1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đoản khúc cho người đi xa

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi baby_moon, 24/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

Mong cho bạn ở nơi đó ..BÌNH YÊN .. nhớ ...
  2. baby_moon

baby_moon Thành viên quen thuộc

Ivy ơi có lẽ sắp mời Ivy đi ăn kem được rồi đấy
  3. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

4. Darkspirit

Darkspirit Thành viên quen thuộc

Vẫn biết tầm này viết ở đây lời anh phải gượng rồi. Nhưng anh vẫn viết lấy vài dòng. Theo cách giải thích của anh là nỗ lực chống lại sự lãng quên. Thầy anh nói đại khái con người ý thức việc mình tồn tại ở góc nhìn nào đó là bằng ký ức. Đơn giản là nếu anh không có quá khứ, coi như anh đã tạch.
    Dạo này công việc chả phải là bận, nhưng đã là thằng đi làm không ai cho mất ngủ để âm thầm đếm bước chân em trên mạng nữa. Anh thường nhớ về quãng đời chạy theo em như một quãng đời rất đẹp. Không ai tắm hai lần trên một dòng sông, có muốn tắm lại em cũng chẳng cho anh tắm. Kể cũng nhanh nhỉ, thời gian thấm thoắt, chốc đà mấy niên. Lần đầu tiên gặp em trên Lâm. Chắc em vẫn nhớ, trí nhớ em siêu việt. Hờ hờ, gượng quá, già quá mất rồi, chả viết nữa.
  5. ivyftu

ivyftu Thành viên mới

Mun sắp về rồi à? Tớ sẽ đợi Mun rồi cùng đi mút kem nhé! Nhưng mà chỉ hai đứa mình thôi. Cho người khác đi cùng thì người ấy giành ăn hết phần của tớ thì sao.
  6. POPO

POPO Thành viên quen thuộc

Vậy là đoản khúc sắp hết...
    Chúc mừng ...
    Kem...
  7. greatghost

greatghost Thành viên mới

mình đang đi xa
  8. baby_moon

Ivy : đừng lo, không ai dám tranh kem của tụi mình đâu
    Popo : ai bảo là kết thúc, chỉ là tạm nghỉ giữa chừng thôi. Làm sao mà còn nhớ mũi em có tẹt hay không nhỉ?
  9. baby_moon

Darkspirit, anh vẫn thế nhỉ : suy nghĩ, giọng văn ... Mà cũng phải thôi, em cũng có thay đổi gì đâu, cơ bản thì vẫn là em của trước kia, chỉ có điều chắc người lớn hơn một chút. Vẫn nhớ hôm gặp anh trên Lâm, mọi người khá chăm chú xem bóng đá ( trận đầu tiên của giải - có lẽ trí nhớ em đúng là siêu việt như anh nói ). Còn em thì chăm chú ... nói chuyện với anh. Lạ không? Anh biết bóng đá với em có ý nghĩa gì mà. Em cũng nhớ anh uống cafe còn em gọi chanh muối. Chẳng hiểu có ai lên Lâm mà lại uống chanh muối như em không nữa.
    Và những chiếc mail ...
    Mà thôi, đó là cả một câu chuyện dài ...
    Em đã nói nhiều lần rồi nhỉ? Nói chuyện với anh rất thú vị, làm bạn với anh cũng rất thú vị.
    Chúc anh vui!
  10. baby_moon

Em cứ khóc đã đời đi em nhé. Bao buồn vui đổ lỗi tại tuổi mình. Lòng sẽ lại tinh khôi như nắng mới; phía mưa mờ sẽ mọc một bình minh

Em cứ giận đã đời đi thật đấy. Để người ta biết lỗi sẽ làm lành. Nếu cứ sống những ngày bình lặng quá, thì cuộc đời chắc hẳn sẽ buồn tênh.

Em cứ tiếc đã đời đi em nhé, thoáng ngày qua dẫu đi mãi không về. Tiếc để rồi sống hết mình hơn thế. Xưa cũ là chốn thương mến chở che ...

Nào em cứ nhớ đã đời đi em nhé. Thật vô tâm nếu quên lãng mọi điều! Rồi em sẽ thấy lòng mình hạnh phúc, bởi có nhiều kỉ niệm để thương yêu ...

Và cứ khóc, cứ hờn mong, nhớ tiếc ... những buồn vui, những xúc động rất người. Hãy tin rằng ngày mai tha thiết lắm. Từ tim mình hoa trái sẽ sinh sôi.