1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? -Nhà 5-Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 02/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camchiu

camchiu Thành viên mới

Thấy RV về son là phải vào ngay! Công nhận bạn Zin Rv chuẩn thật. Vote 5****** nào!
    T cũng dùng qua mấy loại mà bạn Zin liệt kê rồi, thấy như sau:
    1/ Chanel dòng Rouge Allure nhiều dưỡng, lên đúng mà, son nén tốt, ko bị bở như YSL. Màu lên rất sang,, design cây son này theo t là cực tuyệt! T đang dùng màu đỏ Vertige gì đó, quả thực lên rất tươi và đẹp, ko hề bị quê, có điều t ko biết trang điểm nên cũng dùng cũng khá "thận trọng" haha...
    2/ Son Lancome dòng Le Rouge Absolute gì đó : phải công nhận là nhiều dưỡng lắm, đánh lên ko nặng môi gì hết, nhưng shade thì già vô cùng, nhìn swatch trên web của lancome thì đừng tin nhé, vì màu thật ko tươi tắn đc như thế, hichic...
    3/ Son Dior dòng Addict High Shine design đẹp, chỉ muốn nhìn chứ ko dám dùng, hìhì... nhưng mà màu lên nhạt lắm, chỉ nhiều nhũ thoai, nhưng cũng dưỡng nhiều lắm.
    4/ Son Testimo nhiều dưỡng nhưng mà chả lên gì cả, dùng thì phải chọn shade đậm nhất. hichic, nhưng cà cà trên môi cũng ko thấy màu lên hết trơn gì cả, hichic...
    5/ Son YSL dòng design đẹp, nhưng cái vỏ vàng vàng như gương của nó chóng bẩn và dễ xước, t ko dùng mà để trong túi cũng xước tùm lum cả, nhìn ghét lắm. Son hơi bở, màu lên thì nhạt và mau bay, nhiều nhũ lắm, hichic...
    6/ Son EL dòng Signature thì nhiều dưỡng, lên môi màu cũng khá nhạt ( đối với son nhũ), còn cây son thì nhìn màu thế nhưng son lên màu tươi hơn, có điều mau bay.
    7/ Thêm e son Mac, son này lên màu chuẩn nhưng khô môi, đánh dưỡng nhiều hay là gloss gliếc gì 1 chút là khô ngay!
    Đôi điều chia sẻ thế thôi, chắc phần lớn cũng trùng với bạn Zin rồi, hihi...
  2. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

@Hoacucquy: thanx ban nhe ^^
    Son YSL tớ cũng thấy khô kinh dị, mà nhanh xước, chả đáng tiền gì . Son nước của nó thì tạm đc, nhũ nhóng nhánh nhìn cung~ yêu
    Có bạn nào xài son Bourjois 3D effet ko nhỉ, cho tớ xin ý kiến mới
  3. clride

clride Thành viên mới

Bài Review son của Zin làm tớ xao xuyết lipbalm của Lancome với cả son của Shu quá, chết mất chắc phải thử thôi.
    Môi tớ cũng khô cực, bôi thử YSL vào zời ơi bong toe toét,chán đời cực.
  4. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

Chị Zin iu lúc nào chị rỗi rãi chị review 1 bài về do skincare chị nhé. Em quan tâm đến dưỡng da nhiều hơn là makeup. Em vẫn không thể quên đựoc là nhờ có chị Zin review mà cái mặt em mới dứt đc mụn. EM không bít làm gì ngoài suốt ngày ngồi cảm ơn chị nữa. Hóng hớt các bài review của chị
    Được m0on1989 sửa chữa / chuyển vào 21:28 ngày 07/05/2009
  5. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

