1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoacucquyDD

HoacucquyDD Thành viên mới

Trước giờ vẫn hay đọc ké topic của Em Zin , cũng ngưỡng mộ tuổi trẻ tài cao & cách quan tâm trả lời cho từng người rất nhiệt tình của em í .
    Hôm nay vào mừng nhà mới của Zin và không thể không khen ngợi bài viết về son quá hay của Zin
    Đang lăn tăn giữa son Shu & son Dior bên em Cá Lợn Bự, nhưng khó là không có màu test để chọn vì nhìn trên màu web & thực tế khác nhau mà . Giờ thấy Zin khen son mới của Lancome thì chị yên tâm rùi, ra đó chọn màu cho dễ . Chắc chắn sẽ không thiếu em balm .
    Cám ơn ZIn nhiều nhắm nhắm .
    Được HoacucquyDD sửa chữa / chuyển vào 15:23 ngày 05/05/2009
  2. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Lockengo bằng tuổi Zin chứ nhờ??? Hực???
  3. 079566456

079566456 Thành viên mới

Hí hí, em toàn vào hỏi kinh nghiệm của mọi người thôi, chứ em chắc chả chia sẻ được tẹo nào kinh nghiệm cả, vì thực ra em chả biết gì
    Thanks mọi người đã chào đón em
  4. plo4ev

plo4ev Thành viên mới

hichic đang hóng ai đó cho chút xíu recommend về concealer cho mắt mà khg ai giúp cả hichic trong khi đang vội wá vì đang nhờ ng bên Mỹ mua dùm mà ngta sắp đem đồ về rồi . mờ khg biết concealer cho mắt thì mình có che đỡ dc mụn và thâm khg nhỉ (may thay là không nhiều mấy cái đó ). hồi trước xài em touch eclat của YSL cơ mà mắt mình thâm wá bất trị hay sao áh mà xài thấy khg đủ cover , định mua thử của MAC mà nghe nói khg tốt, với lại MAC nhiều concealer wá lại chả bít chọn loại nào, rõ khổ.+_+
    Còn nói về théc méc thì plo đây cả đống, lúa ứ chịu nổi mà khg biết bắt đầu từ đâu!thui thì tranh thủ hỏi chờ zin rảnh tí trả lời vậy. Plo chỉ kẻ liner chứ hầu như rất ít đánh mắt thì có nên cần em base cho mắt khg nhỉ?
    Có nghe nói về hỗn hợp mixing đó mà chưa xài, khg biết dùng em í để kẻ liner thì có bị tróc, lem gì khg. Cơ mà sao xài đủ loại thứ để vẽ liner hít, mà em nào dzù có ghi wateproof thì cũng bất trị với nước mắt hay sao áh hichic.
    Thui tạm thời nhiêu đây, hạ hồi chờ để hỏi típ híhí
  5. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

@plo4ev: loại concealer Mac che quầng thâm mắt tốt + che thâm mụn cũng đưọc là đây chị nhé: Mac Select Cover-Up
    Em thị ngược chị, ko cần chê quầng thâm mắt nhưng mà cần che mụn. Ban đầu đi đọc tá lả các loại conclear cốt để tìm ra cái nào che được mụn to đỏ tốt, chả hiểu làm sao tòan vớ vào các loại review che quầng thâm mắt . Trong cái đống review che quầng thâm mắt thì cái em này được đánh giá rất tốt đó chị. Còn về vụ che mụn to đỏ thì em này cũng ko tồi, che tốt các vết thâm đỏ nhưng mừ hơi khó blend vào da. Chị cứ hình dung như kiẻu lấy nhiều thì chờ mãi nó ko khô cho để apply bước makeup khác, lấy ít thì ko che được đủ . Tuy nhiên, không biết do trời thương không mà có 2 lần em lấy được đúng lượng vuằ đủ, và kết quả là che được hết các vết thâm vết đỏ, mụn to mụn nhỏ. Ox em cũng phải ngạc nhiên, phát biểu câu rất chi là chuối củ : " Ủa, mụn của em đâu hết rồi???" ( ). Dài dòng quá, nói ngắn gọn lại : đây là concealer đáp ứng được yêu cầu của chị, duy có điều là nếu để che mụn thì nó hơi khó dùng 1 tí. Hết
  6. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Ah, đúng rồi á. Em cũng đang tính recommend cái moisture select cho chị gì cần che quầng thâm mắt. Cái eclat gì gì đó( viết sai là cái chắc) công dụng chủ yều highlight cho mắt nó sáng lên thôi, tất nhiên là che phủ ko được nhiều. Còn để che spot thì em thấy mấy concealer mà creamy quá khó xài lắm. Dùng mấy cái loại mà khô khô một chút như là studio fix dễ hơn nhiều. Hồi trước ko biết, em cứ đem mix nó với moisturizer, rốt cuộc nhoe nhoét hết cả ra. Bữa hôm đọc cuốn Making faces của Keyvin Aucoin ( em đang thích ông này), thấy ổng nói về concealer có lý quá, lôi em studio fix xài thử lại, kết quả là fall in love lại với nó luôn, hi hi. Em còn mới kiếm được thêm một cái concealer cực kỳ tốt, độ che phủ cực kỳ cao mà texture thì thin hơn nhiều, đánh lên mỏng nhẹ hơn mac. Đó là foundation/concealer của cinema secrets, mà em mua bị sai màu, tối quá hic. Bỏ ra 30 đô order online 2 shades liền nhau mà vẫn ko trúng, khổ ghê.
    Ủa quên, em lần đầu post bài ở nhà, xin chào mọi người ( cúi đầu xoè váy cười duyên)
  7. sextieuthu

