1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đôi lời cá nhân đến mọi người

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi khoai_tay_chien, 06/03/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

Đôi lời cá nhân đến mọi người

Các bạn..

tôi chỉ là 1 người bình thường.. tôi không phải là thần thánh, và tôi cũng không phải là người chịu trách nhiệm về toàn bộ mọi chuyện/vấn đề trên box Đà Nẵng này..

những ngày vừa qua, có nhiều chuyện xảy ra, làm tôi cảm thấy thất vọng về 1 số bạn.. nhất là về vấn đề "sửa/xoá bài"

Các bạn nên nhớ rằng, tôi chỉ là 1 Mod bình thường, ngoài tôi ra, còn có totovono và Otdo + LuanVN (Admin khu vực)

Ai cũng có có quyền xóa bài/ sửa bài/khoá thành viên hay gửi thư cảnh cáo...

Nhưng tất cả mọi người lại đổ lên đầu tôi là sao ??? Tại sao lại là tôi ??

Riêng với topic "Đơn kiện" của Delta, tôi biết các bạn đã cố tình "except" tôi, để tôi không thể đọc được.. và tôi cũng biết ai đã có hành động này.. nhưng tôi thiết nghĩ, nên để cho người này tự nhận ra vấn đề thì hay hơn !!

Với Delta : tôi khẳng định là bạn, Person_gay, Anhlong, Popeyes, ... đã đi quá trớn, khi đem thông tin cá nhân riêng tư của Lega đưa lên public. Đây là điều không nên... Chính bản thân Lega đã yêu cầu tôi lock topic đó lại..

Tôi đã lock lại, chứ không hề xoá ...

Từ trước đến nay, mỗi khi tôi có làm gì, đều để lại lời nhắn... ví dụ trong "Ảo tưởng & Hiện thực" , khi tôi lock lại, đều có để lại lời nhắn, là chính tôi lock... Và khi mở ra cũng thế..

Cũng là 1 bài học cho các Mod khác và ADmin.. khi làm điều gì đó, lên để lại danh tính của mình! Nếu không muốn người khác bị hiểu nhầm !

Tôi luôn coi trọng cộng đồng ảo này, và đây là 1 điều nghiêm túc, chưa bao giờ tôi cho là đùa giơn hay chỉ đơn giản là vui chơi giải trí.. Tôi hoạt động hoàn toàn là tự nguyện !!!

( Nếu chỉ là vui chơi giải trí, liệu vụ em "cô dâu xinh xắn" , các hoạt động "tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn", v.v.... thì là cái gì ?? )

Thiết nghĩ, các Mod khác nên rút kinh nghiệm từ chính bi kịch mà tôi đang gánh chịu, để sau này không bị trôi tuột theo "gót chân Asin" của tôi !!

Tôi tạm thời ngừng hoạt động cho đến 15/3... Từ ngày mai, nick KTC sẽ do FelixDaNang (đã được đề cử Mod) sử dụng và điều hành ! Tôi cần xem xét lại chính mình thì hơn

to Totovono : bác ít vào, vậy chăm chỉ vào nhé.. cố gắng làm Mod theo đúng nghĩa, chứ đừng để khi "bị kêu tên" mới vào nhé !

to Admin và Admin tự do : các bác làm gì, lần sau làm ơn để lại lời nhắn, hoặc ít nhất là cũng P.M cho tôi cái nhé.. Không thì tôi không biết giải thích với thành viên ra sao cả ..

to Admin khu vực khác : các bác là Admin, ok , nhưng ở khu vực khác.. vì thế, các bác phải tôn trọng quyền Quản trị của Mod/Admin khu vực Đà Nẵng

Chúc 8/3 vui vẻ.. Xin lỗi vì không tham gia với các bạn được.. tôi phải ra Hà Nội !!!!

