1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đội bóng thiếu gì để có được chiến thắng?

Chủ đề trong 'Arsenal (AFFC)' bởi HmongMen, 08/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HmongMen

HmongMen Thành viên quen thuộc

Đội bóng thiếu gì để có được chiến thắng?

Chinh chiến đã được vài trận rồi! Anh em cũng đã biết chân cảng tiềm năng của nhau rồi và còn điều gì mà chúng ta chưa biết nữa thì có chăng là những cầu thủ chưa từng tham gia đội bóng. Vậy hãy thử tìm xem chúng ta tại sao ko thắng.Tôi viết bài này và xin đuợc đứng luôn trong những vấn đề mà tôi đề cập.
    Thứ nhất, một cách tổng thể về nhân sự, chúng ta thiếu, rất thiếu tài năng.Mỗi trận đấu, chúng ta đều có ít nhất 10 cầu thủ tới sân nhưng tất cả làn lượt đều được thay ra hoặc tự thay ra và chưa ai nổi bật lên trên sân cả. Không phải vì chúng ta đồng đều với nhau và đều chơi đạt yêu cầu mà là chưa ai xứng đáng với những số áo mà chúng ta đeo trên lưng áo. Thật buồn! xét đến từng tuyến, tất cả các tuyến đều yếu, ko hoàn thành được vai trò trách nhiệm chính của mình chứ nói chi đến chuyện hỗ trợ đồng đội. Tuyến hậu vệ chưa làm cho các đồng đội của mình yên tâm chút nào. Luôn bị qua mặt khi tranh cướp bóng tay đôi. Ko phối hợp được với nhau và phòng thủ khu vực tát nhiên là hoàn toàn chưa có đuọc thực hiện bao giờ.Khả năng kỹ thuật khống chế bóng hoá giải các pha tấn công của đội bạn còn hạn chế. Chúng ta chưa có những pha phán đoán bắt bài đối phương. Chưa phát động tấn công và tạo ra những pha bóng phản công sắc sảo. Khả năng chơi bóng bổng thì tốt, rất tốt là đằng khác. Chúng ta chưa thua vì những pha ko chiến bao giờ. Điều này hy vọng tiếp tục được phát huy. Hàng tiền vệ thì có hơn được gì ko? Chắc chắn là ko rồi. Họ ko cầm được bóng. Không làm được cầu nối cho hàng hậu vệ và tấn công. Không giữ được nhịp. Không thúc đẩy được cả đội bóng tiến lên. Chưa thấy được đuòng chuyền nào đặt tiền đạo vào thế đói mặt với thủ môn đói phương. Ko làm thành một tuyến phòng thủ từ xa. Liên tục mát bóng. Liên tục có những đường chuyền ko địa chỉ. Ban rất vu vơ. Thua vì bị vỗ mặt và các tiền đạo ko ghi đuọc nhiều bàn thắng như mong muốn là do họ. Tất cả lỗi này xin hàng tiền vệ hãy ghi nhận! Họ thật đáng nhận điểm 3!Chưa tạo ra được các trục tấn công chủ lực. Không có tam giác tấn công ma quỷ nào được hình thành. Các tiền đạo lang thang một mình tìm bóng và bị cô lập dễ dàng cũng là do họ thôi. Họ còn thua hàng hậu vệ vì chảng có lấy đuọc điểm mạnh nào để ngợi khen ở đây cả.Tiền vệ trung tâm, tiền vệ phòng ngự, tiền vệ cánh.Tất cả đều ko có chữ nào như thế ở đây cả!Họ chạy lăng quăng. Không thu hồ được bóng, Bóng đến chân thì mất. Ko điều tiết đuọc nhịp độ trận đấu. Họ ko xứng để được gọi là tiền vệ. Chưa bao giờ ta thấy được một cú sút xa sấm sét tạo uy lực chứ nói gì đến ghi bàn thắng. Xin lỗi các anh, các anh làm mọi người thất vọng nhiều lắm đó! Còn hàng tiền đạo ư? Họ chưa bao giờ được gọi la một hàng tiền đạo cho đúng nghĩa. Luôn chỉ có một cầu thủ lẻ loi trên sân. Các cơ hội ít ỏi có được cũng bị bỏ qua. Chưa có một lần tôi thấy ai đột phá hay dám cầm bóng xuyên thủng hàng hậu vệ đói phương.Tự tìm kiếm lấy cho mình cơ hội cũng ko thể được coi là điểm mạnh được. Ghi được rất ít bàn thắng và thường chỉ ghi được bàn khi đối phương đã thả lỏng và chủ quan là điều dễ hiểu. Phòng ngự bắt đầu ngay trên phần sân của đối phương là con số 0! Nhân tài ở đâu? Ai sẽ thay đổi được những điều này? Khó quá! Chúng ta vẫn luôn đổ lỗi mỗi lần chúng ta thua là vì ko tập luyện và chưa hiểu được nhau. Đúng. Rất đúng! Điều nầy có thể khắc phục đuợc một số nhược điểm nhưng ko thể là tất cả và chúng ta ko nên vin vào nó mãi. Làm gì bây giờ? Ông A. Wenger ở đâu thưa ông?
    Tiếp theo, điều thứ hai. Tôi sờ gáy tất cả mọi người đây. Các cổ động viên ở đâu rồi? Mỗi lần ngoảnh mặt ra sân, sau cầu môn thì tôi chỉ thấy lác đa lác đác vài bóng người. Họ ngồi im. Họ trâm ngâm suy nghĩ. Họ đang xem phim?! Họ chẳng hò hét. Họ chẳng thể nạt uy đối phương. Sự có mặt của họ đáng lẽ phải thúc đẩy được anh em chứ. Phải thay đổi thôi các CDV đặc biệt là các cô gái. Tôi và các cầu thủ mong chờ nhiều hơn nữa đó.hãy đến thật đông hơn! Hãy cổ động nhiệt tình và hăng say hơn nữa! Ko có nhạc cụ nào sao? Tôi biết các bạn ko ai là nhạc công cả nhưng các bạn cũng có thể chứng tỏ rằng các bạn học thanh nhạc chứ. Hãy kêu tên cầu thủ lên! Hãy tạo ra những âm thanh của một đám đông như là sân Highbury. Có như thế, cầu thư mới thấy họ là các chién binh thực sự.
    Biết đến bao giờ chúng ta mới trở thành một Kho vũ khí thực sự? Tôi nổ trước đây! Đến lượt các bạn đó.

