1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xadibu

xadibu Thành viên mới

@thenewwind: Uốn mi thì mình biết rồi, nhưng áp dụng không được, mình uốn mi được mấy ngày đẹp thôi, sau đó thì tơi tả, cọng thẳng, cọng quẹo qua 1 bên, nói chung là xiên xẹo khiếp lắm, mới đầu tưởng chỗ uốn đó làm không đẹp nhưng đi 5 chỗ luôn rồi, lúc nào cũng bị như thế nên giờ dẹp ý định đi uốn lông mi rồi, chắc lông mi mình cứng quá hay sao đó
  2. o0kame0o

o0kame0o Thành viên mới

Em nghĩ không phải do lông mi chị cứng đâu ah.Lông mi em cũng bị như vậy,sau khi uốn đẹp được 1 tuần là lộn xộn hết.Em nghĩ là do lông mi mới mọc ra và độ cong của mi ko đều nên mới bị lộn xộn như thế.
    Em bây giờ ko uốn mi nữa,chỉ dung kẹp mi và mascara thôi nhưng không cong được như mong đợi.
    Hôm qua em thử lấy tấm card che mí để chuốt mascara(em hay chải bị lem vào mí lắm,nhưng do lười nên hôm qua rảnh nên em mới ngồi nghịch thử).Lúc chuốt em dùng tấm card ấn hơi mạnh vào mi và dùng mascara cứ thể apply.Ko ngờ làm thế lông mi cong lắm chị ah.Gần như cong hẳn lên như tạp chí Nhật em hay đọc.Để cả ngày mi chỉ hơi xuống 1 chút nhưng ẫn cong lắm.Trong khi mọi ngày em làm theo cách bt thì không cong chút nào luôn.
  3. linkie148

linkie148 Thành viên mới

eo ơi cái posietint nhìn iu thế
    e vừa order cái benetint xong, nhìn e này xao xuyến thế
    hồi hộp đợi đến tháng 6 thôi
    Aaaaa e rất hợp gout với c nhé!
    E cũng mê bọn UB lắm lắm
    Nhất là cái book eyeshadows của chúng nó :((
    Mà cái set màu đẹp thỳ discontinued r`
    Nhìn cái j mà iu iu 1 tí là e ứ đỡ đc, kể cả người lẫn cosmetic
  4. linkie148

linkie148 Thành viên mới

ặ mà cĂc chỏằ< ặĂi thỏ lông mi nhanh duỏằ-i nhặ thỏ liỏằ?u có fỏÊi do dạng mascara chặa hiỏằ?u quỏÊ lỏm ko ỏĂ
    E thỏƠy mua cĂi mas mini Chanel 169k ỏằY chỏằ- chỏằ< baby bò dạng thix lỏm, cong cỏằc luôn
  5. linkie148

linkie148 Thành viên mới

Ui công nhận làm thế cong thật c ạ
    Hôm e xem tivi còn thấy kenny thái thay tấm card bằng cái thìa to
    Hiệu quả lắm
  6. xadibu

xadibu Thành viên mới

@kame : Làm thế nào nhỉ, chị không rõ lắm , có nghĩa là mình ấn tấm card xuống mí mắt để lông mi vểnh lên xong rồi chải cho lông mi đụng vào tấm card luôn hả
  7. o0kame0o

o0kame0o Thành viên mới

Nghĩa là mình để mép tấm card sát chân mi,hơi ấn 1 chút,sao cho toàn bộ mi (từ chân đến ngọn) gần như chạm hết vào tấm card rùi cứ thế mà apply mascara thui ah.Sau đó láy lược chải nhẹ cho sợi mi tách ra--&gt;trông rất tự nhiên,dài và rất cong.
    Em cũng thấy 1 số tut thay tấm card bằng cái thìa inox rồi làm tương tự,mi cong hơn dùng card.
    Theo ý em hiểu nôm na thì khi mình dùng tấm card hay thìa như vậy,mi có chỗ dựa vào,lúc này chải mascara thoải mái ,ko sợ bị lem ra mi,mascara mới chải đều vào các sợi mi--&gt;phát huy hết tác dụng.Bên cạnh đó khi dùng thìa,lúc mascara mới apply,chưa khô sẽ được tạo dáng theo độ cong của thìa .(Em nói lùng củng quá ko biết chị hiểu ko )
  8. Burberry8990

Burberry8990 Thành viên mới

Cái benetint này dùng thích lắm, màu lên k đậm đâu bạn ạ, tớ thấy cái poisetint lên má thì vừa, nhưg lên môi nó k đc đẹp bằng benetint đâu :x nói chung tớ thích cả 2, đi học chỉ cần quẹt qua má và môi là đẹp lém rùi
  9. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

U''re welcome Hôm nào rủ chị đi cafe đi :P èn en.
    Ah, son Shu đáng mua lắm, qua Sing mà mua, hiện h tính theo tỷ giá thì mua bên Sing là rẻ rồi ih ^^. Cái hồi đô Úc còn hơn 10K cơ, mua bên Úc mới gọi rẻ =.= có 38A$ ah . ở Sing là 38S$. He he, hè này mình cũng mua 1 em Shu mới đc, có 1 cây rồi mà vẫn thèm
  10. linkie148

linkie148 Thành viên mới

Uấy bạn BBR sương thế, có cả 2 em nó
    Uh thôi tự an ủi môi mình đỏ cái poisetint chắc j đã lên màu để đỡ tiếc em nó vậy