1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐƠN XIN THÀNH LẬP :' LANG THANG HỘI QUÁN "

Chủ đề trong 'Public' bởi thuy_tinh, 06/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuy_tinh

thuy_tinh Thành viên mới

ĐƠN XIN THÀNH LẬP :' LANG THANG HỘI QUÁN "

Kính thưa hội đồng Admin , thưa toàn thể các thành viên .

Trong diễn đàn giao lưu gặp gỡ hiện nay cũng như trên toàn ttvn , vấn đề offline cũng như khoảng cách giữa các diễn đàn ngày càng mạnh và cang ngày càng thêm gắn bó . Nổi lên những thành viên thường xuyên gặp mặt nhau . Do đó chúng tôi có ý định thành lập Hội Lang THang lấy tên là " Lang THang Hội Quán " , đợt vận động đã được đông đảo thành viên ủng hộ và cá nhân tôi tin chắc rằng khi " Lang Thang Hội Quán " ra đời sẽ thu hút được rất nhiều thành viên tham gia . Lang Thang Hội Quán sẽ trở thành sân chơi cho những thành viên thích Lang Thang , đam mê các hoạt động offline .

Tôi xin đưa lên Hội Đồng Admin những thủ tục cần thiết mà chúng tôi đã chuẩn bị , sẵn sàng đáp ứng những điều kiện khác .Rất mong nhận được sự giúp đỡ của Ban Quản trị và các thành viên để diễn đàn sớm đi vào hoạt động . Thoả lòng mong mỏi của rất nhiều thành viên .

số lượng thành viên dến lúc này bao gồm :

1) andythao24
    2) hoabaotap
    3) thanhrua_g10
    4) woshi_cimeixiang
    5) boy_galang812003
    6) HDcomputer
    7) Vuthanhminh
    8) thienthancodonls
    9) vanyeuminhem
    10) Anhque
    11) muadongkhongtrolai
    12) congaichipheo
    13) shoneti
    14) Nguyenthiquynhnga
    15) Laxanhcodon
    16) GIangVan
    17) Gimac_in_love
    18) _anh_yeu
    19) nguyenhoangnam
    20) tvl1986
    21) tamhoncuada_spt
    22) anhdangyeu_ls241
    23) thanhrua_g10
    24) Thatwhy
    25.riroriro
    26)chungtm20000
    27)lanhchanhlanhchanh
    28)thuy_tinh
    29)Son_tinh
    30)hung_vuong18
    31)havalo
    32)queen_83
    33)travucu
    34)khongkhocdau
    35)yen_nam_thien
    36)friendship_83
    37)natasha
    38)hilittlesunshine

Giới thiệu chung về Lang Thang Hội Quán và Hội Lang Thang
    .
    Hội Lang Thang là hội dành cho những cá nhân, tổ chức của mạng ttvnol có đam mê tìm hiểu văn hoá , mở rộng bạn bè , quan hệ , du lịch v...v. Được chính thức thành lập vào ngày 10//2004 tại Lạng Sơn .
    Lang Thang hội quán là trụ sở online của hội trên ttvn , là diễn đàn để các thành viên gặp gỡ , giao lưu và kêu gọi , tổ chức các hoạt động offline trên nhiều lĩnh vực .
    Forum Lang Thang hội quán dành cho tất cả các thành viên của mạng ttvnol không phân biệt tuổi tác , giới tính ,tôn giáo . Không giới hạn thành viên tham gia ở trong diễn đàn giao lưu gặp gỡ hay các diễn đàn khác trên mạng ttvnol .
    Hội Lang Thang hoạt động chủ yếu là hoạt động offline , Ngoài việc offline chung trong hội , Lang Thang hội quán là nơi giúp đỡ hoạt động offline của các forum nhằm thắt chặt thêm tình đoàn kết , gắn bó của các thành viên đăng kí chính thức với các thành viên của mạng ttvnol .

Quy định chung :

* Về thành viên .-
    Tất cả các thành viên của mạng ttvnol đều có thể đăng kí tham gia vào hội lang thang .
    - thành viên mới đăng kí chính thức phải nộp quỹ hoạt động trong 2 tháng đầu và phải có mặt để nộp quỹ trong buổi offline gần nhất khi đăng kí .Đăng kí của thành viên sẽ bị del khi không tham gia vào hoạt động của hội và không đóng quỹ hoạt động .
    - Thành viên đăng kí sẽ bị khi trừ ra khỏi hội trừ phi tham gia 5/10 buổi offline định kì của hội .

về Quỹ hoạt động .