While not EndOfLife(myself) do
    Everything := nil

WEnd
  2. thuocdoc

thuocdoc Thành viên mới

Hơ Hơ!Thế này là thế nào??
    ha!ha!ha!
  3. Delta

Delta Thành viên quen thuộc

Chú KTC nói gì thế kia ? Có ai đổ mọi tội lỗi lên đầu chú đâu nhể ?
    Nói riêng chú KTC biết nhé, chúng tôi ( Delta, popeye113, Person_Gay ) chả có hơi sức đâu mà đi "except" chú, chú đừng có mà vu khống chúng tôi nhé.
    Về việc bạn lega : Chúng tôi với lega đã quá quen và quá hiểu nhau rồi cho nên việc chúng tôi đi trêu chọc bạn ấy là lẽ thường tình rồi, nó có quá trớn chỗ nào ko nhể ???
    Chúng tôi thực ra cũng chỉ có ý muốn đem lại tiếng cười cho ĐNC bởi theo như chúng tôi thấy ĐNC còn thiếu nhưng topic mang tính chất vui vẻ, giải trí ...đa số những topic của ĐNC còn quá cứng nhắc, khô khan nhưng chú KTC làm căng như thế thì chúng tôi xin chào thua....
    Thôi, đây là một vài lời của anh em chúng tôi gửi đến cho chú KTC, việc nhỏ như thế này chúng ta nên cho nó trôi sông thôi...đừng bàn tới bàn lui nữa nhé , chúng tôi từ nay sẽ thôi ko vào Box Đà Nẵng nữa ( có lẽ sẽ chuyển sang hoạt động trong những diễn đàn vui hơn như : "Những người thích đùa"...) . Chúc toàn thể anh em ĐNC ở lại vui vẻ , thân !!!
  4. SC

SC Thành viên quen thuộc

Tui thông cảm với bác KTC...... cái chuyện đó thì ở đâu cũng có... nhiều lúc cũng vì cái chuyện đó mà tranh cãi tùm lum, mất đoàn kết nội bộ... Mong rằng mọi người nên nhường nhau 1 chút... tránh gây căng thẳng... Nhất là khi post bài cần để ý thêm chút nữa.... Chuyện chẳng có gì nên chúng ta bỏ qua đi ! cheer 1 cái đi....
  5. lega

lega Thành viên quen thuộc

to Delta : Việc lock topic đấy chính mình nhờ ktc đấy chứ ko phải do anh ta tự ý lock đâu ! mình biết là cái topic đó cũng chỉ để trêu chọc mình thôi chứ chẳng có gì ác ý ! nhưng hơi quá trớn đấy, mình ko thích vậy nên mới nhờ ktc lock đấy ! đúng là khi đọc những bài viết trong đó thì đúng là buồn cười thật nhưng lấy ảnh của tớ đưa lên rồi có thêm ảnh của con nhỏ nào đó nữa chứ, bữa sau đừng có thế nghe có đưa thì kiếm nhỏ nào dễ xương 1 chút hihi. thôi mọi người bỏ qua cho nhau đi cùng là người trong nhà cả ! các cậu làm gì mà phải bỏ nhà đi bụi vậy ? ở nhà ko sướng hơn ah` ! ko có mấy cậu thì lấy ai ra đây mà trêu gàlé này nữa hả ? thôi cụm ly 1 cái bỏ qua tất cả nha
    Cơn giận là kẻ thù của chính bạn
  6. Person_Gay

Person_Gay Thành viên quen thuộc

- Chú Delta nói đúng đấy, KTC biết sao mà lâu nay Person ko có một bài viết gì ko? mà gần đây bài viết của Person tăng lên bởi vì Person là người ko biết đùa, theo quan niệm của Person là lên mạng chỉ vào coi những gì đáng học thôi, nên từ trước tới nay Person chỉ post những bài cần thiết thôi. Nhưng sau khi đã đi chơi với Box mình vài lần và lần gần đây nhất là vào dịp tiễn đưa nhóc đi, và Person đã nhận ra một điều là trên mạng là tìm đến những cái vui và đưa vào nhiều tiếng cười.
    - Nên Person mới post lên một bài chọc Lega mà Lega là ai chứ, là 1 trong những người bạn thân nhất của Person. vì Person nghĩ là hồi trước tới giờ nhưng gì Person nói thì Lega đều hiểu.
    - Nhưng KTC nói là nói là Person đã đem những thông tin cá nhân của Lega đi quá xa ư? chuyện đó Person đã biết rồi nhưng theo Person thì thông tin của Lega đâu có đúng sự thật đâu mà sợ. đã ko đúng sự thật thì có gì phải sợ cơ chứ đúng không Lega (bạn thân mến của tui).
    _ Tui chỉ vài dòng như vậy thôi, còn nếu mà KTC không thích đùa thì Person sẽ mãi mãi nghiêm túc, nhưng trên mạng này sẽ có được bao nhiêu người nghiêm túc đây???
    Người mập béo
  7. be_con_xi_xon_new

be_con_xi_xon_new Thành viên mới Đang bị khóa

này! mọi ng` làm gì vậy hưh?dở hơi bít bơi quá đi,ng` thì vì lòng tự ái người thì vào đây để đôi chối với mod,hay nhỉ?thế những gì mà chúng ta bấy lâu nay xây dựng nên cái box này là gì thế nhỉ?Đoàn kết mà vậy ah?để cho ng` ta vào đây nhận xét "box ĐN lũng cũng" . Mọi ng` thấy thế nào?hay lắm đó,lần đâu tiên trong box chúng ta xảy ra vụ này,nhất thiết phải lên đây để nói với nhau àh?thế những lần offline để làm gì í nhỉ?Tôi chả bít mục đích của nó,mí bác làm ơn giải thích giùm phát coi....Đừng có mà như thía ....trẻ con kô chịu được,tự nhiên làm nên vụ này,để cho những ng` như "irish ,egoist....." tự mãn thôi....chả hay ho gì cho cam
    Dù đi xa lòng vẫn nhớ về.......box Đà nẵng
  8. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

