1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? ^^ Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare===T

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 17/10/2008.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

@Puka: Puka póc tem nhà mình nhé . Hy vọng xuôi chèo mát mái thẳng tiến đến tower luôn.
    @Black: cái bánh kem xinh xinh quá chị ơi, nhưng sao có 3 cây Phải 5 cây chứ ạ
    @Bee: Cám ơn hoa bé Bee
    @Nhimcon: Toner Seaweed thì có chị Ex với aries_girl trả lời Nhím rồi ha .
    Còn tẩy da chết tốt thì Zin giới thiệu Nhím 2 loại là MAC Volcanic Ash Exfoliator và Dermalogica Daily Microfoliant.
    Loại Volcanic của Mac thì tẩy mạnh và hiệu quả trắng mềm da trông thấy ngay sau lần dùng đầu tiên, giá ko quá đắt. Dùng cách tuần. Trên này có chị Meomapu là fan bự . Có gì Nhím hỏi thêm chị mèo ha.

Loại Dermalogica Daily Microfoliant thì nhẹ và lành, dùng hàng ngày được, thành phần của derma thiên về dược tính nên ko sợ bị dị ứng. Cảm giác sau dùng da sạch, mịn, ko căng rát. Nếu da Nhím nhạy cảm thì nên dùng loại này.
    @aries_girl: Seaweed Zin nghe khen nhiều ghê, nhưng tốt như Aries nói thì nghe thích thật, có gì Zin bon chen dùng thử xem sao.
    @mercury412: Hihi, nick này quen quen, hình như lâu rồi mới về nhà 3T, đi lạc đâu lâu rứa Chị Pipine review nàng cái Toner Biospecific loại Oil Eliminating Purifying kìa.

Yves Rocher nàng hỏi thêm Amyrose thử xem, ^^. Hàng dược mỹ phẩm Pháp lành tính, Zin thấy bảo rẻ mà tốt ^^
    @Devil: mang tiếng là nhanh nhảu mà tận trang 2 mới về, ghét
    @Keikan: Zin cứ hay nhầm Enakei với Keikan, Hôm nào cho Zin xin cái chân dzung xinh đẹp của Keikan và Enakei để phân biệt cho kỹ lại với nha. Hihi.
    @Mars: Phải nhờ chị cái mảng Mac nhiều nhiều rồi. Thật sự là Zin ko sùng Mac nên ko rành mấy cái Collection của Mac tẹo nào hết. Lâu lâu nó ra 1 Collection mới là hoa mắt luôn. hix. Hy vọng theo chị Mars thời gian khá khẩm hơn
    @Trangsophia: hihi, bán được thỏi lipglass Mac chưa chị, để đấy mà xài, chị phí ghê cơ
    @bloodyghoul: Choáng ngợp vì rừng cóc nhảy của em. May là icon chứ cóc thật ngoài đời thì máu chị nó lên tim rồi em ơi, sợ quá
    @ Rockyl: welcome chị nào, lần nào xem đến bài post của chị cũng phải dừng lại lâu lâu 1 tí ở chữ ký,. Xót xa nhỉ
    @Tichuột: chính xác là nàng Mai xinh đẹp. Hóa ra trái đất tròn., Em ruột thừa chị à
    @Doll: Nhà mới dành sẵn nhiều đất cho người đẹp post hình đấy nhé.
    @Nấm: ốm à Nấm ơi? Dành sức cho Happy wedding điiiii
    @candle_inthewind: Cái thứ 2 nàng hỏi thì Zin chưa dùng. Còn cái thứ nhất ( derma clay cleaser ) thì dành cho da dầu, hỗn hợp thiên dầu ấy nàng. Ngoài HN đang mùa gì nhỉ? Nếu mùa hè nàng dùng vô tư, nhưng mùa lạnh thì dùng sẽ khô lắm nha. Nếu nàng vẫn thích dùng thì thủ sẵn tuýp dưỡng cung cấp nước sau khi rửa kẻo da mất nước, lâu dài đàn hồi kém nha.
    Vừa dưỡng, vừa chống nắng vừa Base thì có cái base của CDP, base hơi đặc, nhiều ẩm, màu ngà nhưng thoa lên da có thể hơi sáng, có tí nhũ. Mùa lạnh dùng ok, mùa hè dùng hơi bí. Kiềm dầu ổn, mềm da. SPF 15. 1 tuýp 30ml giá tầm trên 1triệu đó nàng.

