1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đời ơi sao lại thế!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thethoi, 23/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Chủ thớt dù yêu đến mấy thì vẫn có ấn tượng bởi cái màng ở nơi ấm ấm, ẩm ẩm. Suy nghĩ này sẽ đeo đuổi chủ thớt suốt cuộc tình đến khi chia tay em nó. Thật sự đôi khi thấy buồn cho con gái VN khi gặp những bạn như mr thớt. Tớ cũng đoán bạn tho*t' chưa trải qua nhiều cuộc tình nên mới có suy nghĩ như thế, bản thân tớ thấy yêu người con gái có kinh nghiệm về tình cảm tốt hơn, họ có kinh nghiệm sống, kinh nghiệm trong tình cảm và hơn hết họ biết quí trọng hạnh phúc. Đời người dù là giàu hay nghèo, đẹp hay xấu, ai cũng chỉ muốn được sống hạnh phúc thôi. Cái gì cũng có giá của nó kể cả hạnh phúc, có thể nó không được định giá bằng bn triệu hay tỉ, nhưng bạn sẽ phải trả giá thớt ạ :) tớ nghĩ không cần phải khuyên, cái gì đến sẽ đến thôi
  2. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

Ngẫm ra thì người như chủ top cũng khổ mà bạn. Mỗi người có 1 hệ quy chiếu riêng để đưa ra những lựa chọn cho riêng mình. Giờ bỏ người yêu cũng khổ, mà tiếc tục yêu cũng khổ. Nếu như suy nghĩ không vượt qua được những hình ảnh quá khứ thì tốt hơn hết là chia tay để đỡ dằn vặt cho cả 2 người.Nhưng mình sợ là chủ top sẽ không đi theo phương án đấy, mà sẽ ngậm ngùi khoác lên cho mình một cái áo quá rộng, đó là sự thông cảm ( chứ không phải là tha thứ như lời chủ top nói), để rồi có lúc sẽ lại lôi quá khứ của cô ấy ra mà dằn vặt.
  3. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Ôi bác này nói chí phải đấy ạ. Thú thật cái hồi chưa có nhiều trải nghiệm trong tình cảm em cũng ích kỷ lắm, lúc nào cũng muốn bạn trai coi mình "là một, là riêng, là thứ nhất." Vì hồi đó em nghĩ em chỉ có mỗi mình người đó thôi thì em cũng phải là duy nhất trong lòng người ta. Nhưng bây giờ sao khi đã kinh qua đôi chút "thương đau", em mới biết trân trọng tình cảm của người khác dành cho mình hơn và dễ thông cảm, bớt đòi hỏi hơn. Vì tình cảm đôi khi rất phức tạp nhưng chẳng theo 1 nguyên tắc cụ thể nào cả. Có khi mình lại thích 1 người mà theo nguyên tắc mình ko bao h "nên" thích. Nhưng đã yêu thương ai rồi thì nên cố chấp nhận họ như họ vốn vậy. Vì họ và vì bản thân mình. :)
  4. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Thế tưởng tớ không thông cảm cho chủ thớt à, nói trắng ra trước đây tớ đã từng trong tình cảnh gần giống chủ thớt, có điều gái nhà tớ nó là cáo tinh, hai tay cắp 2 con gà, 2 chân còn kéo thêm một đống gà dự bị. Lúc vật tình cũng kinh lắm nhưng giờ nghĩ lại thấy thật buồn cười. Tớ nghĩ chủ thớt đã có quyết định rồi, chỉ lên đây tâm sự thôi, có khuyên gãy lưỡi cũng thế, let him pay the price for whatever he wants :-bd
  5. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

