1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Done

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi luckyboy2112, 19/10/2021.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kidhp90

kidhp90 Thành viên rất tích cực

Khổ thân bác qué, nhiều thằng trên này đểu vl, trước e bị bom quả ĐT trên này 1 lần của thằng công an phòng cháy nên cũng tởn ko dám mua gì giá trị trên này, mà bác đăng mẹ tên nick nó lên sợ éo j
  2. huylinh84

huylinh84 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

vote up thông tin và cả hình ảnh lên để cho anh em cách mặt chứ ko để thế này mất uy tín quá
  3. red_sky20082009

red_sky20082009 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đầu đuôi câu chuyện là thế này. Mình cũng chỉ kể để mọi người nhận xét chứ mình k tranh luận ở đây. Bác chủ thớt các đây vài tuần cũng có alo hỏi mình mua máy hút sữa. Về giá là 1tr5 thì không bớt được, còn về máy cứ qua nhà kiểm tra và xem vui vẻ không vấn đề gì nhưng sau cũng không thấy đâu. Đến ngày 8/10 vào buổi gần trưa thì vk bác đã có alo cũng bảo bớt 100k và hẹn chiều 5h qua nhà lấy. Mình vẫn vui vẻ bớt cho 100k . Đến 5h chiều thì chị vk qua nhà lấy và cũng đã mời vào nhà bảo kiểm tra máy đi nhưng bà chị lại kêu không cần. Đến mấy ngày hôm sau alo bảo mình là máy hút yếu so với máy ở nhà và có bảo xin hoàn tiền. Mình đã bảo ok cầm qua nhà để mình kiểm tra. Hẹn hôm sau qua mà cứ ngồi nhà đợi không thấy đâu. Đến ngày 13/10 vì không cầm điện thoại theo người lúc 18h kém thì phải thì bà chị cầm máy sang nhà không nói không rằng đưa máy cho người ở nhà. Mình lôi máy kiểm tra máy vẫn chạy bình thường và hút vẫn ok không vấn đề gì.
    + Thứ nhất: Ngay từ đầu việc bảo hành bảo tỏi đã không có. Nếu máy có hỏng hóc hay xịt ok mình vẫn vui vẻ nhận máy về và hoàn tiền
    + Thứ hai: Lúc alo cần mua máy bảo mình chưa có máy muốn mua máy. Thế sao lúc mua máy hút xong mấy ngày lại bảo máy của mình hút yếu hơn máy của nhà??không lẽ mua máy mình xog mua máy khác so sánh
    +Thứ ba: Khi hẹn hôm sau đến nhưng không thấy đâu mình k nói. Nhưng mãi hôm sau nữa cầm máy sang khi mình k nói, k rằng gì đưa cho người ở nhà. Chả khác gì ép phải nhận, hoàn tiền.
    + Thứ tư: Việc đem lý do máy của mình hút yếu hơn so với máy ở nhà để hoàn tiền nghe đã củ chuối rồi.
  4. dihang

dihang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

up
  5. dracohp

dracohp Thành viên tích cực

Thế bác check lại máy chưa? Máy có vde gì như bác thớt nói ko
  6. red_sky20082009

thêm thông tin cho mọi người về máy hút sữa. Máy này là máy hút sữa philip avent.
    https://famimax.com/may-hut-sua-bang-dien-philips-avent-scf334-12-14.html
    phần núm ti đã cũ. cũng đã dặn chủ nhà mua cái mới cho đảm bảo vì đồ cho bà bầu dùng thời gian bị cũ nên thay đi. Còn máy dùng vẫn ok không vấn đề gì
  7. congtudixedapdien

congtudixedapdien Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thôi bác à, bác lý lẽ làm j nữa. Máy hút yếu thì là hút yếu, có báck tiền thì back chứ lý do này củ chuối lắm. Ngta cũng ko có tiền đâu nên mới mua cũ của bác. Tranh phần miếng ăn của đứa trẻ con thì đủ biết nhân cách bác như nào rồi.
    tienminh031vuahongnhung thích bài này.
  8. red_sky20082009

nói thật với bác bảo hút yếu so với máy nhà dùng. mình cũng chả biết máy nhà bác chủ là máy gì? loại gì? so sánh thế chịu rồi.còn lúc trả máy đã kiểm tra máy chạy bình thường và hút bình thường.
  9. alexaccgmdhp

alexaccgmdhp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ra Cát Cụt có chỗ cho thuê máy hút sữa xịn luôn!
  10. luckyboy2112

luckyboy2112 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em xin trả lời bác thế này
    Thứ 1 Thiện chí mua thì hôm đó trời mưa chị gái em có trở theo 1 cháu nhỏ 3 tuổi và 1 cháu học lớp 2. Trời thì mưa, chị gái e đứng đợi bác 1 lúc thì bác đi đâu đó về. Nên vội lấy máy đi luôn. ( Cái này bác nhìn thấy ko lại bảo e nói điêu ) với lại chị em có vào thì cũng chỉ test được máy có hoạt động hay ko thôi. ko lẽ bỏ ngực ra thử máy à.Cái này bác cũng lý do được
    Thứ 2 Lúc hỏi mua bác cũng nói với vợ em là cầm về thử đi. Mới có 4-5 ngày bác đã gây khó dễ phải máy hỏng mới chịu back tiền
    Thứ 3 Em đã nói bác thông cảm rồi, Nhà ko có người trời thì đợt này toàn mưa suốt nên hôm sau mới mang máy qua đc, Giờ bác lại thêm cái lý do hẹn ko đến , thì hôm sau em cũng gọi bác 3 cuộc nhưng bác ko nghe máy nên chị gái e mới mang máy quá nhà
    Thứ 4 Em không điên mà mua máy bác dùng ngon lành rồi lại đi mua thêm 1 cái nữa về để đòi bác trả lại máy
    Em chỉ hỏi bác nếu máy hút ngon lành thì e mất công đi mua xong lại đi trả làm gì ạ. Còn tùy lương tâm bác. E cũng mang máy để nhà 4-5 ngày chứ ko phải để 1-2 tháng rồi mới đem trả bác
    Anh em trong đây đứng ra nói phải trái giúp mình với. Bây giờ bác ấy cứ lấy lý do máy phải hỏng mới back lại tiền. Rồi bảo em mua máy khác nên muốn lấy lý do để trả lại máy.Em đã ko có tiền nên phải mua máy cũ, giờ mua máy bác ấy rồi, lại đi mua thêm máy nữa để làm j ạ e có thừa tiền đâu.
    vuminhquang1508lamdongkhe thích bài này.