1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Độc thoại...... (*_*)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi hoa_xuong_rong_81, 24/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_xuong_rong_81

hoa_xuong_rong_81 Thành viên mới

Độc thoại...... (*_*)

Bữa tiệc ngày nào cũng đã tàn, không kèm những lời chúc tụng, ko ồn ào mà diễn ra đúng theo ý muốn chủ nhân của nó. Đằng sau bữa tiệc ấy mình nó hiểu, mọi người mong cho nó được nhận nhiều hơn những gì nó mong. Nó thực sự vui và hạnh phúc cũng nhiều hơn thế. Nhưng chỉ lại mấy tiếng nữa là nó lại trở về đúng là nó, lặng im khi đêm về. Những che đậy bề ngoài sẽ được cởi bỏ và in hằn bởi rạn nứt và đổ vỡ. Nó vẫn ko hình dung hay ko chấp nhận rằng thời gian qua nhanh và với nó chiếc mặt nạ là một vật vô cùng qúy trong nó.

Ước gì nó được tàng hình giữa đám đông, ước gì nó được cười nhiều hơn thế và ước gì những giọt nước mắt kia chỉ đọng lại khi niềm vui còn đó.

Trút đi nào cuối hè oi bức
    Trút đi nào chiếc lá vàng cuối thu
    Trút đi nào nỗi nhớ đầu đông
    Những tiếng thở dài trong lòng còn khắc khoải
  2. hoa_xuong_rong_81

Mồng 1 chó cắn
    Mồng 2 mất xiền
    Mồng 3 làm hỏng cái hợp đồng
    Cuối tháng treo niêu
  3. bin29

bin29 Thành viên mới

Đành nán lại ôm cái máy tính vậy, mưa thế này thì về cũng không xong, ôm cả ngày với nó mà cũng chẳng thấy chán.
    Làm gì đi mưa quá, chát với chít cũng chán lắm mưa thế này lại nhớ rượu
    Ơ hờ hơ mình đang độc thoại một mình à
    Được bin29 sửa chữa / chuyển vào 17:25 ngày 25/10/2006
  4. chi3rd

chi3rd Thành viên mới

Em đi... kiếm một ông già... Thế là... Cuộc đời éo le...
  5. Sirocco

Sirocco Thành viên mới

Làm gỉ bây giờ nhỉ ? .... Làm cái gì cũng thất bại.
    Có nên đi không ?.... Cũng không biết nữa . Cõ lẽ .....
  6. cundc

cundc Thành viên mới

Độc thoại đi
    Vẫn có người nghe lỏm
  7. ruou_thit_lon

ruou_thit_lon Thành viên mới

Ngại mở topic mới ghê cơ Thôi đành làm phiền bác chủ nhà, kiếm tí đất vậy hehe
    Tình hình là đầu đang trống rỗng . Nốt mai là cuối tuần rồi, đã lâu lắm rồi ko đi nhảy . Thường thì ai cũng có í đồ riêng cả hehe, nhưng tớ đi nhẩy chỉ vì hai mục đích - thư dãn và giữ eo ...Thì cũng eo ơi thật, nói đúng hơn là nguời ngợm rạc hết cả đi, ko eo mới lạ
    Thôi qua rồi cái thời vàng son của mình Giờ ko phải là nhớn lên nên chán, mà chảng có thời gian với lại ngại đi dã man, nhỡ đêm hôm thằng nào nhảy ra xin đểu rồi cho nhát dao thì tiêu đời
    Đêm nọ mất ngủ, sáng dậy dung nhan tiều tuỵ xấu đi rõ, thế mới biết giấc ngủ chất lượng cực quan trọng cho khuôn mặt ntn ,,ko phải già mới sốt vó lo cho hình thức, căn bản "thằng em" iêu bà chị giữ wá nên ko mún làm xấu đi hình tượng của mình trong mắt "em" hehe ...
    Nhìn xung quanh thấy cs vợ chồng nhà ng ta, kể cả ng gần mình nhất tự nhiên thấy hãi chống lầy ..Thế mới biết cái câu "hôn nhân là mồ chôn của ty" ntn. Nếu sống mà ko bao giờ lấy nhău, đứa nào đứa đấy có nhà riêng, nhớ thì gặp rồi gần gũi rồi său đó ai lại về nhà đấy có đc ko nhỉ Său này già già tí thì kiếm mụn con về nuôi . Nghe có vẻ "hoàn canh" giống mấy star của hollywood wá nhể hehe ...
    Thôi cứ để ngâm cứu đã,nói chung là sợ chống lầy, sợ chạy mất dép ra .
    Đi ngủ,mắt díp cả lại rồi,mai vào phá tiếp
  8. bin29

bin29 Thành viên mới

Ai lại cho mình vào góc tối vậy, kiếm hẳn một anh trẻ đi
  9. hoa_xuong_rong_81

Chiều lang thang cùng bạn, nó lúc nào cũng có thói quen như thế. Ngồi nhìn ra phía sông Hồng, một màu nước đục ngàu và nó thấy lạnh giữa khi mặt trời soi rọi đúng tầm. Nó vẫn luôn nhìn xoáy vào không gian vô tận ấy. Như thế nó ko cảm thấy phải nghĩ ngày mai cần giải quyết gì, những gì tồn đọng cần làm, nỗi bực tức và chen ngang công việc đến bất ngờ.
    Phía xa xa kia là mọi điều gì đang chờ đợi nó.
    Hôm nay là cuối tuần - cuối tuần là thứ 7 - thứ 7 thì thì đang ngồi ôm Computer
  10. cafekhongtan

cafekhongtan Thành viên mới

Thứ 7....nó ghét thứ bẩy (mà ghét lắm ý) Cái gì cũng chán. Lên mạng xem có đứa chết tiệt nào muốn cãi nhau với nó không, nhưng cũng vì là thứ bẩy nên chẳng có đứa nào. Đành ngồi ôm cái TV, nháy đến mỏi cả tay cũng chẳng có chương trình nào xem được. ÔI !!! thứ bẩy.....
    Mai nó thi. Thi thì sao chứ, học không vô nên cũng đành chịu thôi.....Tâm trạng bực tức này là sao chứ?!!! Mấy hôm quanh quẩn ở nhà đầu óc cứ mụ mị trống rỗng, chẳng nghĩ được cái gì cũng chẳng làm xong việc muốn làm.