1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đời trọ học của tôi

Chủ đề trong 'Hưng Yên' bởi lucky059, 30/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lucky059

lucky059 Thành viên mới

đời trọ học của tôi

chào các bác. em mở chủ đề này để các bác có thể chia sẻ kinh nghiệm đi trọ của mình cũng như có thể kể về những kỉ niệm một thời sôi nổi.

mong được các bác hưởng ứng.

bây giờ em đang chuẩn bị chuyển nhà nên để hôm sau rảnh rảnh em viết bài nha. bác nào có hứng thú bóc tem topic hộ em. thanks.

à. em lấy tên topic như thế cho kêu chứ không nhất thiết phải là kỉ niệm đi trọ học. em đợi nghe những chuyện của các bác kể đây ạ.

2. chetcadi

chetcadi Thành viên mới

9/1996 ra đi khỏi nhà bắt đầu cuộc sống SV, sống cùng 1 người bạn thuê cái nhà ở ngõ 128 Đại La. được vài hôm mưa to gió lớn trong nhà nước chảy như ngoài trời, cảnh đó kéo dài trong 1 tuần. chui sang KTX Xây Dựng thì cũng ngập hết giường tầng 1 nhìn mà chán cảnh. sau đó bỏ nhà đó đi thuê nhà khác rồi cũng lại vào KTX rồi lại ra ngoài. thấm thoát thời SV cũng hết và tồn tại trên cái đất HN này đến nay gần 15 năm, cũng choáng
  3. lucky059

lucky059 Thành viên mới

bác chetcadi có lẽ học kinh tế hoặc bách khoa ra nhỉ.
    đời đi trọ của em bắt đầu từ năm em học lớp năm. khi ấy đi ra ngoài huyện học mấy tháng cũng chẳng nhớ - bồi dưỡng học sinh giỏi.
    có đứa bạn ở cùng với em. trời ơi, nó chăm học dã man con ngan luôn. cứ 5h sáng mở mắt đã thấy nó ngồi học bài. đến giờ vẫn chăm học thế. hic. sau
  4. shopboong

shopboong Thành viên mới

Cái vụ bồi dưỡng hs giỏi này cũng vui ra trò. Chúng tớ ở KC thì fải lên Văn Giang bồi dưỡng. 2 tháng hay gì đó. Nói chung là không có gì sâu sắc
  5. piglets

piglets Thành viên mới

lâu lắm rồi mới vào box Hưng yên nhà mình. e cũng phải đi trọ học từ năm học lớp 6 cơ, trọ tận bên Phụng công. Đợt ý được vào đội tuyển văn của huyện. nhớ có lần ở nhà có giỗ, mẹ chưa kịp lên đón, thế mà e dám đi bộ từ Phụng công về tận gần nhà, đi qua cả viện Cầu Chùa. Ngày ý vẫn chưa mở đường đi về Nghĩa trụ như bây h chứ. Hôm ý mưa to, mình ngưòi thì cứ loắt choắt, nhỏ con, tay xách cái túi trong bộ áo mưa to đùng ngã ngửa, cứ thế mà đi thôi, may mà gặp mẹ ở trên đê. về nhà, ai cũng bảo sao liều thế, không sợ bị bắt bán sang Trung quốc à? có vẻ mọi người trong nhà rất nể mình về khả năng đi bộ nhưng từ đó ai cũng cấm, lần sau không dc thế nữa, hihi.
  6. lucky059

lucky059 Thành viên mới

hì?. 'ùng là? cài trò? 'i hòc bĂ?i dươfng vui thẶt. hĂ?i 'ò bè tèo, nhiĂ?u chuyẶn khĂng nhớ lf́m. nhớ nhẮt là? nhưfng 'Ăm hai 'ứa con gài Ăm nhau khòc vì? nhớ nhĂ, nhớ mè. hichic
  7. nhanlong_72

nhanlong_72 Thành viên mới

Tro học cĂ gĂ 'Ău mĂ phải kf nh? !? NĂi tĂm lại mTt cĂu lĂ "nhục như con trĂng trục" forget....
  8. lucky059

lucky059 Thành viên mới

ui. sao lại nhục hả bác. vui mà.
    em còn nhớ những năm tháng đầu tiên bước vào cổng trường đại học. hic. chỗ em trọ là một căn phòng, bốn mặt là tường với một cái cửa sổ và một cái cửa chính. vốn là người nông thôn, mở mắt ra là bốn bề cây cối. bây giờ bị nhốt trong một cái hộp, em tưởng em như phát điên. hic.
    cảm giác tự do thật là sung sướng. rồi thỉnh thoảng ra đường thì lại đông nghẹt người nữa chứ. có lần em đang đi đến trường, sang đường chỗ đường lê thanh nghị. thấy đông quá. thế là em về. he
  9. haidfx

haidfx Thành viên mới

CS ở trọ thì vui rồi,
    nhưng niềm vui thì luôn có nỗi buồn đồng hành,
    năm thứ 2 bị sốt xuất huyết gần chít
    2 thằng ở cùng nhau thì 1 thằng nằm viện
    một thằng được viện cho về
    tối nằm sốt li bì ở nhà trọ
    một mình.....:((
  10. chetcadi

chetcadi Thành viên mới

Dạo này CK vẫn lên xuống như điên, chủ thớt chắc tâm trạng cũng vậy hay sao mà không thấy vào ôn nghèo kể khổ nữa nhỉ