@Dthm: như cũ, nhà luôn luôn dành đất cho mẹ My và mẹ Giang post ảnh con nhé. Đã nói thế mà 2 mami này lười ghê, con xinh thế mà cấm có cho pà con chiêm ngưỡng cùng
    @JasyLuu: Coi kìa, đi ăn Hỷ mà nước mắt lưng tròng hở, oánh chít giờ. Có mang theo bánh trái chi nhập tiệc koo
    Chị JasyLuu và những ai thích dùng Cetaphil thì Zin hightly recomment 1 loại srm dạng lotion của EL: Loại PERFECTLY CLEAN Light Lotion Cleanser. Phải nói là dùng cực sướng. Ko bọt, mềm mát da, và sạch sẽ, ko khô căng, da ko mất nước, lại mềm dịu dễ chịu.
    Mỗi lần dùng xịt ra tay độ 2 xịt, massage da vài phút rồi ửa sạch. Zin toàn tranh thủ xem tv vừa massage rồi chạy vào rửa nhoáng 1 cái.
    Phù.....welcome tất cả chị em nick mới vào nhà 3T
  2. punkie

punkie Thành viên mới

uày,chuă j đã 4 p rùi ^^
    zin ơi zin cái MAC vol đấy tìm đâu đc bh ,hic ,khó tìm mua lắm ý :((
    về SRM thì tớ recom cái SOAP BAR của mineral bên em sper xúi giục ý dùng thíhc lắm ,mùi thơm dã man ,kiẻu chiết xuất thiên nhiên ,da nhỵa cảm dùng ngon lành ,dạng soap mà k hề khô da nhé ,da tớ hôn hợp + nhạy cảm mà dùng ngon lành ^^ Mùi đa dạng ,nhièu lụă chọn ,giá ok ,lành tính ,nói chung ổn
  3. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Hợ, bài dài quá, trả lời nhiệt tình quá .
    Chúc chủ nhà sớm lành bệnh nhớ .
    MAC thì mới theo được có 5 tháng, hiểu biết còn nông cạn. Hy vọng đợt tới sang bên kia, có cơ hội tiếp xúc MAC nhiều hơn, sẽ review cho chị em nhiệt tình nữa
  4. MrRerach

MrRerach Thành viên mới

hơhơ đọc reply của chủ nhà cho mọi người choáng toàn tập
  5. nhimcon278

nhimcon278 Thành viên mới

ôi mèn ơi , chị em nhà mình đúng là vừa đẹp người vừa đẹp nết
    vừa hỏi tí chút mà các chị trả lời nhiều ghê, đọc muốn mệt nghỉ lun
    nghe chị zin giới thiệu em MAC xong mà ham hố quá rùi
  6. JasyLuu

JasyLuu Thành viên mới

@Chị Chuột: đúng rồi chị, cái này dịu nhẹ, tắm cho em bé OK luôn. Nói chung sữa rửa mặt thì em reccommend lọai ko mùi thơm chị à, chính hương thơm cũng là 1 tác nhân gây khô da và gây dị ứng. Nói chung, cái Cetaphil này giá ko đắt, dùng tốt. Em thì qua Thái thưòng nên ko để ý xem ở VN có bán ko, hồi em khám da bên í, bác sĩ kê cho cái Lactacyd (ở VN hiệu này chỉ có vệ sinh phụ khoa thôi, ko có lọai rửa mặt), dùng thời gian đầu OK, sau đó hơi khô da nên em chuyển qua thằng này, may là hợp kinh khủng. Em rec cho bà chị em, bả cũng rất khóai. Cơ bản cái này nó là dược mỹ phẩm, dịu nhẹ nên ít gây kích ứng da, hehe
    @Zin: người ta khóc vì quá vui mừng mà, hehe. Em keikan thì mặt tròn xoe, xinh lắm, em enakei thì mặt trái xoan cũng rất xinh luôn. Nấm sắp cưới hả em?
    Được JasyLuu sửa chữa / chuyển vào 11:32 ngày 18/10/2008
  7. keikan

keikan Thành viên mới

Zin: Thực ra thì mình cũng có trưng mặt lên 1 lần rồi mờ để hôm nào lục up lại cho xem.
    Tẩy tế bào chết tớ toàn làm bằng gạo xay nát + mật ong + sữa tươi ko đường, chà xát chừng 3-4 phút rồi rửa sạch bằng nước à, còn toàn thân thì dùng SRM Thorakao hạt nghệ to bự dzất chi là ngon bổ rẻ
  8. namrom85

namrom85 Thành viên mới

trùi ui, mới vô họp ra nhìn bài reply của Zin mà choáng .
    @Zin + cJasy: wedding còn lâu lắm í, sớm nhất cũng 2 năm nữa cơ
  9. muaroinang

