1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LaylaModeVN

LaylaModeVN Thành viên mới

Tớ vừa search ra 2 loại tớ dùng đây, đều là hàng xách tay Đức
    Manhattan Eyeliner Original Japanische Tusche
    http://www.amazon.de/exec/obidos/ASIN/B000VAHKYI/yopidasmeinun-21/ref=asc_df_B000VAHKYI352538
    với cả
    Cosmetica Fanatica Automatic Eyeliner
    Cả 2 loại tớ đều mua trên mua rẻ mà giờ các bạn đấy không biết còn bán nữa ko. Tớ quên mất nick rồi. Nhưng tớ nghĩ bút dạ loai nào cũng ok cả thôi, do vì đặc điểm đầu bút như bút dạ, rất dễ vẽ, ko sợ chệch choạc, mà có chệch cũng dễ sửa vì nét nó ko sặc và dày như liquid liner đâu.
    @ honisberg: sao chi offline yahoo ko thay em dau vay?
  2. Air777

Air777 Thành viên mới

trời ơi ! cả nhà đang bàn zề cái zụ benetint or tony tint j đấy là trúng tim đen em rồi !! em cũng cực thích kiểu son super tự nhiên như vậy, không nhũ nhiếc j hết, cứ thích nó trong veo veo, transparent như zậy thui !! Mỹ phẩm or sữa tắm, dầu gội em cũng toàn thích mua loại chai trong suốt về dùng ! nhìn màu này màu nọ nhưng trong trong thấy đã chết đi được !! hehe >< mà mình đang còn là sinh ziên nghèo , chưa đi đâu nhiều nên k dám mua em benetint !
    @ chị Zin : chị Zin hum bữa có nói em nhớ nhắc chị mấy tut son oánh tự nhiên , oánh k ai bít là mình oánh đó ah !! nhớ làm nghen chị ZInnn !!em bận học nhưng hay đi tàu ngầm trong topic lắm !!!
  3. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Nhà mình review về tools các loại đi. Your favourite brushes and stuffs. Blackmonitor ơi, review em beauty blender đi
  4. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Mình review một số tình yêu mà mình dùng gần như hằng ngày nha.
    Sonia kashuk highlighting brush: Very favourite dupe of mac 187. Hình so sánh với Mac nè.[[​IMG]
    Nhìn thì cũng ko dense bằng 187 nhưng mà very close đúng ko. Trời cái cọ này nó sốt hàng thấy ghê, thiên hạ đổ đi kiếm hà rầm mà nó chỉ có bán nhỏ giọt ở target thôi, mình đi tới 3 lần mới vớ được một cây cuối cùng ở trên giá. Mình dùng nó để đánh liquid/cream foundation và đánh mineral từ found cho đến finishing với base lun. Không thích dùng nó apply blush thì thấy bự quá, sheer blush như của silk natural thì còn được.
    Sonia Kashuk flat top blusher brush ( or sth like that).
    Tình iu, tình iu tình iu. Thích cái design, lông thì mềm ơi là mềm. Tuy nói là blusher brush nhưng mà rất là đa năng. Dùng để đánh liquid/cream foundation rất thích ( thích hơn cái highlightingbrush kia. Có em này rùi mình chẳng cần biết mac 187 là gì nữa). Dùng để đánh powder còn thích hơn, hê hê. Đánh blush thì dù là pigmented hay là sheer blush đều thích mê tơi. Nói chung là love love love. Khuyết điểm: perfect size cho blush nhưng mà đánh found thì thấy hơi nhỏ.
    Sonia kashuk blending sponge.
    Ok, tới đây thì mọi người đều biết em mê bà sonia này rùi, hê hê. Ở trên này ít người nói tới nhưng mà em thấy sonia có mấy cái brush cực kỳ ok, một số loại cosmetic như concealer, blotting powder các loại cũng rất là được. Dòng black handle brush của nó cây nào cũng mềm mượt như nhung, design thích. Dùng white handle của nó thì rẻ hơn , tuy ko xịn bằng bọn đen đen kia nhưng cũng rất ok , phải tội thân cọ có mùi hơi kỳ kỳ.
    Cái blending sponge này là dupe của em beauty blender mà có đập chết em cũng ko bỏ tiền ra mua, humh. Ko phải tại nó quá mắc mà tại vì xài em này thấy quá ok rồi, why bother? Da mình dạo này đâm ra nhạy cảm nên ko blend liquid thì chỉ dùng em này, dùng hai em brush ở trên châm lên châm xuống trên mặt nhiều khi cũng hơi đau đau). Nó cho phép mình build up coverage mà vẫn nhìn cực kỳ tự nhiên, cho ra một lớp nền flawless, seamless ko hề bị một tí streaky nào. Love love love.
    Ecotools retractable kabuki.
    Quý em ấy vì em ấy năng động, ôm vác đi đâu cũng được. Lông em ấy mềm cực cực kỳ. Dùng để đánh powder thì ẻm perfect. Hơn nữa em ấy lại rẻ.
    Fine concealer brush của beauty essence ( ko biết có đúng tên ko, cái cây mà nhỏ nhất đầu hơi nhọn á). Em này perfect để conceal spot. Rẻ vô cùng mà xài ok vô cùng. Có điều ko biết có phải bị abused quá ko mà dạo này ẻm bị chìa lông ra, châm vào da hơi đau. Đang tính kiếm em concealer brush mới. Mọi người có gì recommend hông, cái nào mà cũng nhỏ nhỏ như em này thôi.
    Còn dưới đây là một số brush đã bị mình quăng/giục/đem cho/xếp xó/ lôi ra quét bụi:
    Mac 190 SE ( trong bộ heirloon).
    Cái này mua ở ebay, nhưng mà biết chắc là thiệt. Đánh found ko có gì xuất sắc, found mà đặc một tý là bị streaky ngay, ta ghét.
    Everyday minerals concealer brush: một trong những brush mình mua đâu tiên. Lông quá mềm và dài, oặt ẹo dặt dẹo. Chỉ có dùng đánh powder concealer cho dưới mắt thì còn tạm xài được ( but not perfect). Còn lại coi như bỏ.
    Everyday minerals baby kabuki brush: cây brush đầu tiên mình mua. Dùng cũng ko phải ko được mà càng ngày càng phát ghét. Tại nhỏ quá khó cầm, cảm giác đánh lên mặt ko thích. Hồi trước chỉ dùng nó để go over vùng cánh mũi và quanh miệng.
    Essence of beauty kabukia brush: Cái cây bự bự màu nâu á. Nói chung essence of beauty brush chán òm,ngoại trừ mấy đứa cọ mắt và concealer brush là ok thui. Cây kabuki này so với mấy cái powder brush của nó là đã khá lắm rùi, nhưng mà so với ecotools, sonia kashuk, posh, everyday mineral thì em nó chỉ đáng xách guốc. Thiệt ra nhìn chung em này cũng rất ok, chỉ tội hơi bị to quá, mà shape cọ hơi bị sloppy , khi đánh cảm giác lông cọ phân bố phấn ko có đều.
    Nguyên bộ essence of beauty 6 cây gồm powder , blush, eyeliner, concealer, eyeshadow , smudge: giục hết, giữ lại cây smudge . Chỉ có cây blush với eyeshadow là tạm chấp nhận được. Nói chung powder brush của essence of beauty thì cho qua nha, các loại khác thì chất lượng ok so với giá tiền.
    Everyday mineral flat top: Cho nó đi ở ko phải vì ghét nó. Vẫn thích vì nó quá xá mềm, quá xá bền, lông quá xá đều. Chỉ có điều, có ai thấy giống mình ko ta, thấy nó ko có giữ phấn. Chỗ nào đánh trước thì nó dồn hết phấn vô đó lun, mấy chỗ kia thì ko có. Rốt cuộc phải đánh từng vùng một nhưng mà vẫn cảm thấy khó đánh cho đều phấn và dễ bị cakey.
    Còn đây là người tình trong mộng ta ngày đêm tơ tưởng, đứng đầu trong wishlist hẹn ngày kiếm ra parttime job thì paycheck đầu tiên xách đi mua liền, hề hề.
    Lauress cashmere kabuki brush:
    Gắn bó với mấy em brush kia quá rồi, nhưng mà vẫn ko thể nào kháng cự lại vẻ đẹp và danh tiếng của ẻm, hê hê.
    whew, múa rìu qua mắt thợ chút xíu thôi. Khi makeup thì quan tâm lớn nhất của mình là có một lớp nền hoàn hảo. Nên hay để ý mấy cái found và concealer, powder, tool và cách đánh cũng vô cùng quan trọng. Kế tới là liner, mascara, thêm tí xíu dr. pepper lip smacker với blush khi có khi ko là good to go rùi. Hì hì.
    Được cagedbird sửa chữa / chuyển vào 04:59 ngày 21/05/2009
  5. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

