1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đón tết dương lịch trên cột cờ Lũng Cú

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi phongvupx, 29/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Đón tết dương lịch trên cột cờ Lũng Cú

Em xin phép lập tóp bíc này để tranh thủ kêu gọi xem có ai đi đc cùng em lên Lũng Cú hay ko?
    Tự nhiên sáng nay dậy thấy trời đẹp quá nên em nổi hứng đi xa, nhân dịp năm mới được nghỉ nhiều nhiều nên em đi xa xa 1 chút. Và điểm đến của em là cột cờ Lũng Cú, điểm địa đầu cực bắc của tổ quốc. Thời gian đi dự kiến là từ sáng chủ nhật (ngày 30/12/07) đến thứ 4 (ngày 02/01/08) với lịch trình: HN - Tuyên Quang - Vĩnh Tuy - Việt Quang - Vị Xuyên - Hà Giang - Lũng Cú (lượt đi) - Hà Giang - Bắc Mê - Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Chợ Rã - Ba Bể - Bắc Cạn - Thái Nguyên - HN (lượt về). Mục tiêu là đi hết các địa danh kể trên (chỗ nào khó đi quá thì ta đi...đường khác), Phương tiện di chuyển tất nhiên là Vespa rồi.
    Thời gian 4 ngày cho 1 cung đường khoảng 1000km không phải là khó đối với xe Vespa, vấn đề là... nó có hỏng hay ko thôi (em ko biết làm gì ngoài thay bánh) nên có bác nào muốn tham gia thì Welcome (ưu tiên biết sửa xe).
    Liên lạc ngay để biết thêm chi tiết...
    Kiên: 0989.641.640
  2. VLuan

VLuan Thành viên mới

Chà pác này máu thật, em cũng thích đi lắm...
    Nhưng vợ lam em sợ không có sức rùi, em ủng hộ về tinh thần các pác...
    Chúc anh em vespa năm mới mạnh khoẻ
  3. thanhlekd

thanhlekd Thành viên mới

Bác này công nhận máu thật. Hay ở Lũng Cú có " em" nào đang " nằm " chờ ... hi hi nếu thế thì còn em nào ko, cho em đi với. Chứ chỉ đi du lịch thì :(( hơi sợ. Em thì sửa vespa ngon lành ( Nhưng chỉ hỏng hóc vặt, chứ đụng đến bổ máy giữa đường thì chịu đấy) :))
  4. HOANGQUAY

HOANGQUAY Thành viên quen thuộc

hôm nay trên rẻo đường cao, thả dốc trôi trên đường từ Quản Bạ về Hà Giang thì giật mình nhìn thấy 1 chú vespa dựng ngay lưng chừng núi... chẳng dám tin vào mắt mình, nhưng nhìn kỹ đúng là chú PX bạc đứng kiêu hùng giữa mây núi
    Phải vòng ngay xe lại xem có phải bác Kiên không.. đúng thật...
    gặp nhau ở lưng chừng núi... vui mừng khôn xiết
    tặng PX của anh riêng 1 bức
    ké cẩm vespa 1 bức
    giờ này chắc ông anh đang đắp chăn kín ngủ đêm trên Lũng Cú...
    chúc cho chuyến đi thành công tốt đẹp
    thông tấn xã Vịt Quạc
  5. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

@Kiên : Ông hơi bị siêu đấy , hôm nào anh em gặp nhau tôi hỏi ông tý việc nhé
    @ Hoàng :Chuối về HN rồi tranh thủ thứ 5 này đi đá bóng với VFC nhé
  6. HOANGQUAY

HOANGQUAY Thành viên quen thuộc

ô zìa
  7. lamdamtrau

lamdamtrau Thành viên mới

CHuyến đi đã quá Kiên ơi. Khi nào về nhớ post nhiều ảnh cho anh em ngưỡng mộ nhé.
  8. DuGia

DuGia Thành viên mới

12h00 ngày 1-1-2007 .
    Chăc giờ này chú Kiên đã về đến HN .
    Chúc mừng một chuyến đi Hà Giang - Cao Bằng chạy Vespa thành công !
    NHớ pot ảnh lên cho bà con xem nhé !
  9. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Bá cáo các bác em về đến HN lúc 11h30pm đêm qua, chạy thẳng từ Mèo Vạc xuống Ba Bể rồi về luôn HN.
    @ bác Dugia: Cảm ơn bác đã tư vấn cho em rất nhiều, nhờ có sự tư vấn của bác chuyến đi của em thành công ngoài sức tưởng tượng. Tối qua suýt nữa em vòng từ Chợ Đồn về lại Bó Lù (quái thật em rất hay đọc nhầm bản này thành Bú Lò... hư quá). Giờ vẫn tiếc, chỉ vì cái sóng đt.
    @ Hoàng: Nghe chú doạ anh sợ quá, chay hộc tốc thế là đi khắp nơi mà về Mèo Vạc vẫn mới hơn... 4pm (mặc dù đã rất câu giờ trên Mã Pì Lèng).
    @ Giang còi: Chú đâu rồi chờ anh post ảnh con gái Mèo Vạc nhá, nhiều bất ngờ lắm.
    @ all: Cảm ơn các bác đã qua tâm động viên qua mạng, có lẽ nhờ sự động viên của các bác mà chuyến đi của em suôn sẻ.
  10. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Chào các bác, như vậy là chuyến đi của tôi đã kết thúc 1 cách thành công, không có sự thiệt hai nào về người (rất may mắn) nhưng có sự thiệt hai về của (thôi thì của đi thay người).
    Tôi xin phép post tạm lịch trình lên trước, còn ảnh thì chờ đi scan đã rồi post sau.
    Ngày 1: Hà nội - Tuyên Quang - Hà Giang. Tổng: 320km, nghỉ đêm tại Hà Giang.
    Ngày 2: Hà Giang - Tam Sơn - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn (đi 1 con đường hình như bắt đầu từ đâu đó chỗ Hùng Ngài về Đồng Văn, ko có trên bản đồ nhưng đường đẹp) - Nhà họ Vương - Đồng Văn - Mèo Vạc. Tổng: khoảng 200km, đón giao thừa tại Mèo Vạc.
    Ngày 3: Mèo Vạc - Bảo Lạc - Theo 1 con đường ko có trên bản đồ đi Pắc Nậm, qua Sơn Lộ, Pắc Nậm, Nà Án rồi hình như ra đâu đó ở Khuổi Tăng(?), đường xấu, đôi chỗ rất xấu - Chợ Rã - Bó Lù - Bằng Lũng - Chợ Chu - Thái Nguyên - HN. Tổng: khoảng 400 - 450km.
    Như vậy là chuyến đi bắt đầu từ 7h30am ngày CN (30/12/07) và kết thúc lúc 11h30pm ngày thứ 3 (01/01/08) với rất nhiều kỉ niệm và cảm xúc cũng như sự mệt mỏi.