1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. plo4ev

plo4ev Thành viên mới

hic plo thì plo chờ zin review các wả son khác như mac, bobbi brown, nars, EL... cho mình có thêm kinh nghiệm chọn son.
    Sẵn hỏi ở đây có nàng nào xài wa xịt khoáng của evian, vichy, evene chưa?mún mua 1 chai mà nhiều loại wá chả bít chọn cái nào nữa hic
  2. h2o100

h2o100 Thành viên mới

@ Zin: Chủ nhà ơi cho mình tham gia với nhá!
    Thích bạn Zin trả lời ghê, đầy đủ, chu đáo, đọc như có ai thủ thỉ bên tai mình ý!
    Vào đây học thêm được nhiều thứ lắm.
  3. JasyLuu

JasyLuu Thành viên mới

E, Zin chủ topic quả ko xứng danh, lần nào post bài đọc cũng sướng con mắt.
    Jasy dạo này tòan dùng mineral makeup, lại ít khi make up nên chả biết review chi ráo, tạm khoe cái blush mà Jasy khá ứng ý là em Bourjois màu số 16. Bourjois nổi tiếng về blush rồi hén, nhũ nhuyễn, rất blend vào da tạo cảm giác bắt sáng chứ ko kim tuyến lòe lọet. Jasy thấy thường thì bà con thích màu số 33 và 34, còn bản thân Jasy thì quá ưng ý với em số 16 này, đây là minh họa (thông cảm sợ gặp người quen nên chả bao g trưng cái mặt mẹt mình lên được)
  4. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Chời ơi, chị Jasy đánh blush đẹp quá điiiiiiii. Da cũng đẹp ơi là đẹp nữa. Blush tự nhiên đến độ mới nhìn hình em chẳng biết là hình gì, chỉ thấy da căng bóng ửng hồng đẹp quá thui. Hic, bao giờ mới có ngày mình được như thế. Ôi thời thanh xuân của ta sao chưa tới đã vội qua....
  5. awitch

awitch Thành viên mới

Ấy ơi, cho tớ hỏi ấy có phải dùng highlight cho má khi chụp ảnh này không ^^.
  6. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Chả hiểu Jandi dùng mầu j của benetint nhỉ? Tớ nhìn cũng thik quá, tớ đang thik son mầu đỏ, tại vì có mầu hồng rùi.
    Tớ vừa mới search trên mạng xong: Jandi dùng loại này Benetint | Liquid Rose Tinted Cheek and Lip Stain
    Được neyolovesyou sửa chữa / chuyển vào 10:58 ngày 15/05/2009
  7. JasyLuu

JasyLuu Thành viên mới

@cagedbird: ui em ơi, "tàn" thân của chị chỉ được mỗi cái làn da là tạm được nhất thôi, còn mấy cái khác í ẹ lắm nên mới ko dám trưng lên đó, em khen làm chị xấu hổ quá. Da chị nhìn được vậy cũng nhờ 1 phần do cái blush, nhũ nhẹ và nhuyễn, đánh lên trông da mình nó bóng bóng, căng căng vậy á. Muốn đánh blush đẹp, em nên dùng cọ vát, khi đánh thì cười lên, rồi đánh vào phần nhô lên của gò má í, cách này quá cơ bản rồi, ko fải bí kíp chi dữ dội đâu. Muốn nó thấm vào da, tự nhiên thì khi đánh em đánh theo đường tròn, từ trong ra ngòai, sao cho phần đậm nhất là phần nhô cao nhất í
    @awitch: mình ko dùng thêm highlight đâu ấy, đấy là điểm mà mình ưng ý nhất ở em blush này, nhũ của em nó cũng đủ tạo độ bắt sáng bóng khỏe rất vừa ý rồi, ko cần dùng thêm highlight nữa đâu
    Được JasyLuu sửa chữa / chuyển vào 12:10 ngày 15/05/2009
  8. namrom85

namrom85 Thành viên mới

@Jasy: Úi, nghe chị nói mà em chết cười. Sao chị cứ thích phủ nhận thế. Cái hồi đầu tiên gặp chị ấy, em ko nghĩ là cJasy đâu nhé. Trẻ trung, xinh xắn, cái jì cũng xinh, mà còn dễ thương vác cả bộ cọ và 1 lô mỹ phẩm theo cho cả nhà mình tí toét nữa chứ (cơ mà hình như Nấm tí toét nhìu nhất í ).
    Nhắc đến cái jì cũng xinh mới nhớ, thích mái tóc của chị ghê lun í, ko bít bây giờ nó dài ra chưa ấy nhỉ
  9. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

Ban Zin trả lời nhiệt tình wá làm tớ bỗng nhiên hứng thú viết về mấy vụ làm đẹp này . Trước giờ chỉ vào đây hóng hớt thoai chứ hok có dám lên tiếng vì trình tớ gà lắm mà cũng ít xài makeup nữa
    Nói đến gloss YSL thì đúng tình iu của đời tớ rùi vì tớ có thói wen chỉ yêu các em gloss, hôk có mê son lắm. Tớ thích nhất Gold (số 1) và Fuchsia (số 4). Màu fuchsia oánh lên xinh yeu lắm ^^ . Màu Golden thì nhũ to và sáng Zin nhỉ. Có màu amber cũng hay nữa. Về son Shu thì nghe Zin review mê quá nên tớ quyết tâm sẽ tậu thử 1 em tông hồng đậm cho nó đổi mới
    Tình yêu nữa của đời tớ là các em found. Tính tới giờ cũng sưu tầm đc kha khá các em rùi, để học tập thêm chị em rùi hum nào sẽ review nhé
  10. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Tưởng Jandi dùng cái Lips n Cheeks stain của Etude House chứ nhỉ :D cũng kiểu kiểu như em Benetint kia ^^