1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đoản khúc cho người đi xa

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi baby_moon, 24/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mausactinhyeu

mausactinhyeu Thành viên quen thuộc

Ngày xưa người ở xa ... Nhưng sao ta thấy người thật gần.
    Còn giờ người ở gần ... Sao ta thấy người lại quá xa xôi ....
  2. SuSu_dangyeu

SuSu_dangyeu Thành viên mới

Sự chân thành sẽ được đền đáp bằng chân thành, những thứ sáo rỗng, hời hợt rồi sẽ lại giống như gió bay...
    Một ngày mùa đông Nắng tỉnh giấc, kéo ta ra khỏi giấc ngủ say.
    Đi nhé, ra khỏi ký ức của ta...
  3. ivyftu

ivyftu Thành viên mới

Tớ không hiểu lắm.
  4. moondy_eye

moondy_eye Thành viên quen thuộc

Còn nghe trong gió .. 1 chút vấn vương tình yêu đó ...
    Cuộc tình nên thơ .. giờ tan biến như 1 giấc mơ ..
    Và thời gian trôi ... tình yêu năm xưa giờ này thành vết thương in dấu mãi trong tim
    Giờ đây quay lưng tình cũ .. còn giữ mãi kỷ niệm buồn cho ai
    Đã bao nhiêu đêm buồn mình ai lẻ bóng .. đã bao nhiêu tháng ngày trông ngóng anh về ..
    Còn thương tiếc chi khi nay đã xa ... Hãy quên đi ngày hôm qua ..
    Hãy quên đi ân tình mình trao ngày ấy .. hãy quên nhau cho lòng vơi bớt hiu quạnh ...
    Biết chăng mai đây rồi em tìm thấy ... Tình yêu mới thắp sáng lại tim em ........
  5. ju_won_jun

ju_won_jun Thành viên mới

hi`,thật ra 20/11 cũng là sinh nhật tớ. tó biết lời chúc mừng sn của ấy không phai dành cho tớ mà dành cho 1 người bạn nào đó.nhưng tiện đó thì trêu ây chút thôi vì tớ rất muốn làm quen với ấy.tớ đã đọc rất nhiều bài viết của ấy.những bài thơ và những câu chuyện ấy đã viết.nó đa cảm và lãng mạn quá.tớ đã nghĩ chắc phải là 1 người có 1 tâm hồn rất phong phú và tình cảm mới có thể viết dc như thế.và tớ mong được gặp ấy.bây giờ thì ấy đã hiểu rồi chứ
  6. ivyftu

ivyftu Thành viên mới

Vậy tớ cũng xin chúc mừng sinh nhật ấy, cũng lại là một lời chúc mừng sinh nhật muộn. Chúc một tuổi mới nhiều niềm vui và nghị lực nhé!
  7. ju_won_jun

cảm ơn bạn nhiều vì lời chúc mừng sinh nhật.hì,mình đọc những bài viết của bạn và tìm được 1 sự đồng cảm nào đó.đồng cảm về sự lãng mạn thôi nhé,về những cảm xúc nữa.chứ mình thấy bạn hình như rất bận tâm về chuyện lập gia đình thì phải.có phải con gái cứ đến tuổi rồi là lại cuống hết cả lên thế không nhỉ.vì mình thấy những bài viết và cả những thông tin trên nick bạn đều cho thấy như thế.hi`.cái này thì mình không đồng cảm lắm rồi.nhưng cũng không quan trọng lắm.mình nghĩ là rất muốn làm bạn của bạn.và 1 người bạn thì sẽ chẳng có gì để phải thất vọng về nhau ngoài sự chân thành đối với tình bạn đó.ok.vì vậy mình rất muốn hôm nào đó sẽ được gặp bạn.bạn có thể cho mình nick yahoo dc không,như thế sẽ liên lạc dễ hơn và nói chuyện dc nhiều hơn.hoặc sdt càng tốt.hì.chúc bạn luôn vui vẻ và may mắn.mong tin.
  8. ivyftu

