1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? ^^ Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare===T

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 17/10/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

Son Sally Hansen thì B xài rồi nên thấy good, riêng thằng NYX này thì ko rõ, hick, đợi feedback cả nhà sau khi order vậy.
    B đang đổ pigment vô hộp màu mắt, làm xong là được 1 hộp 12 màu pig, mọi người làm với mixing medium/sealant ý, đừng làm với alcohol, alcohol làm xong hay bị bở ra mà lại phải nén nữa, mixing ko cần nén mà vẫn chặt, chỉ có lâu khô hơn. Khi nào làm xong hộp 12 màu B post hình, hihi, tiện kinh khủng mỗi lần mang vác đi nơi này nơi kia, bỏ cái tọt hộp màu mắt vào trong túi là xong. ^^
    Tiện thể B muốn hỏi cả nhà mình là có ai nhận order mỹ phẩm từ Mỹ về giá ok tí nhỉ, nhiều lúc B muốn mua món này món kia nhưng ko ai bán cả. Trước mắt B thấy có chị Hạnh, em Supercrazy, HoàngNhân (B chưa order thử bao giờ), em Sammy nào đó bạn gì vừa nhắc ??? và 1 vài sản phẩm có thể mua bên topic từ thiện.
  2. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

noi that la gia son re qua,minh cung e de,may chi ben topic MMU co ai noi la k tot nen tot nhat la dung order moi nguoi ah
    [/quote]
    Đúng rồi, tại vì son bôi trên lips, mà mọi người hay liếm môi lắm. Son rẻ tiền, thì thường thành phần có khi ... ko được bảo đảm bằng son đắt tiền, chẳng may liếm rồi nó chui vào bụng, vài dạ thì ..... ( ko dám nghĩ nữa =.=)
  3. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Chưa cần nói đến chuyện chui vào bụng, son mà chất lượng kém nó đậu trên môi cũng đủ làm thâm môi roài. Chả dại
  4. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

@JasyLuu: hihi, chị này tung toàn kit make up lên nhé. Em vẫn bảo lưu ý kiến là mua mỹ phẩm theo kit nhiều khi tưởng rẻ nhưng hóa ra lại đắt, vì mỗi người thường chỉ hợp với 1 gu makeup nhất định thôi. 1 bảng màu phong phú hoành tráng như thế nhìn thích thiệt, nhưng mà nhiều khi xài hổng có hết. hihi, cân nhắc cân nhắc.
    Nhưng mà thấy chị hay vào Ulta nha., Ulta nó đang Fre Shipping cho hóa đơn 25$ trở lên và Off 20% cho mỗi item kìa chị và mọi người (code 97153). Hihi, nói thế thôi, chứ chị Jasy chắc nhận được mail thông báo của tụi Ulta rồi nhỉ.
    Ulta sộp quá hà, mỗi 25$ mà free ship rùi, em vừa xem lướt qua do vào cái link kit makeup của chị, để tí chạy vào xem tỉ mỉ xem mình có ưng món nào ko, tranh thủ hốt. Cơ mà ko biết nó sale đến bao giờ ta.
    @Lockengo: em ơi, kưng mua gel eyeliner của Mac là đỉnh rồi đó kưng. Loại đó waterproof và mau khô, lâu trôi nữa. Trên này nhiều người xài, chị Gấu khen dữ lắm đó
    Chị bày em nha, trong bộ cọ mắt thường thì có 2 loại cọ eyeliner. 1 loại cọ lông mảnh nhỏ như bút lông đó. Hình thế này nè em.
    Và 1 loại thì đầu cọ vát như thế này:
    Em để ý là loại đầu cọ vát chia làm 2 loại. 1 loại lông cứng dùng để vẽ khuôn lông mày. 1 loại lông mềm thì để vẽ eyeliner nha em.
    Trong trường hợp này thì chị khuyên em dùng loại cọ số 2, tức là cọ đầu vát, vẽ eyeliner sẽ đẹp và tự nhiên hơn, lại có thế tì, ko bị run tay, khó vẽ như loại đầu lông bút.
    Loại này thì tất cả những người mới học makeup cũng có thể vẽ được tương đối dễ dàng, ko khó làm quen như cọ bút lông. Em chỉ cần nhắm mắt lại, dùng cọ vát áp lên mí mắt, lướt 1 đường là ok.
    Làm thử đi em.
    Còn việc em nói vẽ xong trông như viên đạn, chị nghĩ em chú trọng đến việc làm sao để có đuôi line cong cong nên làm bị quá tay rồi. Phải hôn?
    Kưng cứ yên tâm, nhắm mắt lại (nhắm 1 mắt thôi ), kẻ thẳng 1 đường áp line mắt, đuôi line dài ngắn tùy em. Mở mắt ra nó sẽ tự động cong lên. Ko cần em uốn tay gì đâu.
    Dần dần làm quen thì em vẽ sẽ còn đẹp hơn nữa.
    Punkie có bí quyết gì thì share cho Lockengo đi nào (Zin nghe ké )