- Quỹ cố định : 10000 VNĐ / Tháng .
    - Đóng thêm nếu tham gia vào các hoạt động offline lớn .
    - Thành viên mới đăng kí đóng 20.000 VNĐ / 2 tháng đầu . Sau hai tháng đóng 10000 cho từng tháng .
    - Quỹ hoạt động được quản lý bởi Andythao .

Hoạt động :

- Hội Lang Thang tổ chức gặp mặt offline nhỏ mỗi tháng 1 lần cho tất cả các thành viên .
    bên cạnh các hoạt động chung cho tất cả , các thành viên nếu muốn offline riêng thì tự túc về tiền . Quỹ hội không dành cho offline riêng .
    Từ 2-3 tháng Hội Lang Thang tổ chức một chuyến đi xa theo kiểu du lịch bụi . Tất cả các thành viên đều có thể tham gia , ai không đi ráng chiu thiệt thòi .

quyền của các thành viên Hội lang Thang .

- Khi tham gia Hội Lang Thang ,các thành viên có quyền tham gia vào các hoạt động offline của hội .
    - Thành viên của Hội lang Thang có quyền ngừng tham gia khi không có điều kiện tham gia vào các hoạt động offline của Hội .
    - Có quyền post bài ( không vi phạm quy định của ttvnol) giới thiệu về địa danh của quê hương mình , du lịch của quê hương mình và đứng ra tổ chức offline cho Hội .
    - Có quyền tham gia vào các hoạt động bầu các vị trí quản trị của Hội , Tự đề cử mình vào các vị trí quản trị của hội khi thấy mình có khả năng quản trị và tổ chức offline và ohline .

Nghĩa vụ của hội viên Hội Lang Thang .

- Có nghĩa vụ đóng quỹ đúng thời gian
    - giúp đỡ các hoạt động offline và online diễn ra thành công .

Ban Quản trị lâm thời :
    chungtm2000 ,vuthanhminh, vanyeuminhem,andythao.

Rất mong nhận được sự tham gia nhiệt tình và ủng hộ của các thành viên .
    Xin Cảm ơn .
    Thay mặt Lang Thang Hội Quán .
    thuy_tinh .
    Để thêm chi tiết xin mời kick vào link dưới :
    http://ttvnol.com/hagiang/461789.ttvn
  2. HDcomputer

HDcomputer Thành viên mới Đang bị khóa

admin dau roi fê chuẩn đê anh em chờ ngày dọn về nhà mới lâu quá
  3. netwalker

netwalker Thành viên mới

Chào các bạn,
    Về mặt nội dung, có nhiều nhóm hội tương tự với các bạn nhưng họ đều tham gia trong cùng một box đó là box Du lịch
    Các bạn tạm thời có thể vào mở một topic và sinh hoạt nhóm trong đó.
    Chúc các bạn vui!
  4. sieuchanhhadong

sieuchanhhadong Thành viên mới Đang bị khóa

Sao lại có thể coi Lang Thang với Du Lịch là 1 được . Du Lịch là DL còn lang thang là LT .
  5. thuy_tinh

