1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hanjiseoul

hanjiseoul Thành viên mới

clinique màu số mấy hả bạn?
  2. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Cái này chắc bạn phải thử cơ ... tớ thì dùng màu hơn hồng, màu cam lần trước tớ thấy hơi cam quá so với tớ . Nhưng Blush của Clinique nén ko mạnh đâu nhé, dễ bay hơn BJ, nhưng lấy màu cũng dễ hơn.
    Mình ít make up, giờ mới tập tành và quan trọng nhât là chỉ chú í đến blush và son thôi (đơn giản mà chút xíu là xong).
    Blush thì hiện nay mình dùng 3 loại:
    1) Clinique: để mang đi lại cho thuận tiện, nhất là hộp đẹp, gương trong => rất tiện
    2) BJ: nén chặt, rẻ hơn, nhiều màu, tông cam cũng có (hình như màu 32 thì phải), apply lâu bay hơn. Nhưng hộp xấu hoắc, ko gương
    3) Mới tậu em Miniral Make up của SN. Hàng đi nhanh kinh khủng, order chưa được 1 tuần đã có . Rẻ hều, nhiều màu, có điều apply chóng bay lắm nhé
  3. hanjiseoul

hanjiseoul Thành viên mới

mình có mua blush BJ màu cam rồi, hộp xấu thiệt hén, hihiiii.... nhưng có gương nhỏ, nhưng mà màu cam không đẹp lắm, lại có nhũ
    để mình ra showroom Clinique thử màu coi sao
    àh, blush SN bạn khen là màu gì vậy bạn, xài thích không?
  4. Blueriverhp

Ờ ha minh quên mất, BJ có gương nhỏ, lại còn cái chổi bên trong xấu xí nữa . Mà cái gương của BJ có cũng như ko .
    Clinique thì đắt hơn kha khá ...
    SN để mình về check coi đã ... minh order tầm 6 màu lận , sample để thử đã, sample hơn 1$ còn hộp lớn đâu hơn 6$ thì phải, mà dùng lâu hết, tự nhiên nhưng dễ bay .
    Nếu muốn mang theo người, thi thoảng touch up thì mình vẫn recommend Clinique hơn
  5. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Cho em hỏi.. ngố 1 tí:
    - Em thường make up theo "trường phái" (nghe ghê hen?) cổ điển chứ ko phải Mineral. Vậy sau khi làm phần nền xong, em quánh blush và, e/s bằng hàng Mineral được ko?
    Chị Blueriverhp đang ở đâu vậy? ^^
    Thanks cả nhà nhé!
  6. Blueriverhp

Mình đã gà mà còn có người hỏi mình nè nhưng bạn hỏi cái này thì mình có biết là vì cũng oánh kiểu tương tự vậy .
    Chủ yếu là do mình thấy base của MM độ che phủ ko có thích, lại có vẻ rắc rối loằng ngoằng với mình nên mình cứ base thông thường mà dùng (mình dùng base của Channel)
    Cả Powder cũng vậy (mình ko đánh Foundation vì thấy rất nặng nề mới cả trình còi nữa). Power thì có 2 loại, phấn rời và phấn nén. Mình thường ít dùng phấn rời vì thấy apply khó hơn , trong khi đó MM toàn phấn rời, lại phải dùng cọ chuyên dụng ... thế nên cứ phấn nén cho lành. Tuy nhiên mình vẫn có phấn rời với 2 tông: 1 đậm hơn 1 chút và 1 nhạt hơn 1 chút, cả 2 mình order của MM cho rẻ vì mục đích chỉ là đánh khối và highlight thôi .
    Mình thì còi trình, oánh lung tung cả, lẫn lộn cả 2, mình thấy đánh đồ thông thường sau đó apply MM lên ko sao hết, đúng là chỉ ko thích MM ở chỗ quá chóng bay nhưng thực ra cũng ko sao, nó bay nhưng vẫn hơi hơi hồng hồng, nhìn lại tự nhiên hơn mới chết
    Nói chung mình ít make up cực kì, base với powder còn chỉ dùng khi có việc ... quan trọng hơn ấy chứ. Còn thông thường đi chơi hay đi làm ngày thường cứ 1 lớp dưỡng nhẹ, chuốt Mascara, tô qua cái lông mày 1 tẹo, blush, son là thấy cũng ... ổn ổn . Vì mình thấy chỉ cần trông mặt mũi tươi tắn, có mầu sắc có sức sống là khác lắm rồi .
    Dù sao vẫn đang tu luyện thêm
    À chị ở Sing nha, hôm trước order SN nó về nhanh kinh hồn, lại còn gửi thêm 2 cái màu mắt tặng mà mình ko order nữa. cho thêm cái code để giảm 5% . Ôi mình mê mấy em này vì giá cả rất rất là phải chăng
    @ bạn gì bên trên: clinique son của nó cũng được bạn ạ, bạn thử xem. Vì mình ít make up nên ít mua thỏi, chỉ mua một số màu mình thích nhất thôi mà còn dùng mãi ko hết . Còn đâu thích mua bảng son hơn.
    Riêng Clinique có cái này, 1 bảng nhiều màu son dễ dùng lắm, hộp cũng đẹp nữa. Họ còn có cả 1 bó (nghe gớm) lips gloss nữa. Mỗi cái có 2 đầu, 1 bó khoảng 4 cái = 8 màu . thử đã luôn.
    Hôm trước đi qua sân bay nó gạ gạ làm mình mua thêm cái bảng lips gloss kết hợp bảng mắt loại nhỏ của Elizabeth Arden nữa. Thấy cái lips gloss này rắt rất dẻo, dùng khá được. Màu mắt tương tự vậy ... tính hôm nào dùng thử.
    Nghe nhiều bạn khen son của SN mình cũng order thử, thấy màu lên được lắm nhưng ghét cái thỏi của bọn này quá , lại cứ mềm mềm quá sao ấy ...
    Với người make up đơn giản như mình thì chỉ có mấy cái quan trọng: dưỡng da, dưỡng môi, mascara (loại dưỡng và loại đen), chì (bột) kẻ lông mày, blush, son và son bóng thôi
  7. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ thấy đa phần các bạn không thích lắm Clinnique .Riêng cá nhân tớ đã qua sử dụng thì kem dưỡng của nó tớ không nói .
    Nhưng son và má hồng lại rất được , nhất là dòng vỏ bạc này
    Trước đây Clinnique toàn phấn và má hồng vỏ nhựa xanh nhìn mất cảm tình lắm , màu sắc cũng không chuẩn
    Tớ nhớ Phấn phủ của nó còn có cái kiểu bán cả vỏ và lõi .
    Nghĩa là bánh phấn đó , dùng hết bạn mua bánh phấn khác cho vào cái vỏ hộp cũ
    Má hồng Clinnique này cũng có dạng vỏ nhựa xanh xanh ...loại đó rẻ hơn loại vỏ bạc này và ít nhũ hơn ...
    Còn màu sắc đúng như Blue nói vậy phải đến tận nơi mà thử
    Còn độ đậm nhẹ tuỳ thuộc vào cách mà mình đánh , màu sắc đậm quá thì cuối cùng dùng phấn phủ dặm qua và dùng chổi to ( chổi cánh quạt )mà thoa cho đều mịn hơn.
    @@@@ Blue ...chị thấy người ta hướng dẫn dùng phấn và má hồng của dòng MN là .
    Bước 1 : Em phải xịt khoáng để làm ẩm cọ đánh má hồng
    Bước 2 : Em xoay chổi để lấy phấn , hoặc má hồng chứ không quệt .
    Bước 3: Em gõ ngược cây chổi xuống khoảng 2-3 cái
    Để phấn, hoặc bột má hồng được đều trên chổi cọ .