Giang a pao
  2. yinkamp

yinkamp Thành viên rất tích cực

Úi ùi ui, sao mà bác này viết dài thế nhở. Em xin ko có ý kiến gì nữa. Bye! Lại cứ tưởng là 1 bài về Arsenal.
    À quên, ừ nhẩy, mình cũng là 1 CĐV hay sao ấy.
  3. NeuConCoNgayMai

NeuConCoNgayMai Thành viên rất tích cực

Điều em muốn hỏi đầu tiên là bác là ai ạ,chắc bác từng đá cùng đội rồi phải không nhưng sao em lại không biết nhờ.
    Các điều bác nói đều không sai,trình độ của các member nói chung không được xuất sắc cho lắm.Muốn cải thiện chỉ có thể đợi thành viên mới mà thôi,xem có ai xuất sắc ko.
    Sở dĩ hàng tiền vệ chay lung tung là vì những người vào thay đá không đúng vị trí mà người ra.
    Kĩ thuật chúng ta còn kém,tốt nhất là về nhà tập nhiều vào ,thế thôi.
    Chúng ta đá không phối hợp được với nhau,bật tường chẳng hạn,đá mà không an ý thì chỉ thua thôi.Với lại member mới đi đá bóng nhiều thay ra thay vào chẳng biết ai với ai cả nên đá không ăn ý.
    Cố gắng lần sau đá ăn ý hơn ,hy vọng sẽ thắng.
    Cổ động viên thế là được rồi ,họ không có sức đâu mà gào mãi được.
    Mà hinh như HomongMen la anh manly_man a` hay ai đấy.
    (hình như AFFC thua là do mình sao ý,kể cả đội ở lớp dù ngày xua hay bây giờ phần lớn là thua..hic..)
    Sẽ chẳng bao giờ anh nói
    với em về một khoảng trời...
    Có một vì sao nhỏ xíu
    thắp riêng cho mình em thôi...
  4. bergy

bergy Thành viên mới

Che cung dung thoi nhung chung ta deu la nhung cau thu nghiep du, dau tung tran de hoc hoi va de tien bo, co gi dau ma chi trich nhau dai the. Neu co duoc trinh do quan sat nhu the thi vao san cho anh em hoc hoi va sua sai khuyet diem di

Bergy
  5. X-men

X-men Thành viên quen thuộc

Cai thieu nhat cua chung ta bay gio la y thuc va kỷ luat chien thuat. Chung ta khong co Wenger. Vay bay gio neu ai co kha nang lam HLV thi gio tay len di.Va lai da la AFFC thi phai co phong cach cua Arsenal chu ai lai cu cau bong hoai nhu the
    [white]
    to be or not to be
  6. manly_man

