1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Không phải dùng chổi nào cũng được đâu nhé
    Chổi thứ nhất dùng cho mặt dài, mặt gầy má hóp
    Em sử dụng khi đánh má hồng phải theo kiểu xoáy trôn ốc , xoáy tròn và xuôi về bên mang tai hất lên trên hoặc ngang theo xương gò má.
    - Cái chổi thứ hai dùng để sử dụng cho mặt tròn, vuông chữ điền , má bầu bĩnh
    Em sử dụng chiều vát của lông chổi , em đánh chéo hất lên trên và xuôi về bên mang tai xuống dưới tạo cho hai bên gò má độ sáng tối giúp gương mặt nhỏ lại .
    Nếu gương mặt em dài em có thể đồng lúc sử dụng hai chổi sẽ hiệu quả hơn.
    Đầu tiên sử dụng chổi thứ nhất đánh má hồng theo chiều xoáy trôn ốc
    Sau đó sử dụng chổi thứ hai đánh má hồng tạo điểm sáng trên má giứp má mình nhìn phính ra , gương mặt sẽ tròn hơn
    Cái chổi cuối cùng bộ cọ của chị chỉ có chổi bé thôi để đánh lên toàn bộ bầu mắt tản màu cho đều
    Chị chưa thấy chổi cọ má hồng nào như thế
  2. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Thắc mắc bạn này sao đang than mụn rồi lại quay ra hỏi về phấn nhỉ. Phấn hút dầu cũng chỉ là một loại phấn phủ giữ cho mặt ko bị bóng dầu, makeup lâu trôi thôi chứ ko phải là nó hút dầu tức là nó bớt mụn đâu. Nếu ko lựa chọn kỹ càng thì chính lớp phấn này còn gây thêm mụn đó. Da bạn nổi mụn có thể là do trong người, cũng có thể là do makeup bí da qua. Dù là vì nguyên nhân nào mình thấy bạn cũng nên makeup nhẹ nhàng lại, chứ da nó đang lúc khó ở mà còn chồng thêm một lớp phấn nữa thì sợ tình trạng còn tệ hơn.
  3. iuPooh

iuPooh Thành viên mới

chị ko hỉu ý của e rồi,mặt e bị mụn nhỏ,li ti như la do bị nóng trong,mà da lại có dầu thế nên mới cần lạo phấn tôt giúp kiềm bớt dầu,có mụn nhưng băts buộc phải trang diểm do tính chất nghề nghiệp,chứ trang điểm nhiều e cũng thấy khó chịu,nhất là trong mùa nóng
    nói chung da e cũng khá ổn,chỉ cần phải che di mí vết thâm mụn có từ trước,nó ko lành, mà vẫn có màu đỏ ah[​IMG]
  4. ChinhBang

ChinhBang Thành viên mới

Lôi topic này lên vì thấy vẫn rất hay !
    Cả nhà ơi vào trao đổi tiếp nhé
  5. dxcn3011

dxcn3011 Thành viên mới

may quá đang có câu này chưa biết hỏi ở đâu thì có bạn lôi topic mình lên. cả nhà cho mình hỏi với, da mình rất rất dầu, mình dùng cả Lauress và Thorakao thấy ko ăn thua j cả. có bạn mình nói là trộn thêm phấn rôm vào vì phấn đấy hút dầu. nhưng mình lại nghe nói là phấn rôm làm to lỗ chân lông có đúng ko nhỉ? ko thì fai làm cách nào bi giờ? mong cả nhà giúp mình với nhé. tks nhìu nhìu
  6. dxcn3011

dxcn3011 Thành viên mới

haizzzzzzzzzz. mình vừa đọc lại topic thấy có bạn nói là ko được dùng phấn rôm lên mặt rùi hả. nhưng mình vẫn lăn tăn lắm. vì thấy mọi ng rì viu nhiều loại thích quá đi mất nhưng toàn loại đắt thôi, mình thì chả có nhiều tiền mà thử được. huhu có ai có cách j giúp mình với không. mà mình MU xong thì rất rất là đẹp đẽ sáng sủa nhưng chỉ cần 1g sau thôi là dầu ra xỉn hết cả mặt rùi chán lắm ý.
    mà mình vừa xem trang eyeko.com hình như mai là ngày giảm giá của nó ý, trình tiếng anh còi nên ko bít đọc có đúng ko nữa. ai quan tâm vào check thử xem nhá.
  7. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Em đang theo học khóa trang điểm cá nhân nên cũng đang tìm bộ cọ trang điểm cá nhân. Cả nhà có ai biết bộ nào tốt mà rẻ tiền không? Em đang tìm bộ nào dưới 200k khoảng 12 cây hoặc 15 cây càng tốt.
    Với lại chỗ nào bán mỹ phẩm trang điểm vừa rẻ tiền vừa tốt & uy tín ạ? Em ở TPHCM, bây giờ em thấy ở ngoài bán toàn mỹ phẩm đểu, mua trong shop thì đắt quá, hix hix
    Các chị thường hay sử dụng bộ cọ nào ạ? Giá khoảng bao nhiêu? Cho em xin recommend với nhé
  8. sorry_i_love_u

sorry_i_love_u Thành viên mới

hi!! e tham gia vs mọi ng nhé! mấy ngày nay e mò mẫm đọc hết từ nhà 1->5 (dài lê thê lun í). Lúc đầu chỉ định nâng trình make up lên thui, nhưng thấy các chị zui qá nên xin nhập hội. Chắc e phải nhờ các chị nhìu, chứ đến h phút này e mới có vài lần thực hành (do đi học) E tính sắm bộ make up như này (mọi ng góp í giúp e nhá):
    - Bộ cọ (e đặt bạn spercrazy)
    ib106, ib108,ib 107,ib116,ib113,ib117,ib121 và 1 e posh kabouki (không biết vậy đủ chưa ạh)
    -SOBARE MINERAL MAKE-UP ( của chị ttp0803)
    +Makeup primer
    + Foundation:Light
    + finishing powder:ultra sheer
    -Studio Finish Concealer
    -Base mắt L''oreal
    -EYES: pigment samples, ở trên muare có mấy chị bán. E dùng chắc k hết nhưng khoái màu e í lắm. Lên thấy nhà m mọi ng khen. Tính sưu tầm khoảng 50 màu. Có nên k ạh? hay mua loại khác
    Các chị tư vẫn giúp e nha
  9. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Chị ơi em nghĩ bộ cọ 12-15 cây mà 200k thì chất lượng ko ổn đâu , bộ cọ em đang dùng mỗi 1 cây cũng 150k rồi , mà em mới dùng loại chất lượng chấp nhận đc là EOB chứ đã dám dùng MAC hay bobbi brown đâu. Ngày xưa em đi học toàn dùng bộ cọ của chỗ em học , bằng lông thú đẹp mê ly , quãng hơn 20 cây đẹp lắm mà chưa biết bao giờ mới mua đc bộ như thế