1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đọc lại Hịch Tướng Sĩ - Ngẫm cái nhục của một nước nghèo

Chủ đề trong 'Văn học' bởi phuongstock, 08/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. langtudien

langtudien Thành viên rất tích cực

Ngày hôm nay mình vào đây và nhìn thấy bức tranh này phải thối lên một câu: Như con că.c
    ------------------------------
    Ý là xấu hay đẹp ? Tối nghĩa quá !!!!
  2. phuongstock

phuongstock Thành viên mới

aphro***e: "ngày hôm nay mình vào đây và nhìn thấy bức tranh này phải thốt lên một câu: Như con că.c"
    Box Văn học mà ăn nói hoa mỹ quá hic hic!!!
    Nước mắt lại chảy dài
    <P><FONT color=deeppink><FONT face="Courier New">              </FONT><FONT face=Verdana size=6> Mô phật</FONT></FONT></FONT></P>[/sign]

Được phuongstock sửa chữa / chuyển vào 10:14 ngày 12/12/2006
  3. mps

mps Thành viên mới

Bác wá khen, những mỹ từ ấy chưa fải là tất cả. J chứ đối với thứ ko cần thg xót thì ko cần kiệm lời si va & mang nhiec, bất kể chai hay gái, jà hay trẻ.
    Nhưng fải công nhận là sự hân hạnh của bác được suỵt, trêu, chọc, khua , cũng là sự bất hạnh của bác khi bị coi như chó, mèo, khỉ, ruồi.
    Bài thơ "nhục" của bác hay hơn bao jờ hết mà còn ko biết đường biến cho khuất mắt.
  4. Open_The_Window

Open_The_Window Thành viên mới

đứa nào dùng nick mps của bạn mps của tớ ấy nhờ?
  5. phuongstock

Thiết nghĩ đây là một diễn đàn nghiêm túc nên các bác hãy sử dụng từ ngữ có chọn lọc một chút không nên dùng ngôn từ của dân hàng cá hàng thịt ngoài chợ.
    Bài thơ của tôi thì sẽ mãi còn ở đấy (trừ phi bác admin xoá đi), bác ngứa mắt thì đừng nhìn vào, bác không xem thì để cho những người có tâm huyết, có thái độ tích cực người ta xem.
  6. tung_ghita

tung_ghita Thành viên mới

7. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Kinh!
    Thôi mọi người đừng vào đánh giá chê bai chửi bới "bài thơ" của bác í nữa (đùa, mọi người còn lịch sự chứ tớ á, có dí súng vào đầu tớ hoạ may tớ mới gọi cái thứ ấy là thơ!). Mọi người đánh giá khách quan lắm, không ổn đâu! Nghe bác ấy tự đánh giá mình kìa, chủ quan lắm, thế mới có trình. Chỉ có người tâm huyết và tích cực mới đủ khả năng thẩm thấu, nuốt trôi và tiêu hoá hết cái tác phẩm văn xuôi viết xuống dòng ấy của bác thôi.
    (ờ mà mình trách vô lý nhở, rõ ràng bác ấy post vào đây, box Văn học chứ có phải box Thi ca đâu mà mình chọc ngoáy chỗ ấy nhở?!)
    Vầng, em tiêu cực lắm, em lượn cho bác ở lại tự khen tự sướng với bài thơ trường tồn của bác. Chúc vui
    Được Sota sửa chữa / chuyển vào 20:03 ngày 12/12/2006
  8. visaotoidien

visaotoidien Thành viên mới

Nhiều danh sĩ ở đây quá văn chương cứ gọi cua trong lỗ cũng phải nhảy vào bát bún riêu
    Thôi bài thơ của các bác dì ko nhớ tên nhớ mỗi cái avatar có con ngựa hí lên giống Xích Thố của Quan Công ý . Lói chung thì XH mở cửa kinh tế thị trường ra đời , đời sống người dân được nâng cao nhưng kéo theo cũng nhiều tật xấu ảnh hưởng đến nhiều mặt của cuộc sống cái này trên thế giới đâu chả có , cái tốt và cái xấu luôn đồng hành với nhau từ cụ tổ Adam và Eva sinh ra đã có rồi tránh sao nổi chứ như bác nói thì cả thế giới này nó nhục hết à chứ đâu riêng VN nói tóm lại thơ này của anh đưa cho mấy ảnh : Kr Sor hay Phan Hữu Chánh thì nhất anh có gì ko phải đừng liệng trứng thối ném em nghen - H5N1 à
  9. titibaba

titibaba Thành viên mới

Hỏi khí không phải mạn phép được hỏi anh vài câu , trả lời thật tâm nha ? ( Hỏi cái này gần giống trắc nghiệm tâm sinh lý vị thành niên thôi )
    1) Chiếc xe anh đang đi hiệu gì ạ ?
    2) Chiếc tivi anh đang xem của hãng nào vậy ?
    3) Tối anh hay thích xem phim gì nhất ( Nước ngoài hay VN ) ?
    4) Anh có học đại học không nếu học thì học trường nào đã tốt nghiệp chưa ?
    5) Anh đã đi vay tiền ai bao giờ chưa ?
    6) Anh bao nhiêu tuổi - Đi làm ở đâu - Lập gia đình chưa ạ ? ( Câu này nếu anh sợ bị ném "mìn" thì ko cần trả lời hoặc trả lời từng khúc cũng được )
    7) Hỏi anh định nghĩa thế nào gọi là nhục ?
    8) Sống thực dụng là tốt hay là xấu ?

Trả lời cho em mấy câu này em thanh minh về "cái nhục của anh" cho mọi người nghe
    P/S : Đề nghị tất cả ko ồn ào để anh ý còn trả lời tớ nha
  10. phuongstock

Bây giờ cũng nhiều người làm thơ theo lối văn xuôi xuống dòng đấy thôi, không biết điều này chắc là it đọc thơ (gợi ý: cứ thử tìm vài tập thơ xuất bản gần đây thì sẽ thấy).