    @Amyrose: Rose ơi, Base Chanel 2008 Zin chưa dùng, cũng nghe người này người kia review khác lắm ấy. Nhưng phần đông bảo là nó khá mỏng, kiềm dầu cũng ổn. Nếu da ai dầu nhiều Zin nghĩ ko trông mong vào mỗi base được đâu.
    Dầu nhờn da tùy thuộc vào thời tiết, khí hậu, các lớp makeup kết hợp trên mặt nữa mà. Ví như 1 lọ base dùng vào tiết thu mát mẻ nó sẽ cho tác dụng khác khi mình dùng nó vào mùa hè oi bức. Đó là chưa kể moist và foundation mình dùng có oil free ko.
    Nói chung, Zin nghĩ là Rose đừng hy vọng nhiều quá, xác định da dầu là sống chung với lũ đi thì sẽ thấy dễ chịu hơn. Kè theo người 1 gói giấy thấm dầu tác chiến mọi lúc mọi nơi. .
    Base Chanel 2008 tốt ko thì Zin ko chắc, nhưng hẳn cũng ko đến nỗi tệ. Nhà mình có chị Gấu, chị Devil (lâu ko thấy nữa)..có dùng rồi. Rose có thể hỏi thăm họ.
    Da rỗ thì thường dùng foundation dạng stick, cream để khỏa lấp bớt. Nhưng ngoại trừ những dịp đặc biệt ra thì ko nên dùng vì nó quá ư là nhờn bí và dày, cake kinh khủng.
    Hồi lâu rồi Zin có xem 1 bài báo, có share cách làm mask cho da dày rỗ. Khuyến cáo dùng 1 thời gian da sẽ mềm lại và các vết rỗ theo đó mà dãn ra, mờ đi. Mask thiên nhiên hoa quả thôi, có thành phần là bí đỏ. Đăng trên báo Mỹ Phẩm. Rose thích ko? mai Zin lên cty lục lại bài báo đấy. Sợ lạc thôi, chứ báo chí thì Zin ko vứt.
    P/S: Tác dụng chữa rỗ của nó Zin nghĩ chỉ là phần nào thôi chứ ko dứt hẳn nha Rose, vì dưới tác động của mask, da sẽ mềm ra nên có cảm giác láng mượt hơn, ko ráp như trước nên đỡ gập ghềnh hơn. Với cả chăm đắp mask thì da ăn mỹ phẩm hơn đó. Hôm nào Zin siêng đắp trứng thì hôm sau makeup da mướt rượt.
    @i12luvu4ever, oregon1911: hix, cái Neutrogena đó Zin chưa dùng rồi, thấy lạ hoắc à. Nhưng sao nó được rate cao quá dzạ, hihi, chắc cũng có lý do đó, thôi mạnh dạn mua test đi em .
    @Black: chịp, đúng là con gái. Dễ dụ số 1 luôn. Em Zin cũng đang vật vã quả máy rửa mặt chị Chubbygal tung ra nè. Nhưng mà trong thời gian đắn đo suy nghĩ, ko biết có nên bỏ ra 195$ mua nó hôn, thì may sao Zin lấy cái khăn bông rửa mặt và thấy cảm giác chà xát khăn tẩm srm trên mặt cũng rất chi là dễ chịu. Da cũng sạch căng . Tạm thời coi đây là bí quyết giảm si cái máy rửa.
    Thật, túng tiền mà còn lên cơn vật nữa thì ko có thảm cảnh nào hơn.