Và bắt đầu đánh nhé , như thế em dùng phấn hay má hồng của MN sẽ đỡ bay hơn
    Chị thì chưa dùng dòng hàng này vì phức tạp , vẫn thích dòng cổ điển nhiều hơn
  8. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

Ko biết sis dùng cây 190 SE của Mac đánh kiểu j nên bị xấu vậy?
    Em thì ngược lại rất kết cây này. Chả phải mình em kết mà em thấy hầu như ai hay make up cũng yêu em í hết.
    Khi mới dùng em thấy cây này đúng là hơi khó tán foundation 1 chút. Em dùng found Mac studio fix phấn rất nhanh khô nhé. nếu ko tán nhanh là nó bị khô ngay ko thể nào tán nổi.
    Nên sau đó em rút kinh nghiệm là chấm found lên mặt rồi dùng cây 190 SE tán nhanh tay.
    Sau đó dùng sponge dặm đều khắp mặt. Làm như vậy chỗ da nào còn đọng phấn thì sẽ đều ngay.
    Nói chung là dùng cây 190 SE này kết hợp với sponge làm cho foundation đánh lên da trông rất mượt và tự nhiên.
    Mà nếu chỉ dùng riêng 1 trong 2 cái thì lại ko được thế.
    Bản thân em ko bao giờ dùng Sponge chà lên mặt đâu vì như thế nó hút hết phấn vào mặt chả là mấy. nên em dùng theo cái cách kia rất là ok.
    Còn cái cọ Mac 187 SE dùng với blush cũng ngon. Đầu nó to và lông thưa nên chỉ được ưu điểm là đánh lên nó ko bị đậm (ko bị như anh hề hồng 1 cục trên má). Nhưng mà khuyết điểm là khi mình mún đánh má trên 1 diện nhỏ thì lại ko được. Nên em toàn dùng cây highlight Mac 168 SE mỗi khi muốn đánh blush trên 1 vùng nhỏ.
  9. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Em đang nối gót 2 chị này! Nhưng ko biết làm sao để mua mấy sản phẩm trên... hị hị..
    Cuối tuần vui vẻ nhé các chị!
  10. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

@Hanhbossy88: Thì cũng là ý thích mỗi người thôi. Lúc dùng Mac 190 với liquid found mình cũng chấm đều found lên mặt rồi dùng cọ blend nhanh tay, tuy nhiên vẫn thấy bị streaky ( sorry, ko biết diễn tả sao hết, ý mình là found nó ko có tán đều mà mình nhìn thấy có đường sọc dài dài ý) mình phải dùng cọ tán kỹ nhiều lần thì mới hết, rồi còn phải quay ngiêng quay ngửa ngó coi đã đều hết mặt chưa. Nói chung bây giờ ko thích cọ đánh found kiểu đầu bẹt như vầy nữa. Thích dùng sonia kashuk sponge ( ko phải sponge thường, wedge sponge hay là round sponge bình thường mình bó tay ko xài được) hoặc là dùng stippling brush kiểu 187 để đánh liquid, thấy nhanh , đều đẹp hơn. Chắc là mình hợp với bọn này.