1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đóng góp ý kiến cho cuộc thi ảnh đẹp

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi sinh_vien_thuc_tap, 02/07/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Các bạn tập trung chuyên môn nào _ chủ đề chính bạn Yến đang đưa ra ý kiến _ Bạn Vịt tè dầm cho ý kiến đi nào
  2. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Vấn đề bạn yendieu đưa ra đã được cập nhật trong topic này:
    http://www10.ttvnol.com/forum/KBC/1067804.ttvn
  3. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Cả box làm BGK sẽ dư lào nhể :-?
  4. sinh_vien_thuc_tap

Thầy Kọ lạ nhỉ
  5. sinh_vien_thuc_tap

Ý của em thế này:
    1. Cuộc thi đã có hội đồng BGK có trình độ chuyên môn về kỹ thuật nhiếp ảnh, không lý nào lại không thể đưa ra những nhận xét đánh giá tốt và hợp lý cho từng tác phẩm.
    2. Lựa chọn tác phẩm dựa trên Ý tưởng + Mỹ thuật + Kỹ thuật, theo thứ tự này em nghĩ sẽ hợp lý hơn. Vì rằng đây là một cuộc thi không chuyên nên phần ý tưởng sẽ được ưu tiên hơn phần Kỹ thuật một chút.
    3. Nếu cả box cùng chấm thì em nghĩ sẽ rất lộn xộn và thời gian sẽ bị kéo dài. Đã có phần bầu chọn cho các tác phẩm vào chung kết (tức cũng có sự tham gia của công luận rồi đấy ạ ).
    4. Đúng là nên có phần quy định về kích cỡ ảnh vừa phải để mọi người dễ theo dõi, em ko biết bao nhiêu thì hợp lý.
    Em xin hết, mọi quyết định về tiêu chí chấm ảnh giờ đã thuộc quyền của BGK. Nếu có gì chưa hợp lý thì mọi người lại cho ý kiến nhé.
    Buồn ngủ quá
  6. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Cả box cùng chấm là vầy nè:
    Thí dụ BGK có 5 vị, thì 4 vị là 4 mems nào đó, "vị" thứ 5 là cả box. Chúng ta có thể vote, pole, hay làm gì đó.
    Nếu cách chấm là "cả 5 giám khảo phải đồng ý" thì dĩ nhiên là ảnh đạt giải cũng phải thắng trong cuộc vote, pole.
    Nếu cách chấm là có 2 "bảng": bảng "chuyên môn" do giám khảo chấm, bảng "dân chủ" do member chấm thì vấn đề dễ dàng hơn nhiều.
    Vì chúng ta tổ chức cuộc thi theo tiêu chí mọi người cùng chơi cùng vui, ai có máy ảnh thì chụp, ai không biết chụp hoặc không có điều kiện chụp thì chúng ta vote, bình luận,... cho xôm tụ.
    Đại khái là vậy, mình mong nhận được ý kiến của các bạn thêm.
  7. yendieu

Hì, chị già rồi, dạo này rút vào hậu trường để các em trẻ tung tăng. Nay vì tiếng gọi quê hương nên vào làm bánh khảo.
    Tiện đây tài trợ các em 100k ăn ốc luộc, hoặc để BTC làm quà tặng tùy ý. Em nào đưa chị cái tài khoản chị chuyển vào cho.
  8. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Được bít chị là bạn thân của chị Vothihagiang, mà chị í lại rất quý em ----> chị có quý em hông để em còn tham dự cuộc thi?
    À quên em có ý kiến là nếu chơi trò vote thì nó hông khách quan đâu ạ (vì riêng mình em có tới hơn 4 chục cái nick khác nhau, có mà vote tẹt, chưa kể em còn huy động bạn bè & nick ảo của họ có mà vô đối )
    Tốt nhất là nếu ai thích tấm nào, hoặc muốn bình luận thì quote lại tấm đó và ghi lời bình bên dưới (nếu tấm nào được quote nhiều lần nghĩa là được giải khán giả bình chọn nhiều nhất ) OK?
  9. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Chị Điêu mà quý cái Rùa thì cũng phải quý em vì Rùa nó cũng quý em (Quý kiểu dây chuyền vui nhỉ?!)

10. yendieu

Chị quý em chứ, em là tác giả của tấm ảnh người đẹp đan chiếu và người đẹp quấn trăn (chứ không phải chăn) mà!