manly_man Thành viên mới

Trước tiên tôi có lời khen ngợi tới Neuconcongaymai vì chú đã nhanh chóng ngửi thấy mùi của manly_man. Cái mùi này nó cũng đặc trưng quá đúng ko? Cái thứ hai tôi khen là chú cũng đồng ý quan điểm với tôi về các vấn dề tôi nêu ra. Nhưng tôi lại phải phê bình chú vì cái tội, mà tội gì chú biết ko. Tội chú đã quá nhanh nhận trách nhiệm về mình mà hơn nữa tinh thân nhận trách nhiệm này là hơi tiêu cực. Tôi thật sự đã thấy khả năng của chú rồi. nếu có băng đội trưởng để trao thì chắc anh em cũng giao cho chú trọng trách này. tuy nhiên phải gắng sức hơn nữa và phải nhớ rnăgf khi ra sân thì hãy cố gắng gạt bỏ những gì ko liên qua đén trái bóng ra khỏi đầu. Và có thế, mới cống hiến được 101% khả năng của mình.
    Còn Bergy, tôi cũng xin nói thế này, Chú hãy tập trung vào học hành thời gian này đi đã và mỗi chủ nhật chú lại dén cùng anh em là quý lắm rồi. Ko nên lãng phí thời gian của mình nhiều quá. Trên tinh thần này, chú là người xứng đáng nhận bằng khen. Tuy nhiên, khi chú đã vào đọc bài viết này rồi và cũng như tất cả các bài viết khác, hãy đọc cho kỹ và thấy xem người viết nói gì và ám chỉ gì hay mong muốn truyền tải đén anh em cái gì chứ. Ở bài này, người viết muốn tổng kết sau những trân bóng đã qua và qua đó anh em có thể thấy mình đã làm những gi va chưa làm được những gì. Qua đó chúng ta sẽ chơi tốt hơn trong thời gian tới. Nói thế có vẻ to tát quá nhưng quả thực tôi muốn thế. Chú hãy xem ở bài này, người viết đặt mình vào vị trí nào và nói tới những ai. ở đây, tôi viết về đội bóng và đã là đọi bóng thì ko loại trừ bất cứ một ai. Tất cả chúng ta đều là cầu thủ nghiệp dư. Chú nói lại rất đúng nữa rồi. Ở cả VN này đã có ai là cầu thủ chuyên nghiệp chưa. Thế thì chúng ta hãy cứ tin rằng chúng ta chẳng kém ai nhiều đâu! Và chú cũng ko nên nói với người viết như vậy nhưng dù sao tôi cũng hiểu tâm trạng chú. Vất vả đổ mồ hôi lại còn bị chê trách thì ai có thể vui được. Nhưng đọc kỹ hơn nữa thì chắc chú sẽ ko nói những lời thế này đúng ko?
    Còn bây giờ, chúng ta chuẩn bị cho trận đấu mới và phải gắng hết sức, chiến đấu hết mình trc la cho chính mình sau là làm vẻ vang cả AFC và FC Arsenal! Tôi thất vọng với chính bản thân mình và đang gắng sức hơn nữa đó. nào tién lên phía trước anh em!
    MMTT
  7. NeuConCoNgayMai

NeuConCoNgayMai Thành viên rất tích cực

quyet thang
    em se mang tinh than chien dau nhu tran dau tien da cung AFFC
    Khong thang duoc may tran vua roi uc qua....
    mot tran an mung chien thang cua Arsenal
    Sẽ chẳng bao giờ anh nói
    với em về một khoảng trời...
    Có một vì sao nhỏ xíu
    thắp riêng cho mình em thôi...
  8. gameOVER

gameOVER Thành viên rất tích cực

game thì nghĩ là do bên ta đá chưa rát, chưa quyết tâm thôi. Với cả toàn đá với những đội có thể lực rất tốt mà bên ta đa số còn U20 thì không thể cạnh tranh tay đôi được với các cầu thủ lớn hơn của đội bạn. Nhưng công nhận là cả đội chưa có gì nổi bật+chiến thuật lung tung. Tôi thì cứ đề nghị là đá đúng đội hình 3-2-1,dù sao như thế vẫn chắc chắn hơn. Không thể nào đá 2 hv được,toàn bị xẻ cánh thôi. Còn tv thì để 2 người đi để còn phối hợp, chứ đá một tv thì toàn phải phát bổng lên nên khó có thể đá đẹp được. Tđ thì một là đủ nếu như hai tv tích cực, xông xáo và đề nghị sút xa nhiều hơn một chút, dù sao cũng gây được áp lực. Tất nhiên là không phải lúc nào cũng cứng nhắc như thế nhưng linh động cũng chỉ có giới hạn thôi, đừng có lên cả đội để em chơ vơ một mình.
    Thế thôi, nói thì ai cũng nói được nhưng lần này cả đội ta quyết tâm nhé, đá phải quyết tâm thì mới có khí thế. Lần này quyết làm trận thắng để nhân 1,5 lần cú đúp.

& a new game BEGINS
  9. Arsenal_boy

Arsenal_boy Thành viên quen thuộc

Lần bày Ab sẽ không vượt quá vạch giữa sân đâu......hic
  10. HmongMen

HmongMen Thành viên quen thuộc

Chiến thuật nên linh hoạt, hậu vệ lên xuống theo bóng, theo người. Dừng lên quá cứng nhắc, bao giờ cũng phải nhớ rằng, hậu vệ nhiều hơn tiền đạo đối phương 1 người, ko bao giờ là 2. Phải lên qua vạch giữa sân như Lauren và Ashley Cole chứ. Forza A_B!
    Giang a pao