1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Xin phép Zin cho tớ trả lời cái này . Cái này tớ dùng thấy hơi bị khô môi, bạn nào da trắng, môi dễ lên màu xài em nó thì khỏi phải nói, môi hồng mọng từ trong ra ngoài.
  2. linkie148

linkie148 Thành viên mới

Ôi cái comment của chị bay bổng , hút hồn quá, làm e buốn cười gần chết =))
    Nge c nói thèm benetint quá =P~
    C order cái này của ai thế c
    Nó có nhiều màu hay 1 màu hả c?
    Với cả c dùng màu j nữa
  3. linkie148

linkie148 Thành viên mới

Jandi xinh nhờ c nhờ
    Hay chị em ta mỗi ng làm 1 cái benetint thành Jandi vn luôn =))
  4. linkie148

linkie148 Thành viên mới

Ơ có cái ảnh jandi cấm cái hộp etude thật c ạ, nhưng mà chắc là để chụp quảng cáo thôi, còn jandi dùng benetint ma c :D
  5. linkie148

linkie148 Thành viên mới

Ơ cái này lá lip balm thôi mà c :D
    Jandi dùng fải là cái này chứ c nhờ r32)] http://www.brightbeauty.com/wp-content/uploads/2008/08/benefit-cosmetics-benetint.jpg
    Ôi e kết Jandi quá :((
    Khô môi e cũng chơi :">
  6. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Theo như blog của 1 cô ng` Hàn Quốc nào đó thì BOF lăng xê em lips n cheeks này của Etude mà . HaiZz.. với cả bọn HQ cũng "tinh thần dân tộc" lắm, ng` HQ dùng đồ HQ thôi ah ..
    Chả biết, đọc thì thấy bảo như thế .
    Benetint cũng được mà hơi khô môi. Màu như thế mà ko khô môi thì xài MAC dòng c-thru , effect như benetint mà ko hề khô môi ^^
  7. peo189

peo189 Thành viên mới

@chị siêu nhân: chị nhiệt tình ghê, hôm nào chị rảnh thì chị bảo e với, e mời chị ngay, hiii, e bh đag ở nhà nên rỗi lắm ạ
    @bạn zin: cám ơn bạn ZIn nhiều nhé, bạn trả lời tận tình ghê tớ quyết định rinh 1 em shu về rồi, hồi hộp quá đi mất
  8. trangchoco

trangchoco Thành viên mới

mình cũng thik mỗi hồng tự nhiên Mà da hơi bj rám nắng ko nghjch benetint đc Nhìn chj em mà thèm lắm
  9. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

10. JasyLuu

JasyLuu Thành viên mới

@cagedbird: em đã từng dùng qua Bourjois và bị dị ứng chưa? Nếu chưa thì cứ mạnh dạn thử, vì chị thấy Bourjois cũng khá lành, chỉ ko thích em nó ở chỗ mùi thơm hơi nặng quá mức cần thiết thôi. Thế mạnh của Bourjois là blush, được chị em trên Làm đẹp review tốt lắm, mà cái blush nó nén cứng ng8ác à, ko biết xài bao g mới hết nữa, hihi. Giả sử em nó mà dạng bột, chị cũng share bớt cho em dùng thử rồi, tại chị ít trang điểm lắm, khi nào tiệc tùng mới trang điểm thôi, tại đang thất nghiệp nằm nhà mà. Blush Lauress chị chưa dùng, nhưng có lẽ là tốt, vì Lauress thuộc dạng mineral cao cấp trong số mineral rồi, chỉ ko biết là nhũ nó có mịn hay ko. Blush của Silk Naturals cũng xinh, nhưng nhũ vẫn ko nhuyễn bằng em Bourjois này, hạt nhũ vẫn còn hơi to, em nên tránh xa blush của thằng MAD mineral, nhũ xanh nhũ đỏ trong kỳ khôi lắm. Mà theo kinh nghiệm của chị, nhũ ánh vàng là đẹp nhất, tạo độ bóng khỏe vừa ý nhất.
    @Nấm: đọc bài của em thiệt là sướng cả người, hehe
    Được JasyLuu sửa chữa / chuyển vào 11:09 ngày 16/05/2009