Chủ nhà Zin ơi, cho toc review 1 bài với nhé, lính mới hy vọng k bị mọi ng ném đá
    Như mọi người hay nói là ánh mắt là cửa sổ tâm hồn, mọi ng hay make nhấn vào hốc mắt, nhưng mắt toc bị mí lót nên có đánh cũng lem nhem, thêm cả dầu ở mí mắt nưã thì ==> toc dồn hết tình yêu vào mascara, vì phát hiện ra có 1 làn mi đẹp là mắt open hơn nhiều rồi
    CURLER
    Nổi tiếng nhất vẫn là Shu uemura và Shiseido rồi, nhưng toc thấy Shu thì hơi to, hợp với mí mắt tụi Tây hơn , châu Á thì dùng Shiseido sẽ hợp hơn, vì kẹp đuợc cả sợi mi ngắn nưã . ( Mặc dù Shu có mini curler nhưng toc thấy k đág phải đầu tư như thê trong khi có thể mua 1 cây cuả shiseido là xong )

MASCARA

LANCOME

Cho đến bây giờ thì toc dùng nhiều dòng mas cuả lancome vẫn ưng nhất là virtuose này , nó khiến lông mi mình dài , dày, mà cong , tuy nhiên lại không tự nhiên cho lắm, nhìn vẫn biết là lông mi chải mas, chứ k nghĩ là mas chỉ hỗ trợ 1 phần thôi, còn lại tự nhiên . Tuy nhiên, thích hợp với dùng ban đêm, tiệc hoặc những dịp quan trọng.
    Điểm gây ức chế nhất : Tẩy trang khó, phải có tẩy trang chuyên dụng, không thì đợi đấy ( Khuyên dùng luôn Bi facil cuả Lancome )
    Giá : độ 500k ở vn, mọi ng check giá hộ toc nhé, toc k ở nhà nên k biết
    Tips : Mua màu tím chết , nhìn ngoài có thể hơi kinh 1 chút, nhưng khi đánh lên, sẽ tạo độ tự nhiên cho mas, nhìn dầy mà vẫn tự nhiên, k bị quá sắc nét như khi đánh màu đen , toc k nhớ lancome có màu tím chết k, nhưng nếu k có , có thể mua màu nâu và màu xanh biển đậm, khi đánh 2 lớp cũng sẽ đạt đuợc hiệu ứng tương tự
    CHANEL
    Hồi xưa ở box mình có chị Linh Hoa có vote Chanel Inimitable là 1 trong những loại mascara đáng tiền nhất, quả là danh bất hư truyền, với hình thức đơn giản nhưng sang trọng đặc Chanel, chất luợng thì tuyệt vời.
    Toc thích inimitable vì nó làm dài mi, rậm mi, tuy nhiên về độ cong thì không giữ đuợc lâu cho lắm thì phải . Có khuyết điểm là cây chải quá béo nên khó luồn đuợc vào sâu bên trong những sợi mi ngắn .
    Giá tương tự như Lancome, có điều ở vn chưa có Chanel nên phải đặt xách tay về
    GIVENCHY
    Toc mới dùng dòng Captiv cuả Givenchy, cảm nhận chung là đuợc mỗi cái rậm, còn dài không, cong cũng không nốt , chết mỗi màu purple black mà bê cả em nó về
    Đuợc cái đánh lên tự nhiên, đê đi học hay đi làm thì quá ok
    Giá : cũng cỡ như Lancome, nói chung nếu k vì màu purple black thì toc sẽ k mua, vì thấy giá tiền k xứng với chất lượng , đuợc cái thiết kế cũng đẹp, đặc givenchy <== con người chết vì hình thức.
    DIOR
    Sẽ là 1 thiếu sót lớn nếu không nhắc tới dòng mascara nổi tiếng Dior Show cuả CD, từ lúc ra tới giờ, Dior Show luôn là 1 trong best seller về mascara, dòng này có nhiều loại, nhưng toc ưng nhất vẫn là Unlimited.
    Đúng như tên gọi cuả nó, Unlimited cho bạn 1 làn mi dài và rợp, cảm giác bạn mở mắt là lông mi cũng chạm vào phần mí mắt rồi , tuy nhiên, khuyết điểm là đây, nó kéo dài, nhưng kéo mí mắt xuống, khiến cho mắt có vẻ rất buồn ( vì mắt k open ra ), đại khái ai đang buồn đánh unlimited xong chớp vài cái ( mắt đỏ vì lông mi quá nặng ) , khéo ng yêu lại tưởng ấm ức chuyện gì mà khóc
    Cây chổi cuả Unlimited khá gọn gàng, không quá bự như những cây dior show , nên có thể chỉnh sửa lại sau khi chải lần đầu
    Giá : Đâu đó cỡ 500k..,
    ( to be continued..)
    Được toctoctoc sửa chữa / chuyển vào 05:15 ngày 08/05/2009
    Được toctoctoc sửa chữa / chuyển vào 05:16 ngày 08/05/2009
  6. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

