1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đổi tiền mới (để lì xì) ở đâu hả các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi CuuVan, 18/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Đổi tiền mới (để lì xì) ở đâu hả các bác?

Chào các bác,

Năm mới, tết đến cần/phải lì xì nhưng cháu chít đông quá nên cần đổi tiền mệnh giá nhỏ các bác ạ (mệnh giá 10K, 20K ấy)

Bác nào biết địa chỉ ở Hà Nội có dịch vụ đổi tiền như thế thì giúp tôi fát, nếu có thể thì cho biết % lệ fí luôn nhé. Hôm nay tôi ra chỗ gần ngã tư Tràng Tiền, hàng Bài nhưng % ghê quá, xót bạc nên về không (đổi 100K ăn 70K các bác ạ)

Thanks các bác (và có thể lì xì luôn )
  2. texpride03

texpride03 Thành viên mới

ra ngân hàng thử coi.
  3. h0bby

h0bby Thành viên mới

Ngân hàng chưa chắc đã có đâu, ra ĐInh Tiên Hoàng chắc hơn. 1T2 lấy 1T tiền 10k, TV vừa đưa tin xong
  4. GREEN_PINE

GREEN_PINE Thành viên mới

Ối... Tớ đổi được 2tr rùi...10 ngàn mới kính koong Nhờ người quen làm ở Kho Bạc...
    Nhờ 2 mối là Ngân Hàng và Kho Bạc. Kho Bạc đổi được rùi còn NH thì chưa...
    Các cậu về mở Gia phả xem họ hàng gần xa bà con nội ngoại bạn bè từ thời mẫu giáo... xem có ai làm Kho bạc kg thì nhờ đổi đê... Tự mò ra NH hay Kho bạc kg đổi được đâu... Còn đổi 10 ăn 8 thì nghe mấy Bác trên đây tư vấn ấy
  5. anhtung144

anhtung144 Thành viên mới

Chẳng cần phải quen biết đâu bác ạ.Bác cứ cầm tiền(ít nhất là 1 triệu trở lên) ra kho bạc gần nhà bác nhất, bảo người ta đổi cho là Okih.Thống đốc ngân hàng nói là phát hành rất nhiều tiền 10k và 20k mới để phục vụ dịp tết và bác yên tâm vì bác thống đốc ra quy đinh chống nạn buôn tiền mới trong dịp này~~>cứ đi đổi đi bác.CHúc bác may mắn!!
    PS:Đổi dc bác lì xì em với.
    Được anhtung144 sửa chữa / chuyển vào 08:41 ngày 18/01/2006
  6. GREEN_PINE

GREEN_PINE Thành viên mới

Con đường xa nhất là con đường từ Quy định tới thực tế ông bạn ạ...
    Nói như ông bạn thì mấy người đổi 10 ăn 8 giải nghệ từ lâu rồi
  7. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Chu cha, bác GREEN đông con cháu hay sao mà đổi 2 triệu lận (nếu lì xì nhiều nhiều thì cần gì đổi nhì), bác đừng bảo đổi của ngân hàng để về làm dịch vụ 10-8 đấy nhé. Đùa bác tí, đừng giận, hay bác giúp tôi luôn nhỉ, tôi với bác cùng là bà con -con Lạc cháu Hồng còn gì
    Bác gì bảo Đinh Tiên Hoàng, vậy cụ thể là chổ nào thế, chả nhẽ tôi cứ tấp vô hỏi rồi ... đi tiếp?
    Tôi ra ngân hàng rồi bác à, họ bảo có thể đổi tiền ... xu. Tiền xu thì thà đừng lì xì cho rồi, nhỡ may cháu tôi nó tưởng kẹo rồi nuốt vào thì ...
    Thêm địa chỉ các bác nhé.
  8. tototototo

tototototo Thành viên mới

ặ, thỏ có thỏưt rỏằ"i sao cĂc bĂc ?
    Có bĂc nào biỏt ngặỏằi ta 'ỏằ.i tiỏằn polime mỏằ>i nhặ thỏ nào ko nhỏằ? ? Nghe nói phỏằâc tỏĂp gỏằ>m, lỏng nhỏng mỏƠt thỏằi gian nỏằa ?
  9. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Ra ngân hàng.
    Chức năng của ngân hàng là đổi tiền mới, thậm chí từ tiền cũ, rách.
    Bạn cứ tìm in ra một đoạn quy định chức năng của ngân hàng, ai mà không đổi thì xoè cái bài ấy ra, bắt nó ký vào. Bố nó cũng không dám không đổi cho bạn.
    Ở cty thì sướng, kế toán trưởng alô phát, anh em có tiền mới ngay. Bao nhiêu cũng có! Tiếc là mình chả có con cháu gì trong họ, hix