1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đôi điều muốn nói.

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi meo_khongrau, 23/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meo_khongrau

meo_khongrau Thành viên rất tích cực

Đôi điều muốn nói.

Tuần vừa rồi chị họ tôi trên Hà Nội xuống Hải Phòng chơi. Sau 2 ngày đi khăp nơi, bả nhân xét. Người Hải Phòng trông rất đẹp. Họ ăn mặc cũng rất lịch sự. Nhưng sao họ nói năng kì cục thế. Họ văng tục nói bậy nghe muốn khiếp. Nghe nhục quá. Vấn đề này không phải là mới nhưng tôi thấy hình như mọi người vẫn rất dửng dưng với nó thì phải. Chuyện đó có phải bình thường? Tôi không nghĩ vậy. Mà ngay cả bọn trẻ con bây giờ cũng rất giỏi về khoản này. Đến đứa bé tí cũng chửi bậy một cách hồn nhiên. Chắc chúng nhìn từ những người lớn hơn chúng mà bắt chiếc vậy thôi.
    Chúng ta, những thanh niên Việt Nam tham gia diễn đàn này nghĩ sao? Có thể tôi, các bạn chưa nghĩ ra ngay thứ thuốc hữu hiệu nào cho mọi người để thoát khỏi căn bệnh này, nhưng thiết nghĩ, mỗi ngưỡi hãy tự mình xem xét, điều chỉnh lời ăn tiếng nói của mình sao cho hợp lí. Và bạn bè của mình nữa. Nếu mỗi người đều có ý thức thì sẽ thành một tập thể ý thức. và khi đó chắc chúng ta sẽ không phải nghe ngững lời nhân xét đáng buồn từ người ngoài nữa.

meomeo
  2. quaivat

quaivat Thành viên quen thuộc

chị của bạn nói cũng đúng thôi,bây giờ nếu đi ngoài đường mà nghe chuyện họ nói với nhau thì ko thể chịu được,họ văng tùm lum như thể đó là chuyện bình thường,đôi lúc mình cũng vậy,khi có chuyện bực mình thì có lắm lúc cũng nói bậy nhưng mình cũng biết là ko nên,nên lắm khi cũng bực mình về mình lắm.
  3. tv_tieucai

tv_tieucai Thành viên mới

Hic,
    các anh chị em nói tui cũng muốn nói, dân HN bảo đùa nhau là trẻ con mới sinh ra thì gọi bà bà, ba ba...
    nhưng trẻ con HP sinh ra thì đeo đeo (thiếu dấu sắc - em sợ bị khóa user lắm)
    Mà phải công nhận đi đường ở HP nghe chói tai thật, em về HP chơi mà đi nghe thấy mọi người nói mấy câu từ ngữ đầy màu sắc ý ko thất ngượng hay sao ý. Rất vô tư, chẳng nhẽ đấy cũng là một đặc điểm của HP.
    Forever