muaroinang Thành viên mới

Chị Zin ơi, em chưa biết chút nào về make up mặt mũi hay dưỡng da gì hết. Em định vào đây tìm lớp học make up, không ngờ thấy các chị am hiểu về mỹ phẩm và make up quá, lại nhiệt tình nữa, em muốn hỏi xem chị có thời gian mở lớp không cho em theo học với. Chứ theo lớp ở các trung tâm sợ giáo viên không được tận tình như các chị.
    Dù thế nào cũng cảm ơn các chị trước nhé,
  10. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Làm cái điểm Blog:
    *Trước tiên là tình yêu Bobbi Brown của Zin.
    Chị em nào thích dòng Shimmer Brick của Bobbi Brown thì ko thể bỏ qua em ]Bobbi Brown Copper Diamond Shimmer Brick Limited E***ion này được nha. Màu vàng nhũ óng ánh làm highlight hay eyeshadow gì cũng tuyệt vời hết.
    Trên site chính thức của Bobbi Brown hình như discontinued rồi, ko thấy bán. Nhưng trên Nordstrom đang có bán với giá 40$, chị em mua nhanh nhanh nhanh kẻo hết nàyyyyy.
    http://shop.nordstrom.com/S/2996653?Category=&Search=True&SearchType=keywordsearch&keyword=bobbi+brown+in+All+Categories&origin=searchresults
    Đây đây, chị em xem cái design với nhũ nhĩn của em nó có chết người ko này, ack ack ack, Zin chết với tất cả thể loại nhũ.
    Nhũ chết người:

Source: http://www.musingsofamuse.com/2008/10/bobbi-brown-copper-diamond-shimmer.html
    *Tiếp đến Collection Smashbox Holiday 2008 nào.
    Smashbox Rapture Gift of Glow Gift Set.
    Nhìn ko ghiền nữa thôi
    1 set gồm:
    - 0.20 oz Lip Gloss in Gilded (light opalescent gold)
    - 0.16 oz Flash Powder (soft luminous gold)
    - 0.10 oz Waterproof Shadow Liner in Hollywood (dark warm brown)
    - Waterproof Shadow Liner Brush #30
    - Baby Buki Brush
    - Quilted Travel Pouch

Hộp Waterproof Shadow Liner in Hollywood này các chị em dùng để kẻ line mắt hay làm base shadow cũng được.
    Màu đồng nhũ:
    Test ra tay:
    Kabuki brush xinh xinh nì: Nhìn giống 182 Mac nhỉ ^^
    Waterproof Shadow Liner Brush #30, em cọ kẻ line mắt, nhưng chị Muse dễ xương cho rằng nó hơi lớn để kẻ line và tốt nhất là dùng để nhấn đuôi V mắt. (tiếng Anh Zin kém lắm nhen chị em, thấy Zin dịch sai sót gì thì hú nha )
    Và đây, hura, bom tấn. Zin khoái món này nhất trong set ^^ . Flash Powder. Cái này mà đi tiệc thì thôi rồi, ngây ngất điên đảo, thu hút mọi ánh nhìn
    Đẹp chói lóa ^^

Test ra tay, có flash.
    2 bảng màu đứng chung nhau nè:
    Yeah: Hình người mẫu minh họa,. chị Muse xinh đẹp.
    Blush: Supper Nars Orgasm: Nhũ điên nhỉ
    Highlight: Flash Powder
    Mắt: kẻ line bằng Waterproof Shadow Liner in Hollywood và phủ bầu mắt bằng Flash Powder.

Vâng, cuối cùng, chị em có thể mua set Smashbox Rapture Gift of Glow Gift Set này tại Sephora với link sau:

http://www.sephora.com/browse/product.jhtml?id=P223534&categoryId=C10905
    Source: http://www.musingsofamuse.com/2008/10/smashbox-holiday-2008-smashbox-rapture.html
    * Dạo qua Blog ]Nessasary thấy có bảng màu son Round Lipsticks NYX mới cập nhật khá đầy đủ.
    Son NYX hình như chị Black và Jasy đang quan tâm hả ^^:
    Công nhận son NYX màu nhìn mượt và phong phú ghê:

Source: http://nessasarymakeup.blogspot.com/2008/10/nyx-round-lipstick-army.html
    * Ngoài ra, 1 số màu lên môi khá chuẩn Zin xem từ Blog của fafinettex3, post lên chị em cùng xem.
    Trong này có màu B52 mà Blog Nessasary bị thiếu:

Trái sang phải: REA, THALIA, CIRCE, B52, INDIAN PINK.
    Màu REA - satin matte
    Màu THALIA - satin matte
    Màu CIRCE - satin matte
    Màu B52 - satin matte
    Màu INDIAN PINK - frost with gold flex (nhũ vàng li ti nhỉ)
    Source: http://fafinettex3.blogspot.com/2008/10/nyx-round-lipstick-swatches-and-review.html
    Còn mấy cái Blog nữa muốn điểm luôn nhưng oải òi, nghỉ thoai. Chị em xem rồi bàn luận nhen.