1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

@ wendy: he he, blush mà nàng mua chắc là Madly chứ ko phải Madness , anw, màu đó đẹp, tan tan, nhũ vàng nhẹ, apply lên nhìn glow chứ ko phải chalky , bự toàn nhũ, nhở nhở .
    Blush NARS mà hợp da ngăm mùa hè thì nàng thử mấy em sau: Luster - tone cam hơn Madly tí, Exhibit A - tone cam đỏ siêu xinh, Taj Mahal - tone orange, nhìn có vẻ tuồng chèo mà oánh lên mặt thì xinh xắn và summer-ish vô cùng ý
    Blush mà tone hồng có: Angelika, Desire, và Mata Hari. Cá nhân tớ yêu cả 3 em này. He he, nói chúng nó đều hồng nhưng mà chả cái nào giống cái nào đâu, nên tốt nhất là mua.... cả 3 . Cái nào lên cũng ưng ý hết á .
    Nhắc đến NARS là phải nhắc đến Broner - Laguna best bronzer luôn, thoa lên ko hề có cảm giác nhọ nhiếc j đâu . Ngày nào tớ cũng xài em này áh, mà tớ apply cho cả mặt cơ, cho nó glow ih .
    Texture của NARS thì ưng lắm, pigmented vô cùng, apply lên da màu nó blend vào da luôn ih, cho cảm giác má mình hồng hào tự nhiên chứ ko phải do dùng makeup .
    Hôm nào rỗi post hình minh hoạ :")
    Ngoài NARS tớ còn ưng Dior và Chanel nữa cơ . Hôm nào xài Chanel và Dior mình sẽ thử chụp hình, mỗi tội con điện thoại ghẻ của tớ chụp flash ghê quá =.= ko rõ màu 5mp rồi mà ... tèo téo teo lắm =.=
  2. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Chẹp, nói chung các bạn hỏi j thì hỏi, nhưng hỏi về son và má thôi, chứ mấy cái khác là tớ chịu ko thuộc phậm trù hiểu biết của mình .
    Nói về NARS thế chứ tớ vẫn yêu các em MAC của tớ . Nói chung em nào tớ đã mua thì tớ đều cưng và đều yêu như nhau .
    MAC cũng có rất nhiều màu đẹp mà đánh lên da blend đẹp là khác gái ah có điều toàn LE . Ví dụ là dòng Beauty Powder Blush - dòng blush đẹp nhất mà MAC từng sản xuất . Tớ có 3 màu, màu nào cũng yêu sắp tới rình màu Eversun nữa .
    Nữa là dòng Mineralize Blush (MB) của MAC , màu xinh, lên màu chuẩn, nhũ bắt sáng tốt, blend vào da đẹp. Năm ngoái thì tớ thik 3 màu: Nuance, Pleasantry , và Dainty , trong đó Dainty hiên h lên thành semi- permanent rồi. Còn 2 em kia là LE :P. Dòng MB mới ra năm nay ( Grand duos) cũng đẹp, là sự kết hợp của MB và MSF ( Mineralize SkinFinish) . Các màu tớ thik: Love Rock, Moon River, Grand duo, Earth to Earth, và Intenso. Hiên tớ mới sở hữu em Moon River và đang chờ nốt em Love Rock về thôi. Moon River tớ thik làm highlight, vì da tớ ko quá trắng để em nó show up lên da mặt . Phải tây cơ mới show up được.
    Hôm nào nói tiếp về Dior và Chanel nhá H tớ chỉ có 1 mong ước là test nốt màu má Shu , rồi giải nghệ thôi =)) =)) blush của mình trát cả mông hàng xóm cũng ko hết nữa rồi
    Chẹp chẹp
  3. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

Tớ xem clip hướng dẫn dùng cái Givenchy này rồi.
    Có j đâu nhỉ. bạn cầm cái chổi theo chiều thẳng đứng vừa tay (bt với đầu chổi classic thì bạn phải cầm ngang nó ra).
    Xong rồi bạn chuyển động chổi theo chiều từ dưới lên nghĩa là từ gốc mi lên tới ngọn.
    Bởi vì thiết kế của chổi này là để chuốt từng sợi mi mà.
    Dùng cái này oánh mi trên đẹp và dày đừng hỏi. Đánh mi dưới cũng tiện nữa ít bị lem
    finger crossed
  4. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