thuy_tinh Thành viên mới

Dạ , Kính thưa toàn thể bà con cùng cụ Admin NW .
    Em làm du lịch nhiều rồi , học cũng nhiều nhưng chưa bao giờ có cái khái niệm Lang Thang nằm trong khái niệm Du Lịch cả ạ !
    Thứ hai là : gần hai tháng nay cái hội Lang Thang này cứ rầm rầm rầm rầm lên , chúng nó bảo phải có box riêng , để chúng nó post , chúng nó tham gia . Em cho ví dụ nhé , ví dụ như Bác lấy vợ ấy mà , Vợ bác có muốn ở cùng Pa Pa , Ma Ma bác không ạ !?? đó ,...đó , Mà trong quá trình lang thang đó có bao nhiêu thứ phải viết , nên viết , và sẽ được viết , rồi ảnh , rồi này nọ ..Bác chỉ cần ngo nguẩy bên Du Lịch một phát thôi , là ale hấp , Bị bà Toet già bà ấy xoá thẳng cẳng .
    Thứ ba nữa là : bọn em đi còn bèo hơn nhiều so với box du lịch , chắc bác cũng nhận thấy bên đó , tính đại chúng chẳng có một chút nào , chỉ toàn là đi nhóm bà Toet với Láo Sơn với bạn bè các vị ấy , một là bọn em còn trẻ , sinh viên không có nhiều tiền , hai là bọn em tập trung đi chủ yếu là do thành viên có mặt ở những nơi đến , mà chủ yếu là đi các tỉnh có box trên diễn đàn để tổ chức giao lưu , gặp gỡ nhau , để thắt chặt thêm tình đoàn kết , chứ không phải du hí đú đởn , chác táng như bên Du Lịch ạ ! Và Như sinh viên bọn iem thi nói thật với pác chứ 50.000 VNĐ thôi , Pa pa , MaMa em phải bán bao nhiêu là thóc đấy ạ ?? mà đú với box du lịch ,nói thật Bác xá tội chứ nhà em nhịn ăn để em tham gia mứt .
    Mong đèm giời soi xét .
    Kính Bác .
    Thuy_ Tinh .

6. thuy_tinh

thuy_tinh Thành viên mới

Dạ , Bác thử em " Nhóm hội tương tự " như bọn em là nhóm nào ạ ?? CLB VESpa ạ !?? none none , Họ có nhà riêng rồi Bác ơi ! Mà nói toẹt ra cho nhanh , toàn anh iem mình cả , Bên Du Lịch chơi quá khác , bác hay vào dọc bài phải không ạ !? vang` , Chắc Bác cũng biết số lượng thành viên offline bên đó thế nào ! ăn , chơi , đi lại ra sao ! Còn bác làm ơn chỉ cho em cái " nhóm Hội " . Tất cả đều chết yểu hết vì không hợp gu bên Du Lịch Bác ạ ! bên đó kì thị nhau quá nhiều , Chắc Bác chả biết bên đó nó xuống cấp thế nào đâu . Hiện tại nó là diễn đàn cho nhóm chứ không phải của mạng ttvn .Ngoài mấy cái tư vấn ra chẳng có gì , còn đâu toàn là ảnh offline buôn dưa lê , bán dưa bở , tư vấn thì toàn thấy Vuthanhminh với jamesguide , Bác sanglà bít , mà Bác có thấy bao giờ vuthanhminh hay J guide ( Danh ) đi với box Du Lịch không ạ !?? việc offline của box DuLịch diễn ra theo vài tháng một lần , bọn em , bất kể giờ giấc , không gian ...và khi cái Hội Này mở ra nó sẽ thu hút đại chúng thành viên ttvn có tính lang thang , hay du lịch bụi vì tính cộng đồng và ý nghĩa của nó , Bọn em làm cả tình nguyện , thăm non thành viên , coi nhau như anh em một nhà , Còn Bác xem bên box Du Lịch lại giúp em ạ !?? Em nói nhiều quá . có gì Bác xá tội .
    Kính Bác .
    Thuy_tinh

Được thuy_tinh sửa chữa / chuyển vào 12:44 ngày 07/01/2005
  7. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

phải có nhà riêng chứ? mong admin xem xét sớm cho box ra đời
  8. riskii

riskii Thành viên mới

Nhìn sơ sơ thành viên của cái hội này toàn mod là mod, thêm một chú admin. Thà nào to còi thế?
  9. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Ặc ặc, bạn nói hay thật, công tư phân minh, việc gì ra việc ấy, MOD, MIN cũng đều là thành viên, đều có những tâm tư, tình cảm và những sở thích cá nhân, chúng tôi đây là những người cùng chí hướng, nhưng hơi nghèo về vật chất, nên muốn có một nơi để dành riêng cho chúng tôi. Chui vào chung với Du Lịch thì không thể tải nổi, không đú cùng các bác ấy được. Các bác ADMIN xem xét, giải quyết sớm cho. Thanks
  10. tlv86

tlv86 Thành viên quen thuộc

Chán bác nào quá vẫn chưa sửa cho em ha .
    Nói chung là Hội Lang Thang là Lang Thang , còn du lịch là du lịch . Lang thang chưa chắc cần xiền nhưng du lịch thì đố thằng nèo bảo tay ko .
    Mà tui thấy có mỗi Admin Thatwhy với mấy mod chứ đào đâu mà lắm thế hả các vị .