1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? ^^ Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare===T

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 17/10/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. JasyLuu

JasyLuu Thành viên mới

@enakei: Mắt cộm là do bị khô đấy em. Bây g em nên tăng cường dùng nước mắt nhân tạo, dùng lọai từng ống nhỏ tốt hơn lọai nguyên lọ (vì loại lọ có chứa chất bảo quản, dùng nhiều lại làm thêm khô mắt), em nên dùng ngay cả khi ko đeo lens nhé. Em phải dùng thưòng xuyên, nếu bỏ mắt lại khô trở lại, chứ ko trị dứt được
    @chị Gấu: chân em siêu nhỏ luôn chị, giày VN em mang 34 thôi à, nên size 6 chắc chắn em ko vừa rồi, huhu
    @ cả nhà: có bạn bảo nhận order NYX kìa cả nhà ơi, nhưng thỏi NYX mà những 110k thì giá hơi đắt nhỉ
    Được JasyLuu sửa chữa / chuyển vào 21:52 ngày 25/10/2008
  2. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

BLACK: Hehe,dạo này da tui trông ngộ ngộ.Sao tự dưng nó trắng và mịn kinh khủng cô BLACK ạh........hahaha......Nói đùa chứ bạn chị dùng cái kem kia ko đều đâu em ạh.Nó giống chị,3 hồi trét hăm hở 4 hồi quăng qua 1 bên.Còn cái vụ mổ mắt cận thì.........để bữa nào nốc hết 2 chai RED LABEL rồi chui vô mổ..............
    PUNKIE: Thú thật với em là thời gian đầu tiên chị dùng lens do lười nên lens dùng 6 tháng chị dùng luôn 9 tháng,ko thèm tháo lens ngâm qua đêm và cứ đeo suốt đến khi nào hứng thì tháo ra.Thật sự thì chị chả bị gì cả và ko bao giờ nhỏ nước mắt nhân tạo.Tuy nhiên.khi tốt nghiệp 12 rồi thì cục lười có bớt 1 tí nên thôi ngay cái kiểu kinh khủng đấy.Anyway,chị nói dông dài như vậy để em hiểu là lens ko phải ai cũng dùng được và chọn đúng hiệu lens cho mình.Nếu em đã làm kỹ các bước như hướng dẫn mà còn bị thì xem lại hiệu lens mình dùng thử xem sao nhé.
    JASY: Con em trời đánh nó đổi của chị 1 em cọ MAC PRO,trời ơi,đau lòng quá.Àh,nhắc size giày thì chị còn 3 đôi size chân em đấy.Bữa nào rãnh thử xem.Còn đôi SF của tui bên muare chả ai mang vừa.hichic
    GIANG: Lo mà lo cho thằnng nhóc sắp ăn dặm kìa.Bữa nào thanh lý cho bà cái máy xay cầm tay hen???Mấy ngày nay lo chụp hình để làm đầy năm cho con nhóc nên ko siêng post hđồ lên thanh lý.Nhưng em nào ra đi thì lòng cũng đau như cắt......hichic..........
    ALL: Cả nhà mình ko ai quan tâm em MAC CHARGED WATER SKIN HYDRATING MIST BRUME HYDRATANTE ?Make up có em ấy khá tốt đấy chứ.Ai cũng hăng hái found,blush,lip ỳ xèo mà ko ngó ngàng đến em này.Hỏi thế thôi chứ ko dám post nữa kẻo mấy người chửi tui..............
  3. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

đúng rồi,đồng ý với em Jasy vì rẻ quá mà tính ntn hợp lý thôi với lại thực ra c cũng lăn tăn với chất luợng của nó quá vì thấy c babie nói là theo c ấy cứ xài đồ đắt va có tên tuổi 1 chút vì dù sao cũng dùng để sử dụng cho môi của mình nên k thể đùa đc,có ai xài rồi chưa nhỉ cho mọi ng xin Review đi,
    mà c xem hình của em thấy em cũng k có nhỏ con sao chân bé thế nhỉ,nếu vậy c nghĩ em rất khó chọn giày rồi em ah vì size Mỹ bé nhất cũng là 5 mà em mang có 4 thui
  4. willyjenny

My ui nếu bà thuơng tui thì tặng tui luôn đi,bạn bè mà thanh lý làm j,kakaka!(j/k) nếu đến lúc đó tui hỏi bà kinh nghiệm nha,mấy bữa nay nó bị viêm phế quản rùi chán đờitại tui chủ quan nó bú sữa mẹ k sao nên mới thế ah,hic hic
    bà còn cái j thì post hết lên đi cho tui ngắm với k có ai dám chưi bà đâu
  5. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

@ chị willy : he he, mua over 200$ fờ ri síp mà
  6. willyjenny

nhưng mà c k có order cái j quá 200$ hết,htruoc order cho khách mà có biết nó rẻ thế đâu,sao em k nói sớm vậy
  7. namrom85

namrom85 Thành viên mới

Hix, giờ mới vào hóng hớt được với chị em này. Dạo này lu bu công việc, mở yahoo để đó chứ ko chat, vào đây ngắm đồ của mọi người chứ ko kịp bình loạn ji hết . Thui, Nấm ngắm đồ típ đây.
    P/S: mai Nấm đi ăn cưới, nếu có make up thì sẽ up hình cho cả nhà ngắm nhé
  8. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

@ Chị Jasy:
    chị ơi, vậy em apply trực tiếp cái Lancome ý lên má có sao ko chị? Có sợ nám ko ?
    @ Chị Mi:
    chị ui, chị có giầy size 34, 35 ạ? Chị post hình lên đi chị! Em cũng ham hố. Chân em siêu nhỏ. Mua giầy size 35 mà hầu như toàn fải lót thêm đế mới đi vừa ko là toàn rơi thôi. Đi cứ thỉnh thoảng phải quay lại nhặt giầy mệt lắm! Size 6 là tương đương với 36 phải không ạ ?
  9. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

Trước khi có baby chân chị mang size 34 thôi,Sau khi sinh bé chân nó to hơn nên bgio còn vài em ko mang được.Có em mới nguyên em mang được 1 lần thôi àh.Để bữa nào chị gửi hình cho em xem chứ topic này chỉ để make up thôi.hehe
  10. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Trân trọng kính báo tới các chị em nào đam mê NARS, YSL, Shu, BeneFit... thì nhanh chân lên, Sephora đang off 20$ cho mỗi 50$ order.
    EM đã xí blush NARS rồi . Cũng tương đối .
    Set son mới ra của MAC HOliday nè
    MAC Cosmetics Passions of Red Plum Lips Palette Swatches
    Mutual Attraction
    Insinuate
    Marvel
    MAC Cosmetics Passions of Red Coral Lips Palette Swatches
    Transparent Love
    Devoted
    Soft Talk
    Nguồn: http://www.temptalia.com/mac-passions-of-red-plum-lips-smoky-eyes-palette-pictures
    Thêm em smokey eyes này nưã ^^