Hết các hãng lớn rồi, giờ toc chuyển sang giới thiệu những hãng nhỏ xíu, ít ng biết nhé
    EYEKO MASCARA
    Thật sự toc dùng eyeko là do chị siu nhân nhờ mua, lỡ 1 hôm hết mas đành phải dùng tạm, mới khám phá ra em này Eyeko thì siêu nổi tiếng vì highlight cream rồi, nhưng dùng mascara này mới thấy đồ Eyeko đúng là Ngon- bổ - rẻ
    Hình thức thì cute lắm
    Cây chổi cuả eyeko rất vừa mắt ng châu Á, k quá bé, cũng k quá to, dễ dàng lùa vào đuợc cả những sợi mi ngắn nhất, không hiểu sao nó k làm cho mi quá dài, quá rậm, nhưng vẫn nhấn đuợc lông mi trên mặt mình, sao nhỉ, khó tả, nhưng toc chỉ kết luận là nó cho mình 1 làn mi đẹp dịu dàng mà k chói lóa , đặc biệt là k bị vón
    Giá : 5 bảng = tầm gần 130k , quá rẻ cho một mascara cho chất luợng như thế
    Điểm bất lợi : không đuợc bày bán ở nhiều nơi, hình như chỉ có mỗi uk thì phải, , và cũng chỉ có duy nhất 1 màu đen mà thôi
    Bạn có thể order online ở đây http://eyeko.com/

KATIE B. MASCARA
    Thành thực mà nói, hãng này không nổi ở Mỹ, vì nó chỉ là do 1 make up artist chưa tên tuổi mấy lập nên, toc cũng từng rất do dự khi mua thử mas cuả cô này, nhưng chỉ sau lần chải đầu tiên, đã thay đổi hoàn toàn tư tưởng.
    Thiết kế đặc tính thủ công, đại khái là xấu mù , nhưng k sao, chất lượng mới là quan trọng, đúng k ạ
    Đập vào mắt đầu tiên là cái chổi siêu béo cuả Katie B. mascara, có thể nói là béo nhất so với các chổi cuả các loại mascara khác
    Nhưng k vì thân hình to béo mà em ấy gặp cản trở, ngờ đâu, bạn lại dễ dàng chải từng sợi mi bé nhất với em chổi béo tròn này
    Không vón cục, cho một độ cong hoàn hảo, độ dài và dầy vừa đủ , chỉ cần đợi từng lớp khô,dù bạn apply 3 hay 4 lớp thì làn mi bạn vẫn đẹp, và nhìn tự nhiên như là mi em bé vậy
    Có thể hơi quá lời, nhưng thực sự với toc, mascara cuả Katie B. đã trở thành 1 phần không thể thiếu trong các bước make up ban ngày, vì nó thực sự cho toc 1 làn mi dài, rợp, độ cong hoàn hảo, tuy nhiên lại vô cùng tự nhiên .
    Chưa có 1 mascara nào khiến cho toc hài lòng đến vậy , với 1 giá thành dễ chịu 13.50 $, toc nghĩ mascara Katie.B hoàn toàn xứng đáng với giá tiền hơn thế
    Bạn có thể mua ở đây : http://www.katiebco.com/shop/eyes/mascara.php
    __________ Phù mệt quá, viết xong 1 bài mà mệt phù hơi , hy vọng bài viết trên về mascara có thể giúp đuợc các bạn còn đang lựa chọn mas cho mình . Có phần nào thiếu sót mọi ng bổ sung hộ toc nha
    Được toctoctoc sửa chữa / chuyển vào 06:00 ngày 08/05/2009
    Được toctoctoc sửa chữa / chuyển vào 06:16 ngày 08/05/2009
  7. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Hoan hô toctoctoc post review mascara hay quá. Tip đánh mas màu tím hay quá nhỉ. Còn cái Katie B mas đó mình lên đọc review trên makeupalley thấy rất nhiều người khen hết lời, nhưng mà cũng có một vài người chê thậm tệ. Interesting. Bữa nào phải thử mới được. Cái cây của lancome toc nói đó, ở nhà mình cũng có một cây mà vứt lăn lóc ko thèm xài. Không hiểu sao thấy nó chẳng lenghthen, chẳng curl, chẳng có thêm volume gì hết, mà lại còn khô khô, dễ clump , vài tiếng sau là flake off liền. Kỳ cục, đang nghi mình lấy trúng cái cây bị hư rùi. Một cây mas mua ở macy tới mấy chục đồng mà thế, ta hận
  8. peo189