Nhưng mà mua gì mà những 3 lọ Merlot thế kia? Giời ạ, dùng lọ kem mắt thế nào review em nhá. Mắt mỏi kinh. Cần refresh bọng mắt nhanh và ngay
    Em buồn cười lăn lộn cái khoản xăm hình lông nách mọc dài (eo ơi, mình type thôi mà đã ngượng), thiệt là, cái trí tưởng tượng con người nó mới phong phú làm sao nha. Chiện dzậy mà cũng nghĩ ra được thì thiệt em bó tay đi.
    Cả cái đoạn "mẹ con ngầu, ngoại và dì con ngầu, cả nhà con đều ngầu..." nữa chứ [​IMG]. Trẻ con vui tính thật.
    Nói chung em thấy ai đeo phụ kiện kiểu bụi bụi em thích lắm. Nhìn hay hay, rất có phong cách riêng. Nhưng chả hiểu sao từ nhỏ giờ ko biết đeo vác chi nha. Cứ tròng vào được mươi phút là tháo ra hết. Người em ko nhẫn, ko kiềng, ko hoa tai. Nhiều lúc cũng thấy tẻ, nhưng tuyệt đối ko đeo được. Và thường thì em lướt qua hàng trang sức rất dửng dưng,.[​IMG]. Hix
    Em nghĩ Mousse chỉ dùng cho Blush dạng cream thôi. Blush chị đang dùng là water mà phải hôn? Dùng mousse chưa kịp dặm nó thấm vào cả rồi. Tiếc hùi hụi í, ko dùng mousse nổi đâu.
    Cái vụ nhận đặt hàng Mỹ thì trên muare quá chừng người đặt đó chị, chị Nga_maryland, Chị Sa Vietefashion, Chị Willy Giang nhà mình, chị Sammy, chị Mclark mới xuất hiện nhận đặt siêu rẻ luôn (có 2$/ 1 món cho mỹ phẩm), thành viên mới, tính tiền đâu ra đó, Zin có cảm tình ở khâu tính tiền sau khi gửi list order cho chị í, chất lượng ship hàng thì ko biết thế nào vì chị này mới làm đợt đầu, Cat-shop cũng có nhận order hàng Mỹ....
    Đó là những nick nhận đặt tương đối đa dạng sp, Sammy và Mclark có thể làm thời vụ, còn những nick còn lại thì đã làm lâu dài. Chưa kể những nick chỉ nhận đặt khoanh vùng 1 số thứ như Mac, Benetint, NYX, drugstore... như Mars, Chubbygal, Hanhbossy.....
    @Mars: cái cô trong tut của Mars này trước khi makeup nhìn thường thế mà makeup xong sang hẳn ra, 1 nét đẹp rất mong manh nhỉ. Nói chung là cô này makeup xong khác hẳn đi,. Đẹp nao lòng.
    @Clride: à, nhớ chị Clride này hôm trước up cái pic đánh son hồng đẹp lắm nè. Chị hợp với màu hồng đấy chị ơi, mua hẳn cả bộ Mac Rose Lip đấy dùng cho phê nào. Chần chừ gì hổng biết
    Riêng brand KIEHL thì nổi tiếng thôi rồi mà chị, Bao bì mẫu mã nó đơn giản nhưng hàng nó tốt thật. Ông chủ cha đẻ của hãng này quan trọng chất lượng sp hơn số lượng bán ra. Nhưng đến đời con gái ông ấy thì cô ta tập trung đẩy mạnh doanh số bán hàng.
    Dạo em xem 1 bài báo có nói vài món trong brand KIEHL này là fav của nhiều sao Holywood . Lúc đó em đã quyết tâm ghi nhớ cái hãng KIEHL này, có dịp là test liền
    Hihi, lúc xem bài báo đấy đã ấn tượng hãng KIEHL này rồi. Hình như từ năm 2000 lẻ mấy thì KIEHL sáp nhập vào tập đoàn Loreal, bây giờ là 1 nhánh lẻ của Loreal đấy. Có gì chị review cho em thêm về KIEHL nha chị
    @Hanhbossy: hihi, xem tut của em up là biết em thích kiểu makeup ấn tượng vậy đó phải hôn? Nhìn đập vào mắt nhỉ? Đi club ok đó, em thử đi. Hơi đậm, nhưng môi nude nên ko bị dữ.
    Nhưng cái cặp Circle Lens nhìn gần thấy sợ sợ, lens màu nhìn có thần hơn em hen.
    À, thấy em bảo ko vào được trang cuối topic để xem,. Chị bày em nè, em nhìn lên thanh adress của web í, thấy con số trang topic ko?
    Ví dụ em đang ở trang 31, em muốn sang trang 32 nhưng topic ko tự động chuyển được, thì em làm thủ công. Em bôi đen số 31trên adress (ở đây là chị ví dụ), xóa đi, gõ vào số 32, rồi ấn enter. Nó sẽ chuyển trang cho em.
    Vậy đó, chị nói vậy kưng hiểu hôn? Có gì ko hiểu nói chị nhen
    @h2o: hihi, Zin vào muộn, thấy chị JasyLuu và Chubbygal... bày mưu tính kế cho nàng vụ mascara hết rồi. Zin đồng tình cái mẹo dùng ngón tay để lên mi dưới, chớp mắt vài cái cho mas thừa dính vào ngón tay đó. Nàng thử đi. Chúc nàng vui ha. Có gì lên đây ới mọi người nha
    @bebe321: em ơi, tránh xa Lipice với Nivea Lipbalm bán trong siêu thị nha em. Dùng 1 thời gian môi thâm đi nhiều đó. Hết xài thì dần sẽ hồng lại.
    Lipbalm đến giờ phút này, test qua nhiều loại (carmex kinh điển thì chưa thử ) chỉ có Labello của Đức là nhất, Môi mềm mọng ko điều kiện luôn. Quất lên 1 cái mềm liền, khỏi đợi thấm như ba cái sáp ong này nọ, xài lên thấy trơ trơ (Chị dùng loại Labello Classic Xanh, ko màu ko mùi).

