉ nghĩ đến xxx.
    Xét cho cùng cũng là lý trí không cứu vãn được cho tình cảm.

Được advantech sửa chữa / chuyển vào 18:18 ngày 17/06/2006