deleted
    Được cagedbird sửa chữa / chuyển vào 04:56 ngày 21/05/2009
  6. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

deleted
  7. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Lâu lắm rồi mới quay trở về topic này ...
    Tớ thông thường không chơi màu mắt quá đối chọi nhau và quá nổi bật như màu mắt này .
    Nguồn : http://my.opera.com/mrruki/blog/show.dml/2604281
    Thế mà tớ liều mình oánh lên nhé ..rất đẹp với cái váy của tớ .
    Thế mới biết nếu chỉ biết trang điểm đẹp mà không phối đồ được ...thì cũng mất đẹp .
    Những tông màu tưởng như khó đánh mà ăn dơ với trang phục thì chuẩn
  8. thu_dep85

thu_dep85 Thành viên mới

Ui cac chi oi cho em dang tap toe make up ma khong hiu tai sao nhung phan khac tren khuon mat em danh len deu trang. ma chi rieng phan mui thi bi den hon. Hay la em phai dam phan nhiu o phan do ah, em chi so nhu the thi cakey qua. ma mui e lai bi lo chan long to nen danh phan len de bi lo lam.
    Cac sis giup em voi.
  9. hanjiseoul

hanjiseoul Thành viên mới

nhờ các bạn rành về má hồng, giúp mình chọn màu má hồng nào đẹp tông cam cam , không biết blush Fun&Game của MAC có phải màu cam không ? tại mình thấy hình nó có vẻ hơi nâu quá.
    cám ơn mọi người
  10. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn mua Clinniqui đó ...loại vỏ bạc màu cam đẹp long lanh lại có nhũ nữa , nhưng mà tớ thấy giá rất chát ..600k thì phải