ơ, hình như chủ topic đã quyết định rồi mà. Chuyện này để có thể vượt qua thì chủ topic cần phải có một bản lĩnh thực sự. Nhưng nói chung 1 người mang trong đầu tư tưởng như của chủ topic thì hay bị đứt gánh giữa đường lắm. Rồi kết cục là nỗi đau chồng chất nỗi đau.
    2 người chưa chính thức yêu nhau thì chủ topic cứ suy nghĩ cho thật kỹ càng nhưng cũng đừng quá dứt khoát kẻo em gái sock.
  6. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Haiz , như chị sao nói thì chuyện quá khứ dù như nào đi nữa cũng ko quan trọng miễn là tình yêu hiện tại phải hoàn hảo là được phải ko?
    Có thể em và 1 số người khác hơi phong kiến, nhưng gái của em mà xác định chuyện lâu dài là phải con zin khi đến với em:(, có thể bỏ qua tật xấu của em nó, hoàn cảnh nọ kia nhưng "tem" bắt buộc fải còn:). Chứ cứ nghĩ đến cái quá khứ bị thằng khác "đụng" vào trước là em hộc máu mất.
  7. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Mỗi người có một suy nghĩ, một cách lựa chọn của mình. Chẳng ai trách đươc em khi em nghĩ thế. Em vẫn có thể chọn được một cô vợ như em mong muốn, nhưng nếu chẳng may người em thực sự muốn lấy làm vợ lại không được như em muốn thì người khổ nhất là em. Đúng không? Nói chung là hên xui, chúc em may mắn. Đừng bị ghét của nào trời trao của đấy. :D
  8. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Từ giờ cố sống tốt ,tích đức để dành sau này;))
  9. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

thế gái mà bác ko tính chuyện lâu dài là bác cũng tới bến với người ta xong rồi bỏ hả?[-X
  10. Fixed

Fixed Thành viên mới

Chú chủ thớt này hãm quá, gài hàng anh em. Viết xong lại e*** xóa bài đi, a đã ko muốn vào nữa rồi nhưng thấy có em Linh nên vào hóng cho chú vài dòng nhé
    - Thứ mà chú lăn tăn là cái màng, điều này đã nói lên bản chất chú là ntn: quá non và tầm nhìn hạn hẹp của 1 con gà
    - Cái màng ko nói lên đc gì trong góc độ tc giữa 2 người. Chỉ đc xem xét ở buổi ban đầu có nên tiến tới hay ko, nếu đã xác định là tiến tới thì ko đc lăn tăn vớ vỉn nữa
    - Luôn luôn có mặt tích cực và tiêu cực, trong tc nếu là gái đã từng mây mưa bét nhè thì sẽ khác rất nhiều, sẽ chín chắn hơn nhiều. Lúc này phụ thuộc vào giáo dục của gđ và môi trường sống của gái sẽ hình thành 1 hình ảnh mà mọi người gọi đơn thuần gái là "người tốt" hoặc "ko tốt".

Dù gái tốt hay ko, đvới chú đều là quá non. Nếu vì bất cứ lý do gì mà chú với gái đến đc với nhau thì người khổ tâm vẫn là gái. Ko ngoại trừ lý do sau này gái sẽ đá chú đấy! Đừng nghĩ đến những điều đã qua của ngkhác rồi tự cho rằng mình cao thượng, lên mây rồi sẽ té đau lắm đấy
    Tốt hơn, khi đã có điều ko bthường thế này thì a nghĩ chú nên dừng lại, tìm gái khác ngang tầm mà chiến. Còn nếu vì ích kỷ, vì sỉ diện, vì tiếc rẻ thì hãy thông tư tưởng: gái sẽ đá chú 1 ngày ko xa
    "thương nhau thì trái ấu cũng tròn, ghét nhau quả bồ hòn cũng méo" câu đấy ko sai đâu. Đó cũng là thái độ tích cực trong tình yêu. Đã yêu thì cái gì xuề xòa qua đc thì cho qua, giúp nhau hoàn thiện hơn đó mới là tích cực. Đem những thứ vở vỉn đay nghiến nhau để đc gì ngoài sự thể hiện lòng ích kỷ? Bản thân chú đã hoàn thiện thế nào mà cứ xét đến khuyết điểm của ngkhác thế?