1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đọc nhật ký vợ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi alsou, 07/11/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Haha thêm một em zai , cứ phải vào tung toé nó lên thì cái box này mới hot [r24)]
    Ngày tàn của ttvnol.com đúng là như thuyền sắt đã chìm rồi vớt lên lại rỉ hoen
    Yên tâm là trình độ câu kéo zai của chị ổn lăm 33 tuổi rồi mặt vẫn còn nai còn ngon là vì thế đấy =))

Với các loại zai kiểu cục cưng chua_lap_nick chị mới thích chọc cho nó chết em zai ạ :P
  2. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Chị thông cảm, trình độ em có hạn, đọc 3 lượt mấy câu này của chị mà em cứ lùng nhùng éo thể hiểu nổi là chị muốn nói gì nữa.

Khó hiểu nhất là chị lấy cái gì để chọc vào thằng bạn chua_lap_nick của em để nó chết, em thấy chỉ có nó mới có cái để chọc vào chị cho chết thôi. Xem xét giải thích hộ em cái.
  3. Fixed

Fixed Thành viên mới

2 đứa đang spam kìa mod ơiiiiiiiiiii ;))
  4. m4a1_nato

m4a1_nato Thành viên rất tích cực

thứ 1: TOPIC này ko nên khoá, nó là kinh nghiệm để a em học hỏi
    thứ 2: tôi tưởng ông Song hải lấy vợ rồi chứ vì cũng biết chuyện tình duyên của ông lận đận lắm, mấy lần suýt cưới mà lại phải bó, mà cũng biết là đợt ra tết mấy tháng ông cưới 1 em sn 88 rồi mà, sao lại nói là mình sắp lấy vợ ?????
    thứ 3: có tên nào trên này lại còn khuyên giờ viết thư cho vợ thì đúng là đẽo đỡ được , nó áp dụng khi cưa gái đã đủ hãm rồi nghĩa chi là đã là vợ , nó chỉ áp dụng khi chia tay rồi còn cay cú thì dùng chiêu đó
    thứ 4: việc này nó khoai ở chỗ ko thể im lặng nhưng cũng ko thể giả vờ ko biết, nó còn tuỳ thực tế người trong cuộc thế nào, cái này thì chủ thớt phải tự cân nhắc
    thứ 5: đây ko phải là tôi xui chủ Thớt làm điều bậy như người khác nói bởi vì đã có câu ví: kô nên xui con đánh bố, ko nên xui vợ bỏ chồng, ko nên xui chồng giết vợ. Mà chỉ khuyên chủ thớt nên cân nhắc xuy nghĩ, vì cũng may là biết sớm , cũng may là 2 đứa chưa có đứa con nào nên liệu mà suy xét, đôi khi ko nên tiếc cái mà ko đáng tiếc, chứ đừng để cuối đời mới tiếc. Bởi vì đời người nọ nhất là chuyện vợ chồng cứ nén âm ỷ mãi giữ cho đến lúc đầu bạc răng long rồi nó cứ nổ bùm một cái ( giống như đánh rắm càng nhịn lâu thì lúc nó nổ thì rất to, rất thối và rất dài )
    Bài viết trước đã ko muốn nói nhiều bởi vì cái kiểu chia tay 1 thời gian xong rồi lại quay lại với nhau chẳng khác gì nổ bãi nước bọt ra rồi lẽ lưỡi liếm lại. Trong trường hợp này đừng trách con đàn bà mà nên trách bản thân mình, ko suy xét ko tính toán, ko biết cảm nhận tình cảm của con đàn bà đó rồi mới quyết định cưới. Khi yêu có thể mù quáng nhưng khi cưới phải tính toán.
    Đã là vợ chồng thì nên tin tưởng lẫn nhau, khi lòng tin ko còn thì sẽ luôn sống trong nghi ngờ, tình yêu sẽ chết, vậy thì cố nhíu kéo chẳng để làm gì .=((
  5. cogaidentuhomqua25