MỪNG NHÀ MỚI CỦA BÉ ZIN, CHỊ VÀO TRỄ QUÁ !
  5. kemdauxanh

kemdauxanh Thành viên mới

Thks bạn Zin có 1 bài review bổ ích về son. Đọc xong mê luôn em Shu, nhất là màu đỏ ***y.
    Em siêu nhân cho nốt 1 bài về son đi (cả MAC và NARS nhá ) Texture của NARS đúng là khỏi bàn. Đẹp dịu dàng mà ko chói loá Mà trên hộp blush của NARS đề 24M nên giờ chắc fải chăm chỉ dùng Tẹo chạy ra xem thử cái Madly của em Wendy. Ko nhớ nhìn thấy ở đâu ảnh của em Wendy nhưng chị khoái tanned skin của em lắm.
    Nốt câu nữa, gái siêu nhân cho chị hỏi em dùng Laguna cho cả mặt ntn í nhỉ?
    Được kemdauxanh sửa chữa / chuyển vào 10:20 ngày 12/05/2009
  6. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

@Bạn siêu nhân: chẹp đúng là Madly, cơ khổ, đêm hôm lọ mọ nên hơi lú . Tớ vừa lóc cóc xem cái bronzer bạn nói rồi, nó có 2 shades nhưng đúng là Laguna thì chắc vừa phải hơn, có thể apply cho cả mặt được. Nó lại có nhũ vàng nữa chứ, mình rất chi là nghiện các loại nhũ vàng mịn Chẹp dưng mà nó $72 làm tớ lại đang phân vân với cái LE highlighting/bronzing blush duos vì giá same same, hehe, lại một công đôi việc đỡ tốn tiền, mỗi tội màu có vẻ ko đẹp bằng
    À bạn siêu nhân pick up hộ tớ một màu blush cho da hơi ngăm, mà tông hồng ý, tớ chán các loại tông cam lắm rồi , thỉnh thoảng dùng giả nai tí hehe. Tks bạn trước.
    @Chị kemdauxanh: Cám ơn chị, giờ thì em nhọ nhem hơn nhiều, bài vở cũng đang đè chết người nên trông giống nghiện quá rồi . Chị thử cái blush đấy đi, chắc cũng yêu nó giống em, nó nhiều nhũ thật nhưng nhìn ko bị giống lên sân khấu đâu, mịn lắm . À, em thích nghe giọng chị thế, ngọt ngào trẻ trung dã man
  7. peo189

peo189 Thành viên mới

@ bạn toc: tớ hay dùng waterproof vì nó đỡ bị lem, k hiểu sao tớ đánh dòng bt nó toàn lem xuống dưới mắt, mắt đã thâm rùi lại còn bị lem nữa trông như panda vậy tớ vừa nhờ bạn tớ orrder cái mas của katie rùi, nge ấy review hay quá nên phải bon chen ngay
    @chị siêu nhân: e có 1 cái blush NARS mata hari, nhìn hình thì thấy nó hồng tươi nhung đánh lên mặt e nó cứ hồng đậm đậm kiểu j ý ạ, như kiểu hồng pha đỏ, hix, e thích hồng baby chút vì da e khá trắng, nên e thích đánh màu sáng, chị tư vấn hộ e màu hồng nào tươi với ạ

8. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

Hehe, khổ ở chỗ nó chuốt từng sợi đấy, dùng chổi mas bt mà thi thoảng đã còn nhắm bụp cái mắt vào, từ ngày dùng cái chổi này tớ khâm phục lòng nhẫn nại của tớ ghê gớm. Cơ bản em Givenchy này độ lem cao lắm, chệch tay hoặc nhắm mắt là nó lem như con gấu trúc ngay. Được cái dầy mi cong mi, dưng mà đi trời hè VN thì..ôi thôi rồi , lem cứ gọi là như ngáo ộp
  9. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

lại càng dễ bạn ơi. tại bạn ko hỏi rõ.
    Nếu bạn muốn khi đánh ko bị lem thì bạn dùng tấm card vi dít lót dưới mi ấy. Nghĩa là áp cái card ấy vào mi mắt cho khéo.
    Nếu khi đánh chổi lỡ trệch ra ngoài thì miếng card ấy bị bẩn. da mắt bạn ko bị làm sao hết.
  10. turtle_babe

turtle_babe Thành viên mới

Tớ vừa được tặng 1 em The Makeup Lasting Lift Mascara của bọn SSD. Tớ mê tít em này luôn. Lông mi cứ là cong veo nhé, trông rất tự nhiên, không hề bị cộm như sài mấy em của Lancome, EL, Loreal nhé... mà tớ đánh từ sáng đến chiều vẫn y nguyên, không hề bị cụp xuống lại, trông long lanh lắm. Làm chồng tớ cứ thắc mắc là sao mắt em hôm nay trông đẹp thế .. Bình thường thì tớ đánh mascara 1 chút là cộm mắt nên tầm vài tiếng là chảy nước mắt, khó chịu lắm phải tẩy trang liền. Giờ thì ngon lành cành đào roài
    Hình em ấy đây ạh...
    http://us.strawberrynet.com/makeup/shiseido/the-makeup-lasting-lift-mascara/46852/?#DETAIL
    Hix không up lên được nên đành đưa cái link ra. Cả nhà xem tạm nhé