peo189 Thành viên mới

Đọc bài review về son của bạn Zin thấy hay quá, tớ từ trước đến nay luôn chung thuỷ với son của Chanel, tớ cũng nghe mọi người khen son SHU nhiều rồi nhưng mà nhìn design ko thấy đẹp nên vẫn chưa mua, hihi, nhưng mà đọc review của bạn Zin rồi, chắc tớ phải mua thử mới được :x
    @bạn Toc: cái mas Chanel inimitable tows công nhận là rất tự nhiên, tơi mi và dài mi, nhưng k giữ mi cong qua 1 lần chải được, hix, nhưng mà nếu minhf dùng cái waterproof ý, thì nó sẽ giữ đc cong ngay, mà lông mi lại tơi, ko hề bết lại tí j. Nói chung đây là mas mà tớ ưng ý nhất từ trước đến nay, dùng ban ngày và buổi tối đi chơi đều ổn :x
    Được peo189 sửa chữa / chuyển vào 09:10 ngày 08/05/2009
  9. mummim1110

mummim1110 Thành viên mới

Hihi, cho em lon ton góp ý kiến với . Đọc bài viết về mascara của chi toc viết hay quá, . Em cũng đang dùng cây của Lancome như chị toc nêu, đúng là dùng rất thích, đi đâu e cũng chăm chăm chải mi dù ngày xưa ghét nhất cài cong doan này ( vì e hơi nhát gan, sợ cái curl làm đau mắt),mi cong, dài, giữ được độ cong rất lâu ( e toàn chải từ ság, tối về vẫn y xì )mà hơn nữa, e thấy dễ tẩy trang lắm ^^, chỉ cần rửa mắt bằng nước hơi ấm ấm là trôi hết ( chính ra, e dùng eye make up remover lại ko trôi được mới lạ chứ , hihi).Nói chung là từ đây e quyết trung thành với em này ^^ (cho đến khi nào các chị lại giới thiệu loại khác hay hơn mới thôi, híhí)
    Em xin góp thêm 1 loại mascara nữa mà bản thân em đã dùng, thấy cũng xứng tầm so với em Virtuôse, đó là lash power curling mascara của Clinique ^^.Cây này cũng làm mi cong và dài không khác mấy so với Virtuôse, chỉ có điều ko làm dày mi bằng thôi, nhưng bù lại, đầu chải thon hơn nên có lẽ là dễ thao tác hơn í
    Em ko biết cách up hình thế nào, nhưng đây là link giới thiệu a :
    http://www.clinique.co.jp/templates/products/sp_shaded.tmpl?CATEGORY_ID=CAT1018&PRODUCT_ID=PROD89431
  10. namrom85

namrom85 Thành viên mới

Trời ơi, xây nhà hồi nào mà ko thèm báo Nấm, mãi hôm nay mới lò mò đi vào, choáng luôn. Muốn giận Zin ghê luôn í, mà ko nỡ, giận chủ nhà, lỡ chủ nhà đóng cửa ko cho vào thì chỉ có nước khóc thét
    Dù muộn nhưng cũng chúc mừng nhà mới ZIn nhé
    Mới thấy cJasy, cGiang, Devil, Siu Nhưn, Sper... vào thôi nhỉ. Còn cBlack, cDthm... đâu rùi í, hihi