À, riêng cái balm KIEHL phía trên chị Clride comment thì chị chưa thử. Nhưng chị nghĩ nó tốt đó. Em thử xem.
    @Dthm: làm luôn nguyên cái collection Makeup đi chị, up rời rạc mỏi tay lắm đó. Bộ Kiss nhìn hầm hố qua hà.

@karrie0608: trùi, em mua mỹ phẩm hay tìm thuốc tiên vậy em? Vừa Base, found, chống nắng, lại kiềm dầy tốt nữa,. Hix.
    Da kưng mụn và dầu thì tập trung chữa 2 cái này trước đi em. Da sạch sẽ thoáng đãng rồi làm cái gì cũng dễ hết.
    Base với chống nắng có thể kết hợp, found với chống nắng có thể kết hợp, chứ đã base rồi lại kiêm luôn found thì chị nghĩ em dùng moist oil free rồi dùng found chống nắng là ok, ko cần base đâu.

Nếu da em dầu, mụn cần thoáng khí, tự nhiên, che khuyết ổn và lâu trôi hơn loose thì có thể thử foundation dạng cake.
    Thế nhé. Có gì thì hỏi các chị trên này nha em, ai biết gì sẽ nói đấy giúp em mà. Chứ em hỏi chung chung quá, có nhiều cái mọi người cũng đề cập rồi nên chị cũng chẳng biết nói sao nữa. (ko biết kưng bao tuổi, đi làm chưa, muốn makeup tự nhiên hay cover hoàn hảo, sp giá tiền bao nhiêu thì kưng chấp nhận được.....).
    @Punkie: Base Smashbox có 2 loại, 1 loại cho da nhờn, 1 loại cho da khô đó. tên nó gần giống nhau, khác có cái chữ cuối à. nàng dùng loại nào đó
    Bae YSL giang hồ đồn thổi ghê lắm rồi, ngang ngửa base Chanel, hihi, Punkie mua chưa? Xài rồi cho chị em xin cái review nha
    @ Meomapu: "Hôm nay mấy tình iu về với mèo rồi, hihi, vui quá đi thôi, sẽ chụp hình lên cho cả nhà coi. ^^"
    @vienbiđen: ôi, chị đi spa chăm da đi, sẵn hỏi tình hình da dẻ các chị í luôn. Chuyên viên makeup mà nhận xét da thì em cũng sợ lắm. hihi.
    Nhưng đã cưới rồi phải ko chị nhỉ? Makeup cô dâu à . Pic đêêêê
    Viền môi thâm có nhiều lý do, hoặc do chì trong son (cái này ko lo , ngưng bôi son thời gian cũng sẽ ổn hơn), do đi nắng ko che chắn....Trước mắt chị cứ bôi mật ong trước khi ngủ xem sao. Da môi mềm đi trong thấy đấy. Sáng màu hơn thì cần thời gian, nhưng đoan chắc với chị sẽ sáng màu hơn. Đừng lo quá
    Da chảy xệ thì có khi do cơ địa của mình, độ đàn hồi mỗi người cũng tùy mà., Nói chung chị cứ đi soi da xem thầy phán thế nào đã, chưa gì đã quýnh quáng

@Enakei: chất lượng chổi theo set ko giống cọ lẻ đâu kưng. 1 cái làm máy, 1 cái thủ công mà,. Độ dài ngắn khác nhau dẫn đến lực tì lên cọ và tản lên mặt khác nhau. Nhưng nói chung với cái giá đấy để có 1 set cọ như thế thì là good em ạ. Đừng lăn tăn nữa. Bộ cọ của em đẹp quá, chơi sang mua những 3 bộ nha
    Nhưng mà đồng ý với em là chị đnag dùng cọ full size Mac mà cũng ko ấn tượng lông của nó lắm, ko như mong đợi, đang muốn đổi qua cọ Bobbi Brown xem thế nào.
    @BuuXuu: em định mua skincare của Clinique hay makeup? Mỗi brand có 1 thế mạnh. Clinique chuyên về skincare hơn nha em.
    Skincare hãng này thì Zin chưa dùng qua, trên này ai dùng rồi thì tư vấn BuuXuu nha. Nhưng skincare thì cũng tùy, người hợp người ko. Nói chung bản thân mình test sẽ rút ra được nhiều kết luận chuẩn hơn.
    Makeup thì em có thể thử son của bọn này. Nhiều dưỡng nhưng nhanh trôi. Phấn found của nó thì chị nghĩ ko đọ được với các hãng chuyên về makeup.
    @warmsnow: nàng muốn son lên môi chuẩn như màu son thể hiện thì dặm 1 chút xíu found lên môi cho môi nhạt màu đi nha. Nhưng làm cách này thì nhớ tẩy da chết môi kỹ trước, kẻo ko môi khô dễ bong mảng lắm
  5. devil1985

devil1985 Thành viên mới

ôi lụt với trả lời của chủ nhà thương quá nhắc mình cái phải chạy vô điểm danh liền ,dạo này chị bận quá zin nên vào ngó nghiền rồi lại chạy ra liền
  6. lockengo

lockengo Thành viên mới

chi Zin: day la 2cay cua e; vay minh dung loai dau xeo fai ko; de e co gang thui; hihi
    - e run tay de so; huhu; danh xong het tron; phan cuoi cung run tay lam thay ghe con mat luon; chac e fai sieng ngoi danh cai nay cho quen thi luc len danh thiet no moi vung;hihi
    Thanks c Zin de thuong wa chung
  7. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

Coastal scents mới ra em nì, hoặc cũng có thể do B lười update nên giờ mới biết, hihi. Coi review trên youtube thấy khá thuyết phục ( đúng là con gái dễ dụ :">), so sánh giữa Loreal HIP, MAC và em này, coi bộ cũng ngang ngửa về mức độ đen, waterproof, em này trông cái hũ còn to hơn em Loreal HIP nữa :D. B vừa order MAD gel e/l rùi, ko thì cũng order thử em này coi sao, màu mè bắt mắt quá chừng chừng. ^^
    http://www.youtube.com/watch?v=4-ziKJmeg60&feature=iv&annotation_id=event_325070
    @ Zin:
    - Vụ cái máy rửa mặt: :">, chị cũng phải kiêng em ý rồi vì đang để tiền mua máy ảnh, năm sau chị lên plan đi lung tung rồi nên cũng cần 1 em máy để bắn phá nữa. Mấy hôm nay chị dùng cái cọ rửa mặt cán trắng trắng trong trong ý, dùng chung với scrub coi bộ cũng tác dụng à nghen, rửa xong mềm mịn hơn hẳn ý. ^^
    - Haiz, chị chỉ đeo đc trang sức bằng bạc thôi, các loại khác đeo vô là ngứa ngay, người như cái máy thử á, cô nào đc anh nào si mê theo đuổi tặng nhẫn mà muốn check là đưa nhẫn đây, chị đeo dzô là biết mức độ đầu tư của các anh liền ;)). Ko đeo gì thì chị vẫn always phải có hoa tai, đeo vô trông cái mẹt nó khác hẳn, cũng giống như đánh blush ý, hihi, sinh động như LCD loại xịn luôn, haha.
    - Thế cuối cùng em có order chai kia ko đấy? :D
    - À, tks cưng về nick chị em nhận order hàng Mỹ nghen :-* :-* :-*
  8. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

@ Zin: Ulta chỉ cho sale 20% đối với 1 item duy nhất thôi, mà ko phải là brand name
  9. meomapu

meomapu Thành viên mới

@Zin : trời ơi mấy em nó đẹp hơn chị tưởng, yêu quá, món nào cũng thích, cọ POSH mềm và đẹp vô cùng, thích thật đó. Cọ MAC 187 đánh blush thì thôi rồi, chẹp chẹp. Còn MAC l/s 2 màu puse rose và fleckleton ( chắc viết sai rồi, hihi) đánh nude đẹp quá chừng luôn , nhất là em pure rose đánh kèm l/g emotion pastel, đẹp ghê lun á, đúng màu hồng chị thích. Còn blush của too faced cũng đẹp nốt, 1 màu hồng baby, đánh lên có hơi nhũ, bắt sáng lung linh, còn 1 màu nhìn thì hơi nâu nhưng đánh lên màu da cam rất rất tự nhiên, nói chung lần này thấy mình quá sáng suốt, mua món nào về cũng hài lòng, kaka
    14 tháng này Ju péo sẽ đem về hộp loose của givench nè , hehe, và đợt sale 20% của sephora thì bon chen thêm 2 hộp nars angelika và luster và thêm 2 cây son giv nữa thôi, ko mua gì nữa hết. Thiệt là tốn kém
    Anywayz review vậy thôi nhưng chưa có máy để chụp và post, hahah( mình vô duyên ghia), để mai mượn máy rồi chụp lên cùng cả nhà
    @cả nhà: Mọi người ơi, có ai uống thuốc collagen của nature bounty chưa nhỉ, mèo muốn mua uống thử xem da dẻ có đẹp hơn ko? Mình uống mấy loại này (vitamin , collagen) có hại gì ko ha hay là tốt vậy mọi người?
    Được meomapu sửa chữa / chuyển vào 00:06 ngày 04/11/2008
  10. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

the cai code HOLIDAY2008 la add vao dau de dc sale 20% cho cai set Smashbox ma em noi the,hehe