1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanjiseoul

hanjiseoul Thành viên mới

cái sponge Sonia như thế nào hả bạn? bao nhiêu tiền vậy? xài thích lắm hả?
    mình cũng đang vất vả tìm cọ để đánh found mà sao xài cọ chẳng thấy đẹp được, cứ nghĩ tại mình mua cọ chưa chất lượng.
  2. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Bạn gì hỏi ở trên:Ko biết trước đây bạn dùng gì để đánh fdtn và đánh như thế nào. Tại vì mình thấy ko chỉ có tools mà cách dùng cũng quan trọng lắm. Dùng sponge sonia kashuk là cách mình cảm thấy phù hợp với mình nhất, nhanh, đơn giản mà đẹp. Bạn coi lại bài post trước của mình thì sẽ thấy cái sponge đó như thế nào, mình lười post lại lắm. Nếu bạn lên youtube type '' sonia kashuk blending sponge'' thì sẽ thấy nhiều review của nó, và hướng dẫn dùng nó như thế nào nữa. Cái sponge này giá $9.99 chỉ có bán ở Target. Nếu bạn dư dả hơn thì có thể chiến hẳn em beauty blender, bán ở sephora với tùm lum trên mạng, giá hình như around $20 một cái, mua cặp thì rẻ hơn. Điểm khác nhau giữa hai cái sponge này là: shape( cái này ko đáng kể), cái sonia kashuk thì mình thấy lúc đầu nó hơi cứng hơn một chút, với lại hơi có mùi thoang thoảng như mùi nệm mút á, nhưng mà vẫn ok, sau mấy lần giặt thì nó hết mùi và dần dần mềm hơn; còn em beauty blender thì trước sau như một, mềm và ko mùi.
    Xài sponge này thì bất tiện một cái là mỗi lần xài xong phải giặt, mình xài gần như hàng ngày nên lười gần chết lun. Mà nếu bạn xài fdtn loại long wearing hay là dạng kem đặc đặc một chút thì giặt nó hơi khó đi. Giặt em nó cũng phải có phương pháp thì mới sạch hẳn được. Trên youtube có clip hướng dẫn giặt em này đơn giản mà hiệu quả, bạn tìm xem thử. Còn nữa sponge thì tất nhiên ko bền bằng cọ. Một cái sponge sonia kashuk dùng hàng ngày thì mình nghĩ ít nhất xài được ba tháng.
    Review đơn giản vậy thôi. Enjoy!
  3. maihongimcc

maihongimcc Thành viên mới

Zin ơi,chị em ơi,tớ đú đởn cái Meteo Myth 01 của Guerlain mà dùng chẳng thấy gì khác. Làm ơn chỉ cho tớ cách dùng hiệu qủa đi, tớ cảm ơn nhiều nhiều lắm!Tặng hoa nữa nè!
  4. hanjiseoul

hanjiseoul Thành viên mới

cám ơn bạn đã trả lời mình
    bình thường mình hay xài cái mút hình tam giác đấy, không biết bạn biết loại đấy không, cũng rẻ tiền chứ chằng có đắt gì.
    sau này thì mình mua cọ đánh found của Mac như hình bạn post vừa rồi đấy, nhưng mình cũng như bạn thôi, xài thấy kỳ lắm, đúng là nó có vệt vệt sọc trên mặt, sau đó mình cũng dùng mút tam giác chậm nhẹ lại cho đều. Cũng tạm chấp nhận chứ k hoàn toàn vừa ý.
    nghe bạn khen cái sponge sonia quá nên mình muốn hỏi thăm thử
    cái sponge trên sephora bán là màu hồng, hình giống như giọt nuớc, hình như mấy page trước bạn Zinzinsleep có nói đến, nhưng mình boăn khoăn không biết mấy kẽ cánh mũi nó có blend vào tốt không .
  5. vertigo1507

vertigo1507 Thành viên mới

Cái cọ hình giọt nước đó chị dùng cái đầu nhọn để đánh vào những chỗ như kiểu hai bên cánh mũi ý ạ. Trên youtube có video hướng dẫn đó chị . Link đây ạ
    http://www.youtube.com/watch?v=9hYGZ-FCkN0&feature=fvsr
    Cá nhân em thì em thích dùng cọ 187 của mac để apply make up base và liquid foundation vì thấy dùng hai cái đó đánh lên rất mịn và nhanh nữa. Nếu dùng sponge thì em hay làm ướt trước khi đánh foundation.
    Cọ 190 e thích dùng để đánh concealer hơn nhất là vùng dưới mắt. Sau cùng thì phủ phấn bằng cọ 150. Lớp nền cá nhân em thấy là mỏng mịn tự nhiên.
    Sẵn đây có chị nào có kinh nghiệm dùng bronze có thể tư vấn cho e loại nào tốt được không ạ. E đang muốn dùng matte bronzer để contour má tại mặt e tròn xoe à! Nhiều khi muốn trông gọn gàng một tẹo. Hihi. Thanks các chị trước nha
  6. maihongimcc

Alô Alô, có ai trả lời giúp tớ ko?
  7. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

hhihi.. thôi để chị trả lời cho nhé
    mấy cái meteo dạng viên của Guerlain thì xấu nhất thiệt tình là cái số 1 methic đó em, màu số 2 rose và số 3 beige thì lên da còn lên màu tàm tạm, nhưng cơ bản chúng nó k có tác dụng làm da đẹp lên 1 cách vượt bậc như quảng cáo và mong đợi đâu, chứ chẳng phải em dùng k đúng cách gì hết
    chỉ riêng cái meteo dạng nén ( thì chỉ có màu số 1) thì còn tàm tạm, chỉ được cái hộp mạ vàng sang trọng htôi, chứ cũng k đẹp lắm.
    mua cái Brick của BB còn đẹp hơn nhiều
  8. maihongimcc

Cảm ơn chị nhé!Huhu, thế em biết làm gì với nó bây giờ, mua 1 đống tiền mà, hu hu!!!!!!!!!!!!!!
  9. lockengo

lockengo Thành viên mới

zin oi; vao cap nhat thong tin di c; tuot xuong trảng3 rùi
  10. con_meo_u

con_meo_u Thành viên mới

Em xin bon chen tut oánh mắt sử dụng 5 colour eyeshadows palette của Dior
    Cá nhân em sau 1 thời gian lăn lộn tập tành đánh đấm đã thôi giấc mơ oánh hốc mắt mà chuyển hướng hẳn sang kiểu oánh Hàn xẻng này . Thứ 1 vì nó dễ oánh (ko phải blend hốc mắt gì cả - thứ mà em làm hoài vẫn chưa thành công). Thứ 2 là kiểu oánh này có vẻ phù hợp với mắt của ng` Châu Á hơn (kiểu mắt bé và không có hốc mắt). Vấn đề nan giải còn lại là làm sao oánh liner pro như em này hehehe
    Dior 5 colour eyeshadows - Màu Navy
    Màu ra tay - lấp lánh chói mắt quá
    Bầu mắt nhé
    Eyeliner các kiểu
    Final
    Được con_meo_u sửa chữa / chuyển vào 13:43 ngày 31/05/2009
    Được con_meo_u sửa chữa / chuyển vào 13:45 ngày 31/05/2009