ivyftu Thành viên mới

Cảm ơn vì đã có 1 người đọc những bài viết của tớ và chia sẻ cảm xúc. Còn việc ấy nghĩ rằng tớ rất bận tâm đến chuyện lập gia đình thì chắc là tớ phải đính chính thôi. Nói chung thì tớ cũng không còn ở tuổi teen mộng mơ, những cũng chưa đến độ già quá mà phải cà cuống và chỉ bận tâm đến mỗi chuyện lập gia đình. Người ta có thể lập gia đình được không khi không tin tình yêu và không muốn yêu nhỉ? Với lại nếu chỉ bận tâm đến chuyện đấy thì chắc là tháng 1 vừa rồi, tốt nghiệp đại học xong tớ đã ở SG lấy chồng cho yên phận chứ chẳng lặn lội mò ra tận HN đâu. Cho đến thời điểm này, tớ vẫn rất ung dung sáng đi làm và chiều đi học, dẫu bị nhiều người đe dọa là học xong chắc chắn sẽ khó lấy được chồng. Đấy chỉ là vấn đề gia đình và bạn bè của tớ lo lắng chứ không phải là sự bận tâm của tớ. Còn thông tin ở nick thì đã có câu nào tớ bảo là muốn lập gia đình chưa nhỉ?
    Thế hôm sinh nhật có vui không? Chắc là nhận được nhiều hoa và quà lắm nhỉ?
  9. ju_won_jun

[
    [/quote]
    Cảm ơn vì đã có 1 người đọc những bài viết của tớ và chia sẻ cảm xúc. Còn việc ấy nghĩ rằng tớ rất bận tâm đến chuyện lập gia đình thì chắc là tớ phải đính chính thôi. Nói chung thì tớ cũng không còn ở tuổi teen mộng mơ, những cũng chưa đến độ già quá mà phải cà cuống và chỉ bận tâm đến mỗi chuyện lập gia đình. Người ta có thể lập gia đình được không khi không tin tình yêu và không muốn yêu nhỉ? Với lại nếu chỉ bận tâm đến chuyện đấy thì chắc là tháng 1 vừa rồi, tốt nghiệp đại học xong tớ đã ở SG lấy chồng cho yên phận chứ chẳng lặn lội mò ra tận HN đâu. Cho đến thời điểm này, tớ vẫn rất ung dung sáng đi làm và chiều đi học, dẫu bị nhiều người đe dọa là học xong chắc chắn sẽ khó lấy được chồng. Đấy chỉ là vấn đề gia đình và bạn bè của tớ lo lắng chứ không phải là sự bận tâm của tớ. Còn thông tin ở nick thì đã có câu nào tớ bảo là muốn lập gia đình chưa nhỉ?
    Thế hôm sinh nhật có vui không? Chắc là nhận được nhiều hoa và quà lắm nhỉ?
    [/quote]
    hi`,thật ra mình nói bạn có vẻ hơi cuống trong việc lập gia đình cũng chỉ là nhận xét chủ quan và vui vẻ thôi.chú không có ý gi đâu.thì đây nhé.các bài viết của bạn đề mang mác một nỗi buồn " mòn mỏi bến không chồng".nghe có vẻ tâm trạng quá.cả cái title cũng vậy kìa.hihih.noi đùa thế thôi.mỗi người có một cuộc sống cũng như 1 chí hướng riêng.mình không dám bàn đâu.đến tuổi này rồi thì ai cũng đã chả từng yêu 1 lần.và nếu tình yêu đó có tan vỡ thì tâm lí không yêu hay không muốn yêu cũng dễ hiểu thôi mà.nếu nói phức tạp thì nó la phức tạp.nhưng thật ra đơn giản là mình chưa gặp được một người thức sự mang lại cho mình sự rung động mà thôi.con người sống không thể không yêu mà.hihih.thế thôi nhỉ.à mà tớ có hỏi về nick yahoo hay sdt của ấy mà chả thấy ấy y kiến gì cả.hic.
  10. ivyftu

ivyftu Thành viên mới

Xin lỗi vì đã không có ý kiến ý cò gì khi ấy hỏi YD hay handy của tớ. Chúc một ngày cuối tuần vui vẻ.
    Gửi người bạn đang ở xa của tớ - Cadick: Lâu lắm rồi bọn mình mới gặp nhau nhỉ? Tiếc là mạng ở cơ quan của tớ hay trục trặc, cứ down liên tục nên chẳng log in vào YD nói chuyện với ấy được. Tớ rất muốn biết lúc này ấy thế nào, công việc, học hành và cả những chuyện khác nữa. Khi nào ấy online thì cứ buzz tớ nhé, vì nếu mạng không trục trặc thì tớ thường online cả ngày. Nice day nhé, cô bạn nhỏ.