cogaidentuhomqua25 Thành viên rất tích cực

Bốn: Xét bổn phận của một người vợ thì như chính ông nói, gái vẫn đang là vợ ngoan, dâu hiền, được mọi người yêu mến ( chỉ mỗi tội là thèm giai khác ngoài chồng). Nếu vợ tôi như này, tạm thời tôi éo làm gì hết. Sẽ tiếp tục ngu ngơ éo biết gì, một mặt âm thầm theo dõi mọi " di biến động" của vợ, mặt khác sẽ đối xử, quan tâm tới vợ gấp 3 lần trước kia, nghĩa là tìm mọi cách " tán lại" vợ một lần cuối xem tình cảm của vợ có biến chuyển gì không? Sau một thời gian, nếu không có thay đổi gì, gái vẫn thờ ơ nhạt nhẽo hoặc không quên được cu kia, khi ấy anh éo nói nhiều nữa: cút!

Đấy, ông bạn nghĩ và xử được như trên thì éo ai trách móc được nữa, ông sống cũng thanh thản hơn bội phần.

Cách này chuẩn này chủ tóp, nên lấy lòng vị tha rộng lượng để cản hóa cô ấy, nếu là 1 người PN sâu sắc cô ấy sẽ hiểu và suốt đời toàn tâm toàn ý với chủ tóp
  6. dunghaohoai

dunghaohoai Thành viên tích cực

đọc hết mỏi cả mắt mhuwng không uổng tý nào toàn cao thủ cả. Đúng là khi chưa cưới nói phủi là phủi được liền nhưng khi 2 đứa ký vào bản an chung thân, chung chăn gối kia rồi thì vần đề ko còn là của hai đứa nữa, Vảo đây để anh em trong cốc đọc mà rút kinh nghiệm, trước khi cưới tes cho kỷ nếu ko như bác đây thì khổ,
    + nhưng nói j thì nói việc này ko thể mắt nhắm mắt mở cho qua dc, Nhưng làm lớn chuyện thì cũng ko hay lắm, theo em cứ như bác SSHH nói bí mật theo dỏi đả nều Gái vẩn liên lạc với thằng kia thì trước hết xử thằng kia dằn mặt gái rồi cho nó ra sao thì ra,
    + còn bác muốn có baby để hâm nóng tình cảm theo ý kiến chủ quan của em đừng vội bác ạ vì gái có thể nó thương con thật nhưng chắc j nó quên thằng kia và khi mà tư tưởng nó còn thằng kia việc nó ngoại tình là không thể tránh khỏi
    Đấy là em ngỉ sao nói vậy em còn trẻ ko thể có nhiều kinh nghiemj sống như các bác nhưng gái qua tay em đến cả tá rui
  7. -----

----- Thành viên mới

ịt cụ con mụ LK hâm hấp lại vào đây làm trò hề rồi
    Gái già này bao năm qua vẫn trơ trẽn như vầy, éo hiểu sao vẫn lấy dc chồng?[r24)]
  8. aube84

aube84 Thành viên mới

Mục đích là làm sao để chị nhà hiểu rõ nhất điều gì đang diễn ra, hiểu những cố gắng và tình cảm của chủ thớt. Chủ thớt có thể giải tỏa bớt được những gì bức xúc trong người, nhưng vẫn giữ được tình hình không trở nên quá căng thẳng. Trong tình huống này thì mình không nghĩ tới cái bản lĩnh đàn ông hay cái sĩ diện của thằng chồng lên hàng đầu.

Còn cách đưa như thế nào thì có nhiều cách: đặt bức thư trên bàn ăn sáng, gửi qua email, etc. Cách lén lén lút lút mà bạn đưa ra cũng là một cách, tuy nhiên nó không được thông minh đàng hoàng cho lắm.
  9. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

=)) Thôi ngay các thể loại viết thư đi nhớ =)) Hãm éo tả được :-@
    Bác chủ thớt cứ thong thả, tán lại chị nhà 1 time xem
    Quả này thì phải dời kế hoạch có con lại rồi
  10. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

aube84 là nữ à?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa