1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? ^^ Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare===T

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 17/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. milanhpt

milanhpt Thành viên mới

@Chubby: em thích chị giống trong tập ảnh ở nhà hơn, cứ trong sáng thánh thiện thế nào ý, trang điểm dramatic trông stylish quá ^^
  2. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

@ chị willy : Em có nói ở đâu đó rồi mà, off 20% chỉ cho 1 items và ko phải là brand name. Hà hà. Vậy nên, smashbox còn khuya chúng nó mới cho off . Collection của em á, ít thôi, ko được hoành tráng lắm đâu . Cũng phải tập cai từ từ, từ từ .
    @ chị chubby: Ồy, gái xinh quá nhểy! Mà dạo này mất hút con mẹ hàng lươn đâu thế. Chả thấy tâm sự chuyện trai gái j nữa . Khi lào rỗi rãi chúng mình lại dza-hu-ing tiếp ná . Em vẫn muốn hóng chuyện a bê xê ích i zét của nàng
  3. la_pluie_de_mars

Bắt đầu chiến dịch đi mẹ mìn NARS .
    Đầu tiên là NARS DOLCE VITA
    Model sử dụng:
    MAC pressed pigment: lily white
    MAC Starflash: lotusland, top hat, smoke & diamonds
    BB e/l.
    MACe/s smolder
    UDPP.
    Vì em này viết toàn tiếng Tàu nên em ko có dịch được. Mọi người chịu khó xem hình rồi áng "đường đi nước bước" nhớ .
    MAC #242,#239,#217,#219,#209
    NARS #15
    Before
    After
    Everyday minerals found fair^original glo?
    MAC scuplt
    MAC MSF
    NARS blush Dolce Vita
    MAC l/s siss
    MAC l/g baby sparks
    MAC #224,#109,#187,#168
    BB brush
    Èo ơi, màu má này đẹp mún chết quá Ứơc j mình có đủ tiền để rinh hết đống má của NARS về nhờ
  4. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

tut đẹp quá chị ơi , mắt chị này siêu đẹp luôn í
  5. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

@ngoclinhkhue:
    Bạn ơi,
    Đúng là tông màu mắt của tớ hơi tim tím, nhưng tớ ko bỏ trực tiếp tím lên mà blend các màu tông từ tím nhạt, hồng tím ánh xanh, xanh biển đậm, và tím đậm lên, với cả màu bạc, rồi blend sao cho nó đều, kiểu smokey eyes ý. Tức là trên mắt có effect của các màu đó nhưng blend với nhau ý. Nếu bạn dùng cái set của bạn sẽ chỉ ra 2 màu thôi, tức là cái tím cho mí mắt và có thế màu gold (??? tớ ko rõ) cho highlight...chứ ko đánh được smokey eyes
    @lolita: Hì, tớ vào blog tí choáng vì thấy comment gái bên đó. Ấy vẫn ở bên Canada à? TP nào thế? Maybe Xmas này tớ bon chen được cousin tớ sang bên đó (her hubby làm Canadian Air nên tớ nuôi hi vọng ghê lắm ). Mà thanks ấy nhé, tớ buồn buồn ngồi lôi đồ ra chơi, kiểu giống trẻ con chơi đồ hàng ý (câu này trích nguyên bố nuôi tớ nói )
    @siêu nhân: Ôi em ơi, ây bi xi ếch i zét gì, đang sì trét bệnh tật đầy mình, động vào chắc chị quá
  6. la_pluie_de_mars

@ gái chubby : hí hí, a bê xê các thứ có thể ích i zét được ih . Mà em thik gái makeup nhạt như cái ảnh chưa tô son đỏ ih, trông trẻ hơn bn . Anw, cái tô son đỏ trong seductive lắm .
    @ ng` đẹp xì căng đan Link Khuê: làm tút cũng ok chị gái ah ^^ Nhưng đừng làm tut bằng PTS nhé . Trên này chị em hơi mù khoản technique ...
    Đánh smokey eyes đúng là phải kết hợp nhiều màu theo cùng tone, để tạo effect smokey ^^.
    Mắt em nhìn bình thường thì hiền hiền, cơ mà đánh đậm tị là sắc lắm, chả khác gái Punkie là nhiêu đâu ah . Nữa là oánh đầy đủ chắc chít =.=
    Bao h khỏi mắt chắc cũng bon chen làm thử FOTD
  7. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

8. la_pluie_de_mars

@ chubby : rồi, gái cứ này nọ này nọ đi. Còn h em đang ngồi tiếc petitcoat đây. Đang ko hiểu mua Dainty sáng suốt hơn hay là mua petitcoat sáng suốt hơn đây =.= Mà trót check out rồi =.=
  9. meo_con_xinh

meo_con_xinh Thành viên mới

Vẫn đang đợi chờ...
    Được meo_con_xinh sửa chữa / chuyển vào 13:52 ngày 04/11/2008
  10. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Bẩu rồi ko nghe Chị thích petticoat hơn, có cái hình bên mr thì phải, make up dùng petticoat đó Mình nhớ mình khen em này nức nở ở đâu đó thì phải