1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DO U LIKE MAKEUP? ^^ Tất tần tật hình ảnh, công thức makeup. Trung tâm review Mỹ Phẩm & Skincare===T

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi zinzinsleep, 17/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Air777

Air777 Thành viên mới

@ chị zinzin : cách trả lời thắc mắc của chị zin zin chu đáo ,nhiệt tình quá ! so lovely !! ah em có 1 cái thắc mắc rất nà ngớ ngẩn, chị zin zin sau tết có thấy rãnh trả lời cho Air với nha : có phải các bước trang điểm đầy đủ là :
    - dưỡng ( oánh lên k màu, có chống nắng, vitamin bảo vệ da các thứ )
    - base ( kem nền, cái này có phải là kem phấn nền dạng lỏng, đánh lên nó có màu phấn luôn, chứ k phải trong suốt phải k chị zin?)
    - foundation ( cái này mình hiểu là dạng hạt phấn nhưng nói cho đúng là phấn nền hay phấn phủ ta? vì em thấy còn finishing j j nữa, ôi nhìu thứ quá k phân biệt được công dụng, đặc điểm của mỗi loại )
    @ lady grass... : chị cũng có bán mp bên mua re ah? cái chị post lên của hãng nào zậy?

@ chị sophia : chị vẽ bằng sơn j muh màu đều thế? rất là đều, k bị loang lỗ đẹp quá, mặt chị còn baby so với tủi hơn Air nhìu ! em nhỏ con, mặt ngoài ngố lắm nên mọi người cứ hỏi em tốt nghiệp lúp 9 chưa suốt muh bùn !
    Được Air777 sửa chữa / chuyển vào 22:15 ngày 22/01/2009
    Được Air777 sửa chữa / chuyển vào 22:17 ngày 22/01/2009
  2. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Lâu lâu không tham gia cho chị mạn phép trả lời hộ Zin nha,đang ngày rảnh rỗi .Các bước trang điểm em ghi đúng tên mà hiểu sai sản phẩm rồi :
    1.Dưỡng ( bước dưỡng da với các sản phẩm như Toner,lotion,Moist,SPF...)
    2.Base ( Hay gọi là kem lót gồm 2 loại: có màu thì là để điều chỉnh sắc tố da -loại này nhiều hãng có nhất là Hàn Quốc-chị vote cho Rimmel ,hai là không màu như Chanel chị đang dùng hay Mac Primer)
    3.Foundation ( Lớp nền ,có màu tệp với màu nền da )
    4.Finishing Powder ( có 2 loại : Cái loại em tả dạng bột thì gọi là phấn bột-Loose Powder thường dùng vào mùa hè đặc biệt cho da dầu để hút dầu và chống bí da-với chị thì comment cho all skin types ,loại hai là dạng nén-Compact với đặc điểm che phủ tốt nhanh tiện mang đi nhưng da khô hay normal thì tốt hơn)
    Đấy bước làm nền có 4 bước chính đấy ,thực ra để tìm hiểu sâu hơn em nên tìm topic của Vitba hoặc của chị gì tự dưng quên rồi Hoa hay sao cả nhà nhờ thì rõ hơn cả về cách apply lẫn sản phẩm .
    Được devil1985 sửa chữa / chuyển vào 23:58 ngày 22/01/2009
  3. Air777

Air777 Thành viên mới

@ chị devil : ah ! thanks chị devil nhiêù ! em làm "tàu ngầm" âm thầm lặng lẽ theo dõi các chị share bí kíp make up muh có nhiều khi em đọc mấy chữ ghi tắt, tên hãng sản phẩm, công dụng mỹ phẩm bằng tiếng anh em k hiểu j luôn ! ><

Air đang bước từ giai đoạn " ngố " ( tức là k bít make up là j ) sang giai đoạn " tập tô màu " , hồi trước cứ nghĩ make up sớm làm hại da, make up nhìn " mặt phấn" sợ giả quá, cứ nghĩ để natural cho lành .........nhưng bi h có chút chút màu làm mình đỡ tái ,đỡ trắng hếu, mặt mũi đậm đà lên chút ! sung sướng quá !ah cho em hỏi bi h 20t make up chắc là được rồi phải k các chị ?em chỉ nên dừng lại ở MMU thôi phải k ah?
    Chính thứ xin các sư tỷ cho em nhập môn phái àh ! ^^ ! have a nice day ạ !

Được Air777 sửa chữa / chuyển vào 15:25 ngày 23/01/2009
  4. arya_sa

arya_sa Thành viên mới

Air à, dùng MMU hay dùng tra***ional là do em thôi. Nói thật MMU đỡ hại da nhưng mà tiền của đổ vào nó tốn kém ghê lắm. Hic, k có khác nhau nhiều lắm đâu.
    em chọn những tông màu tự nhiên, nhẹ nhàng, thì sẽ k bị thành bôi hề đâu mà. Quen rồi thì sẽ dần dần tiến tới những màu sặc sỡ hơn.
  5. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

mọi người ơi, cho tớ hỏi tí
    tớ đang nhăm nhe em found smashbox, cái họpp mà tớ thấy chia ra 3 ngăn, có từ nhạt đến đậm í ! cái đó có thik hợp với da hỗn hợp thiên dầu không? về mùa đông da tớ bị bong bong 1 tí ở trán nữa. mà cái đó phải apply bằng miếng bọt nhúng qua nước đúng ko nhi?
    cái đó có ai trên muare bán ko mọi ng? cho tớ í kiến về em đó với!
    thankssssssss
    Chúc các chị em năm mới muôn phần xinh đẹp, tay nghề make up lên cao cao cao!!!!
  6. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

ui, tớ đã tìm đc topic về em sm rồi, nhìn đc hình em í rôi! vần đề là tớ ko bít mua ở đâu, hê hê. Bạn nào chỉ giúp tớ với! thanksss
  7. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Với Devil thì thà tiền của tốn kém còn hơn hại da,hại sức khoẻ,nhưng nói thế oan cho MMU ,chứ giá nó so với Tra***ional tiết kiệm hơn nhiều chứ chưa kể đến vụ date an toàn của nó,tính đi tính lại kể cả dùng loại đắt nhất của MMU thì vẫn tiết kiệm hơn Tra***ional.
  8. Air777

Air777 Thành viên mới

@ chị devil : có phải tra***ional make up thường k ghi hạn sd phải k chị ? blush & found MMU thì có hạn dùng thông thường nà bao nhiu ạ?
    cúi năm lại bị tông xe, ><
  9. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Unlimited =)) =)) dùng bao h chán....thì đem qua cho chị SN dùng tiếp .
    Anw, nó ko có chứa chất bảo quản, nên là ko có HSD nhé!
  10. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Trả nời tranh không xin phép à.Náo nhờ...Muốn chết không...