1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Tụi nó sale có đợt cả đấy, mí bữa trước thì nào là BB, Urban Decay, rùi Stile sale tới 40%, hình như sắp tới Sephora cũng sale thì phải.
  2. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Financial year mà chị, hãng nào cũng sale tứ tung thôi :D
  3. linhkhue8

linhkhue8 Thành viên mới

Loại son bóng nào ổn ...lâu phai dùng mùa hè này ổn nhỉ ?
    Thời tiết khí hậu ở Hà Nội mùa hè này khắc nghiệt quá ..tớ thậm chí còn không dám oánh phấn chỉ chơi đúng son bóng và chuốt mascara vì sợ bí da .
    Hic nhưng son bóng thì thỉnh thoảng lại phải dùng lại..mà son nền tớ không cần dùng , tớ chỉ cần son bóng thôi
    Loại nào tốt và lâu trôi nhỉ ???
  4. keropi

keropi Thành viên tích cực

mọi ng cho em hỏi câu này hơi ngớ ngẩn tý, chổi cho blush thì dùng chổi như nào ạh tại bình thường em toàn dùng chổi mà đầu nó tròn tròn, kiểu như này ạ
    nhưng mà dạo qua mấy video tut make up thì lại thấy ng ta hay dùng chổi này
    em đang định order chổi của elf, căn bản nghe mọi ng review ngon bổ rẻ quá , nhưng web nó lại bảo đây mới là chổi blush
    thế tóm lại là bây giờ chổi nào thì dễ dùng và hiệu ứng ổn nhất ạh?
  5. camchiu

camchiu Thành viên mới

Chị nghĩ mùa hè này e dùng found lỏng và phủ phấn trái tim hoặc loose lên là rồi, ko bị dày mặt đâu, found Matt touch của YSL cũng khá mỏng và nhẹ mà! phấn trái tim là dạng compact powder nên mang đi đâu cũng tiện, còn loose dùng cũng cũng thích nhưng hơi lích kích hơn 1 chút!
  6. camchiu

camchiu Thành viên mới

ủa, t thấy tên và tác dụng của chổi nó in ngay trên thân chổi rồi mà bạn!
    Cái thứ nhất thì theo t đánh kiểu phấn phủ toàn mặt đó bạn, nếu mà đầu chổi to thì đánh toàn mặt, còn nhỏ thon hơn thì đánh blush cũng ok mà.
    Còn cái thứ 2 là chổi đánh góc cạnh, kiểu như là đánh highlight hốc mắt, đánh bronzing, mà làm chổi blush, đánh found cũng đc. hêê...
    còn cái thứ 3 thì có vẻ giống Flat top hay kiểu 187 Mac gì đó, cái đó đánh phấn dạng bột hoặc powder thử xem, hihi..
    T tài hèn sức mọn, chỉ giúp bạn đc vậy thui! T thì dùng chổi cũng ko pro lắm, cái nào tiện và dễ đánh thì chơi thôi! Kiểu amateur ý mà!
  7. keropi

keropi Thành viên tích cực

hehe vậy là dùng cái nào cũng đc ý hả thì tớ bình thường cũng ko quan tâm lắm vụ này, mua 1 bộ cọ xong nó có cái gfi dùng cái ý, tự phân chia ra thôi bây giờ muốn mua 1 cái cọ má nên mới đi tìm thì loạn lên vì lắm loại quá
  8. scarletworld2006

scarletworld2006 Thành viên mới

ui ui. Cũng theo dõi các topic của Zin mà ko dám comment ji cả. Kiến thức makeup của mình còi quá. Nhưng rảnh cũng sẽ tham gia bâu xâu tý về blush. Thích son và blush kinh khủng.
  9. iuPooh

iuPooh Thành viên mới

Xin chào cả nhà,e là thành viên mới của box,hiện tại đang có 1 số thắc mắc về cák làm đẹp trong mùa hè,chứ hè năm nay Hà nội nong,da e nổi mụn hết cả lên mặc dù e đã tẩy trang rất kỹ sau khi di ngoài đường vìa
    Có hị nào bít loại phấn nào hut dầu tốt mà trông tự nhiên ko ah?tại da e cũng khá trắng,mụn lên trông kinh lém
    e Thanks trcs nah
  10. fullmoon1411

fullmoon1411 Thành viên mới

NÀNG NÀO MUỐN ORDER CÁI TONYTINT GÌ ĐẤY THÌ TỚ THẤY BÊN MUARE CÓ NÀNG NÀY NHẬN ORDER NÀY, tớ cũng đang định bon chen đây, mà ko bít dùng có bị thâm môi ko hjchjc
    http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2278028/trang-1.ttvn