sextieuthu Thành viên mới

em thích dùng Mac nhg ko biết cách phân biệt thật giả thế nào cả, có chị em nào biết chỉ với
  8. bettypop

bettypop Thành viên mới

Zin review lipbalm Lancome mình thích quá, chắc phải rinh về thôi.
    Dòng son Lancome L''absolu rouge được bình chọn the best 2008 của báo Elle nhé. Mình đang dùng 1 cây màu đỏ, hồi noel vì đi tiệc nên quyết định chơi son đỏ, móng tay đỏ, thử hết mấy hãng mà không ưng, tại mình chưa dùng son đỏ bao giờ, thấy lên môi cứ chói chói, **** thế nào ấy, cuối cùng bà quản lý nhào vô, giật mình ra khỏi tay em tư vấn, lấy son Lancome này thử cho mình, bà ấy quảng cáo tùm lum, rồi khen ì xèo, mình cuối cùng cũng xiêu lòng, màu đỏ của Lancome rất đẹp, không chói chang, không 2 lúa, không già nua, không rẻ tiền, nói chung là không bị phô quá so với cái mặt tròn và mũi tẹt của mình.
    Thiết kế sang trọng, có nam châm hút nên chỉ cần đưa nắp nhẹ vào là nắp với thân hút chặt vào nhau
    Nếu bạn nào thích thử màu đỏ mà ngại thì thử màu đỏ 1 51
  9. plo4ev

plo4ev Thành viên mới

@moon: khg bít phải kêu bằng em hay bằng chị bây giờ nữa, thấy 1989 thì nghĩ chắc là em ^^ nhưng mờ thấy ghi ox lại làm mình nghĩ lại hìhì, dẫu gì thì cúm ơn nàng nhá, giờ ngồi hóng tiếp coi ai recommend thêm cái nèo để mua nà.
    nàng ơi cuốn making faces này là sách dạy trang điểm hở nàng?or tạp chí??mua ở đâu vậy nàng??sao cái hãng cinema secrets này nghe lạ wá or chắc mình củ chuối wá nên khg bít hichic, nàng order ở đâu thế
    Mà cái cove up này mình tán nó ở wầng mắt như tán found hở mấy nàng?còn che mụn thì chấm lên phải khg??cơ sự wá lúa chắc còn học dài dài hic
  10. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Umh, dùng concealer dưới quầng mắt thì cứ chấm 3 4 chấm concealer dưới mắt rồi dùng tay/ sponge tán ra cho đều thôi bạn, nhớ là tán kiểu dậm dậm tay nhè nhẹ xuống thôi chứ đừng có bôi kiểu miết qua miết lại vừa dễ nhăn da mắt vừa bị concealer tụ vào làm giống như mình có nếp nhăn vậy á. Che mụn cũng vậy, lấy cây cọ nhỏ nhỏ/ tăm bông/ đầu ngón tay chấm concealer lên nốt mụn rồi cũng tán kiểu dậm dậm như vậy đến khi nó đều màu với vùng da khác là được.
    Cuốn making faces là sách dạy trang điểm của keyvin aucoin, ông này là makeup artist huyền thoại của hollywood lun. Nhưng mà ổng chết 7 năm rùi mình mới được nghe tới. Thích cách dạy trang điểm, quan điểm và con người của ổng. Tặng bạn link đọc online sách making faces nha
    http://www.scribd.com/doc/6723672/Kevyn-Aucoin-Making-Faces-0316286850.
    Umh, cinema secrets cũng chẳng tiếng tăm gì lắm đâu bạn ơi, tại mình nghe nói nó là dòng sản phẩm chuyên nghiệp, mấy người makeup chuyên nghiệp hay dùng nên bon chen. Dùng thích lắm, mà mình order sai màu, hic.