1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đời là những chuyến đi !

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi hoankiem, 08/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoankiem

hoankiem Thành viên quen thuộc

Vậy là kết thúc một ngày ít may mắn. Sang ngày mới lâu rồi.
    Tự nhiên được gặp lại "Trẻ con". Ai ngờ có người lại có thể cao thêm 2 cm ở tuổi "..." rồi nhỉ Chúc mừng Trẻ con đã kết thúc một khoá học. Trẻ con giỏi quá. Làm "lương y" theo đúng lời thề Hypo Trẻ con nhá. Không biết Trẻ con có trở về Việt Nam làm hay không?
    "Em thích biển, em đang sống cạnh biển" . Ở cái nơi mà chàng thủy thủ đã liều mình lao xuống biển đi tìm tự do để trở thành bá tước liệu so được với biển quê nhà?
    "Em thích đi Nha Trang và Đà Lạt, em thích biển lắm mặc dù không biết bơi, nhưng em còn chưa đi qua cả Cửa lò. Đời là thế đấy. Đi đủ mọi nơi mà đến lúc hỏi ra thì nước mình còn chưa biết hết "
    Không sao, rồi sẽ có những chuyến đi. Nhưng trước hết, những tấm ảnh về Nha Trang, thành phố biển nhé. Trẻ con thử so với nơi Trẻ con đang sống xem sao. Đất Việt không giầu, không nhiều thuyền buồm... nhưng biển Việt Nam là mầu xanh ngắt, những con tầu lam lũ , là những mảnh đời gắn bó chặt chẽ với biển khơi.
    NHA TRANG MÙA THU
    Hòn Chồng
    Tháp Bà Ponagar
    Cầu Xóm bóng
    Vịnh Nha Trang
    Bờ biển NHA TRANG ( Ana Mandara )
    NHÀ THỜI NÚI
    "Dù sao thì em cũng không bao giờ quên những ngày tháng ở Rouen. Làm Trẻ con của Người lớn. Em thích cảm giác như vậy.Được thấy mình thực sự nhỏ bé!"
    Vậy là đã năm năm trôi qua. Thời gian nhanh thật. Được nhiều cái và mất cũng nhiều. Không tiếc về quá khứ. Chấp nhận tất cả để cho ngày mai. Sống cho tương lai Trẻ con nhá rồi sẽ có một Người lớn đích thực của Trẻ con.
    Đi ngủ thôi!
    Được hoankiem sửa chữa / chuyển vào 02:18 ngày 20/09/2005
  2. hoankiem

Chỉ còn vài tiếng nữa là rời Sài gòn. Bắt đầu một chuyến đi.
    Cái cảm giác vội vàng thiêu thiếu vẫn phảng phất. Quen rồi mà.
    Chúc mọi điều bình an! :P
  3. Vera_Lauriana_new

Vera_Lauriana_new Thành viên quen thuộc

Lên đường may mắn!
  4. Vera_Lauriana_new

Vera_Lauriana_new Thành viên quen thuộc

"Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi? Đi đâu loăng quăng cho đời mỏi cẳng...?"
    Ngày hôm nay, đôi cẳng chân ấy lên đường. Làm một chuyến vòng quanh trái đất.
    Trong một ngày sinh nhật không xa, đôi cẳng chân nhận được hộp quà vuông vắn. Trong chiếc hộp vuông vắn có một thứ tròn tròn. Thứ tròn tròn chính là quả cầu to tổ bố!

Gần một năm sau, quả cầu lăn xuống đất vỡ bịch. Nhưng chỉ mấy phút nữa thôi, cả cái địa cầu vĩ đại kia sẽ nằm dưới cẳng chân ấy. Cẳng chân sẽ lang thang khắp năm châu bốn biển, máu xê dịch tha hồ vung vãi kín cơn tang bồng.

Người ta nói rằng, khi cẳng chân đi nhiều thì cặp mắt sẽ mở to và trái tim sẽ thêm phần rộng lượng.

Thế thì để sống được trong cõi đời này, cả địa cầu kia vẫn còn quá nhỏ bé.
    Dẫu vậy, cũng vẫn phải lên đường thôi, bất kể đôi cẳng chân nào! Còn hơn không. Xa mấy, gần mấy cũng luôn chân cứng đá mềm, để cho cuộc đời này sẽ luôn đầy những chuyến đi ý nghĩa!
  5. DuGia

DuGia Thành viên mới

Nếu cảm giác đó còn là tốt đấy chú ạ ! Trước mỗi chuyến đi bao giờ cũng thấy nao nao làm sao . . .
    Chúc lên đường may mắn !
    Chúc mừng đã chấm mút thành công .
    Có dịp ta lại làm vài chén ôn kỷ niệm những chuyến đi nhé !
    " Trong khi ta về lại thấy ra đi . . . "