3. Quá trớn hay không, chính Lega đã nói, bạn có thể xem ở dưới... Tôi làm theo yêu cầu của KHỔ CHỦ Lega mà ..
    Mình có nói là bạn đổ lỗi cho mình đâu nhỉ ??
    Mà ý của mình là từ trước đến nay, cứ có chuyện gì, là bà con đem KTC này ra chửi ( ví dụ như bác Egoist hay D.Sleeper chẳng hạn)... chứ có thấy ai đem cái bác totovono ( cả năm kô thấy cái mặt) , Otdo ( hơ, kô có ý đả kích đâu em Ớt nhé, chỉ là ví dụ thôi) ; bác LuanVN ( hơ, anh Admin tha cho em), Olympic/Ter3 ( Admin tự do), v.v.. ra chửi bao giờ đâu ??
    Đố bác nào tìm được 1 bài gì đó, kêu ca, phàn nàn, trách cứ, chửi mắng.. mấy bác trên đó... toàn là KTC và KTC... không tin thử search lại đi !!!
    Em cũng chỉ là 1 Mod thôi cơ mà ?? Em có phải là người chịu trách nhiệm của cái box này không nhỉ ?? ( ngoài trách nhiệm của Mod)
    Ở đây kô phải là "bới lông tìm vết" , mà chỉ là đưa ra lý luận, để mọi người hiểu và thông cảm , thế thôi.. còn đây là môi trường ảo mà, thích thì tham gia, kô thích thì thôi.. không ai có quyền trách cứ cả.. ok ??
    Còn bạn Delta, person_gay, hay 1 số bạn khác.. các bạn có thể nói này, nói nọ, ok tôi kô có vấn đề gì cả.. đúng là làm, ko đúng là thôi, kô làm..
    [/quote] Nhưng KTC nói là nói là Person đã đem những thông tin cá nhân của Lega đi quá xa ư? chuyện đó Person đã biết rồi nhưng theo Person thì thông tin của Lega đâu có đúng sự thật đâu mà sợ. đã ko đúng sự thật thì có gì phải sợ cơ chứ đúng không Lega (bạn thân mến của tui).
    _ Tui chỉ vài dòng như vậy thôi, còn nếu mà KTC không thích đùa thì Person sẽ mãi mãi nghiêm túc, nhưng trên mạng này sẽ có được bao nhiêu người nghiêm túc đây??? [/quote]
    5. Chính bạn Lega đã yêu cầu tôi, bạn P_G ạ !!
    6. Tôi không nói là mãi mãi nghiêm túc.. nhưng đùa mà khổ chủ kêu cứu, tôi làm Mod, phải làm sao đây ??
    Tôi kô phải là người nghiêm túc, thực sự là thế,.. tôi cũng rất hay đùa cợt nhả.. nhưng ai cũng cười, và không làm hại ai cả... kô khổ chủ nào kêu cứu cả.. ok ??
    mọi người nên dừng lại ở đây,
    ở trên, chỉ là giải thích thêm cho Delta và P_G hiểu mà thôi.. Delta cũng là mod, rồi sẽ có lúc hiểu cho những người như chúng tôi - TFGers/TMGers
    thân
    While not EndOfLife(myself) do
    Everything := nil
    WEnd
  9. Egoist

Egoist Thành viên rất tích cực

Chú KTC nên nghĩ lại đê!
    Tôi thấy chú làm Mod hợp đấy. Nên mới có câu "phi bị chửi bất thành admin"

Trán người già lận giấu đem đen
    Đôi mắt trẻ sóng xô từng vầng sáng
  10. Irish

Irish Thành viên rất tích cực

1). Đúng là lên mạng vui thật, nếu không nói là vui là chính, chuyện khác tính sau.
    2). Mọi người đừng vì chuyện nhỏ mà bỏ mất đoàn kết. Thế mới là người đất Quảng, nhờ?

Và cuối cùng cái chết cũng đến đây
    Nó đứng trong vườn dưới những tàng cây.