6. hoankiem

Bác Dugia: Nhất định là lại làm vài chén rồi.
    Bé Gà: Đi nhiều cũng không hẳn là thích và chưa chắc đã có thể có trái tim rộng lượng. Đôi khi đi là để trốn, đi là để nghĩ và để nhớ và có thể làm bực tức hơn. Nhưng chuyến đi nào cũng sẽ có ý nghĩa. Nó không tốt thì xấu. Giữa tốt xấu mong manh lắm.
    Một phần ba cuộc hành trình đã qua. Cũng thấm mệt sau những ngày di chuyển. Dừng chân lại chút nghỉ ngơi để tiếp tục chuyến đi.
    Boston - thành phố đặc trưng của văn hoá và sinh viên Mỹ. Nhẹ nhàng êm ái và vắng lặng sau 10h đêm nhưng lại bừa bộn bởi những công trình đang ngầm xây dựng. Nhưng Boston thực sự là thủ đô của nên văn hoá Mỹ. Với hàng loạt các trường học có tiếng. MIT, Harvard, The Boston University và rất các trường văn hoá nghệ thuật, xã hội.... cũng như các bảo tàng. Khắp nơi trong thành phố đều lưu dấu các nhà văn hoá Mỹ. Khu sinh viên thì luôn náo nhiệt và đa dạng. Nhạc trống kèn.... tiếng hò reo, những điệu nhảy.
    Dạo chơi ở Boston thật thích, Ngày thăm các khu phố chính, dạo bước theo lối Freedom Traill, ngó ngiêng các bảo tàng. Tối lang thang ở khu Faneui Hall, dọc xuống các quán bar Italy khu North End, hoặc vào China Town ăn đồ á, uống rượu Nhật và ngắm nhìn các cô gái Hàn . Hoàng hôn đổ xuống là lúc ngắm dòng sông Charles hoặc đi tầu chạy dọc Harbor.
    Cũng khó quên khi dạo bước trên đồi Beacon Hill với những ngôi nhà trên trăm tuổi.
    Một ngày ngồi ăn những món ăn Tây dưới bàn tay một cô gái Việt. Những câu chuyện phiếm bàn tròn quanh cốc chè Thái.
    Tiếng nhạc chát chúa, điệu lắc và những Washington. Công nghiệp và tiền bạc. Nhưng không chỉ có thể, còn có những cái nhìn, những vẫy tay và dáng ai liêu xiêu trên đường Kneeland để kết thúc tại tầng 16 của Radison Hotel.
    3h sáng trở về mà lòng cảm ơn và ngạc nhiên về người bạn đồng hành trong ngày : bác Netwalker. Bác đã tạo ra một ngày thật vui cùng những người bạn mới quen. Cuộc sống đâu chỉ là những business thường ngày. Hy vọng sẽ sớm có dịp vòng quanh dài ngày cùng bác.
    Vài hình ảnh Boston.
    Đường Boylston
    State House - Nơi làm việc của Thống đốc Massachusetts
    Nhà trên đồi Beacon
    Dòng sông Charles
    Còn phải ăn kem nữa. Kem của Boston nổi tiếng nhất nước Mỹ.
    Được hoankiem sửa chữa / chuyển vào 11:28 ngày 03/10/2005
  7. netwalker

netwalker Thành viên mới

Wow, HK đã kịp viết bài post ảnh rồi cơ à!
    Quên không chụp mấy kiểu ảnh hoankiem với mấy em Đại hàn có khi người ta lại tưởng HK đi với tài tử Đại Hàn Kim Song Hee
    Nhưng mà thôi cũng may, chứ không post lên lại có người khóc, kẻ gặp rắc rối
    u?c netwalker s?a vo 03:35 ngy 04/10/2005
  8. flyingmagician

flyingmagician Thành viên rất tích cực

Đưòng Na Hang Ba Bể đi hôm đua raid Gauloise nhưng ko chụp ddược ảnh vì sợ ngã lộn cổ. Đoạn đấy đẹp quên sầu bác ạ. Không biết bây giờ có thay đổi gì ko
  9. hoankiem

Trời bác Netwalker!. Em biết thân biết phận kẻ ghé qua đường có dám tham gia gì đâu. Ăn theo bác chứ. Công nhận là các cô gái Hàn đẹp vui tính, trẻ trung và .... thoải mái ( cái này chỉ có mình bác kiểm chứng được thôi). Em ít xem phim Hàn, không biết tài tử nào với tài tử nào. Nhưng kết luận là đẹp, trẻ và duyên.
    Em phục bác thật, đã tưởng kết thúc rồi mà hôm sau bác còn chịu chạy đi 2 tiếng để đưa các nàng về Connecticut thì quá Em là chưa biết địa chỉ các nàng đâu nhá. Mai em rời Boston rồi, thể nào cũng chạy qua Connecticut. Bác cho em cái số phone và địa chỉ, Em qua chào tạm biệt.
    Hì nhưng nói vậy thôi, để lại ấn tượng về trai Việt trong các cô cũng là tốt bác nhỉ. Em thấy ít cô gái Hàn nào chịu làm dâu Việt đấy nhá. Mùa đông này, bác cứ cho chạy một chuyến thuyền ra đảo. Lạnh cóng nhưng mà nó lạ chả cần nắng mùa hè đâu bác. Các em ấy toàn con nhà triệu phú , học trường cấp 3, 70k năm , ăn khuya 100$ mà không gảy nổi qua ba cọng mỳ thì đi thuyền mùa hè suốt rồi, Bác đổi sang làm cái mùa đông cho hấp dẫn đê. Bác đợi đến mùa hè là sang năm có khi em nằm ở Boston 3 tháng, bác cho em tháp nhá.
    Hôm qua lúc bác đưa các người đẹp thì em tranh thủ vào Harvard. Nghịch một lúc cũng được vài cái hay hay, để em căn chỉnh rồi sắp xếp báo cáo làng sau.
    Còn đây là New York.
    Ca nô bảo vệ
    Nữ thần tự do.... xa
    và gần
    còn Mahattan thì gần
    và.... xa
    Đảo tự do
    Những ngôi nhà đặc trưng của New York. - Nhớ hình ảnh đoạn cuối của Nguời đàn bà quyến rũ
    Ground Zero - Toạ độ không, nơi đã từng ngự trị hai toà tháp
    Đại lộ 5
    và Nữ thần tự do và .... tự do . may quá có người không xem được ảnh
    Được hoankiem sửa chữa / chuyển vào 11:57 ngày 04/10/2005
  10. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Nếu bác không tính bản quyền và có cái ảnh này khổ nguyên bản chưa resize không cho em với. Em xin đa tạ
    Mail của em là linktolinh@gmail.com